ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ......ถามหน่อยค่ะ ปกติ เขาเช่ารถ นี่ ต้องดำเนินการยังไงบ้างคะ ? (สาระ)  (อ่าน 4267 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด

คืออยากทราบว่า มีขั้นตอนยังไงคะ เพราะลำพังอยากได้รถหรูๆแพงๆ แต่ก็ไม่มีปัญญาค่ะ เลยจะถามว่าเช่ากันเท่าไร แล้วที่เช่าเพื่อออกเอมวี (ถ่ายกระจึ๋งเดียว)
คิดเรทเท่ากันไหมคะ คนไหนมีประสปการณ์ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

น้ำหวานขอขอบคุณงามๆ -..-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2013, 20:18:03 โดย J!MMY »
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ผมลงทุนเช่า Alphard เพื่ออยากรู้ว่าชอบไหม
เพราะไปลองมือสองมาระยะสั้นๆแล้วเมา จะลอง
มากกว่านี้ก็เกรงใจเลย ตัดสินใจเช่ามันซะเลยครับ

Alphard ค่าเช่าวันละ 6,500 บาท
Lock เงินบัตรเครดิตเป็นค่าประกัน 5 หมื่นครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
ผมลงทุนเช่า Alphard เพื่ออยากรู้ว่าชอบไหม
เพราะไปลองมือสองมาระยะสั้นๆแล้วเมา จะลอง
มากกว่านี้ก็เกรงใจเลย ตัดสินใจเช่ามันซะเลยครับ

Alphard ค่าเช่าวันละ 6,500 บาท
Lock เงินบัตรเครดิตเป็นค่าประกัน 5 หมื่นครับ

เอิบ แถมต้องมีบัตรเครดิตด้วย งั้นแสดงว่า ยุ่งยาก

เหอะๆ เคยมีบัตรที่ว่าแหละค่ะ แต่โดนที่บ้านหักทิ้งหมดแล้ว 
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
ต้องเอาบัตรเครดิตรูดเป็นประกันตัวรถไว้ครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

เผลอกดดูคลิป  T_______T"
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมเลยอยากรู้ว่าเป็นไง

T__________T"
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอเอาคลิป MV นี้ออกนะครับ

มันไม่ควรมาอยู่ที่นี่ กระทู้นี้ และห้องนี้....

ออฟไลน์ Ruksadindan

เป็นธรรมดาที่ใช้บัตรเครดิตเช่าครับ แต่ตอนผมเช่า เคยถามถึงใช้เดบิต ก็พอได้ แต่ต้องสำรองจ่ายค้ำไว้จำนวนหนึ่งเหมือนกัน กว่าจะคืนเงินก็คงช้า
ผมเลยอยากรู้ว่าเป็นไง

T__________T"
งั้นไม่อยากดูดีกว่า

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ต้องล๊อควงเงินบัตรครับ เพื่อตอนคืนรถแล้วรถมีการบาดเจ็บ เขาจะหักเงินประกันเรา
bmw series 5 ราคาประมาณ 6000-7000 มั้งครับไม่แน่ใจ

ถ้าจะไม่ทำประกัน ควรถ่ายรูปรถรอบคันตอนรับรถไว้เพื่อเป็นหลักฐานในกรณีที่บริษัทตุกติกกับเรา
ตรงไหนเป็นรอยถ่ายเก็บไว้เลยครับ ไม่งั้นเถียงไปก็ไม่ชนะเพราะเขาถือไพ่เหนือเรา