ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเล่น Mega บางนา เจอ V40 คันเป็นๆ เลยถ่ายรูปกลับมาฝากครับ  (อ่าน 10919 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
ผมว่าคันจริงมันสวยดีนะ  สีฟ้า  ออกถนนจริงๆน่าจะเด่นมาก  ถ้าเจอแดด

แค่เปลี่ยนแม็ก  ลายนี้  ผมว่าสวยกว่าตอนที่เห็นตอน Motorshow  เยอะเลย  แต่ยังแอบสูงๆไปนิด  จับโหลดลงนิดเดียว  น่าจะหล่อเลย  ;D

ภายใน ไม่แคบเท่าไหร่   แต่ก็ไม่กว้างอะครับ  ผมว่า  ประมาณ s60 ย่อส่วนลงมาอีกนิดนึง  
บรรยากาศมันบีบๆ  ได้อารมณ์สปอร์ตกระชับมากกว่าอึดอัดนะ  

รวมๆชอบเลยนะ  ผมว่าภายในมันล้ำๆดี    แต่ราคานี้เทียบกับน้อง กอล์ฟ  กับ A180 ผมว่า  มันก็คุ้มๆในแบบของมันนะ  
ถ้าสั่งออปชันหลังคาแก้วแบบ MB ได้  มันจะหล่อมากกก ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2013, 21:53:20 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ panerai

รูปถ่ายสวยมากครับ ชอบรูปที่2คู่กับร้าน Zara มากครับ :)

ออฟไลน์ Anvers30

ชอบมากเลยครับ V40 ราคากำลังเหมาะ ออฟชั่นกำลังดี เครื่องก็แรง ถึงจะไม่ใช่ตัว 254 ม้าก็ตาม แต่ผมโอเคมากเลยล่ะ :-*

ปอลิง ชอบภายในกับหน้าปัทม์มากสส์ ล้ำสุดพลัง ;D

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
หน้าปัดสวยอะ เจ้าV60ผมน่าจะหน้าปัดแบบนี้บ้างจัง

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

ถ่ายรูปได้สวยมากครับ

++

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
คันนี้ในรูปไม่สวยเลยครับ แต่ตัวจิงอย่างสวยเลย สำหรับผมคันจิงมันสวยมากๆครับ แปลกเหมือนกันว่าในรูปกันคัยจิงทำไมมันคนละความรู้สึก

ขนาดก็กว้างครับ ชอบมากๆ

รูปถ่ายสวยมากครับ ชอบรูปที่2คู่กับร้าน Zara มากครับ :)

++

ถ่ายรูปได้สวยมากครับ

++

ขอบคุณมากครับ  

คันนี้ในรูปไม่สวยเลยครับ แต่ตัวจิงอย่างสวยเลย สำหรับผมคันจิงมันสวยมากๆครับ แปลกเหมือนกันว่าในรูปกันคัยจิงทำไมมันคนละความรู้สึก

ขนาดก็กว้างครับ ชอบมากๆ

มันประเภท  ตัวจริงหล่อ  แต่ถ่ายรูปไม่ขึ้นครับ    เหมือนหน้าปัด S60 น่ะละครับ  ของจริงดูไม่แย่นะ    แต่พอถ่ายรูปออกมา ดูยังไงมันก็ไม่สวย   :P

ผมว่าเพราะมันดูสูงด้วยละ   ถ่ายออกมา มันดูเป็นอารมณ์ MPV ทั้งที่คันจริงออกจะเตี้ยแบน
ถ้ามันเตี้ยๆลงอีกนิด (ประมาณชาวบ้านเขา)  น่าจะกำลังสวยเลย  (เสียดายมุมนี้นิดๆ  มีป้ายบัง  :'( )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2013, 22:58:11 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Nyquist

สอบถามหน่อยครับผม

ภายในถ้าเทียบกับ Civic คันไหนกว้างกว่ากันครับ

ทั้งเบาะหน้าและหลัง

ภายในถ้าเทียบกับ Civic คันไหนกว้างกว่ากันครับ

เทียบกับ FD ของเพื่อนที่เคยนั่ง  ผมว่า FD กว้างกว่านะครับ   ;) 

อันนี้มันแนวบีบๆ  แน่นๆ  อารมณ์มันกึ่งๆสปอร์ตๆ (ไม่รู้เป็นเพราะภายในสีดำด้วยหรือเปล่า)  แต่คิดว่าน่าจะแคบกว่า FD ครับ

ออฟไลน์ mathician

ข้างหลังแคบนะ
สวยดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ดูรูปแล้วสงสัยอ่ะครับ

วัสดุภายในตรงคอนโซลหน้า กับตรงกรอบแอร์คู่กลาง มันเป็นวัสดุชนิดเดียวกับใน Civic FB ที่คนด่าๆกันหรือเปล่าอ่ะครับ

ดูจากรูปแล้วผิวสัมผัสมันเหมือนๆกันเลย แต่สีเข้มกว่า

ออฟไลน์ tosa

ถ้ารุ่นนี้ทำเป็น 3 ประตูแบบ C30 หล่ะก็แจ่มเลย ;)

ออฟไลน์ Bimmer Boy

เทียบกับ FD ของเพื่อนที่เคยนั่ง  ผมว่า FD กว้างกว่านะครับ   ;) 

อันนี้มันแนวบีบๆ  แน่นๆ  อารมณ์มันกึ่งๆสปอร์ตๆ (ไม่รู้เป็นเพราะภายในสีดำด้วยหรือเปล่า)  แต่คิดว่าน่าจะแคบกว่า FD ครับ

ซีวิคกว้างกว่าเยอะครับ จริงๆตัวรถภายนอกดูไม่เล็กนะ แต่สไตล์ฝรั่งประตูจะหนาเลยเบียดบังเนื้อที่ภายในไปพอควร ผมว่าเรื่องจัดเนื้อที่ภายในให้ดูกว้างขวางนี่ ญี่ปุ่นเก่งกว่าฝรั่งเยอะ

ออฟไลน์ keamglad

ดูมุมที่ถ่าย และกล้องทีที่ใช้แล้วรู้เลยว่า dslr  และโปร

ออฟไลน์ Equcha

สวยมากครับ ผมเห็นตัวจริงเมื่อวานสีขาว มองตามเลยครับ
แต่เล็กไปนิดนึงสำหรับครอบครัว แต่หนุ่มโสดดีเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอบคุณครับ
รถสวย รูปสวย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ดูมุมที่ถ่าย และกล้องทีที่ใช้แล้วรู้เลยว่า dslr  และโปร

ก็คนเล่นกล้องทั่วๆไปละครับ  ...  ;)  
กล้อง NEX เลนส์มือหมุน   ;D  เอาของเล่นใหม่ไปถ่ายรถดู   :P

อารมณ์วอลโว่  โสด  อินดี้  รักเพื่อน  ผมว่าจะเหมาะกับ V40 นะ  
ชอบเร้าใจ คงต้อง  Scirocco  Golf
หล่อไฮโซ  playboy  น่าจะพวก A180 A250 มากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 12:38:28 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ TTTRhoz

• Newbie
  • *
  • Life goes on so be strong
...หลังจากรับรถมาได้หกวัน ขอบอกว่าเบาะหลังถ้าคุณสูงเกิน 180 ละก็มีปัญหากับความอึดอัดแน่ครับ แต่ว่าขับสนุกและใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2013, 18:07:29 โดย TTTRhoz »

ออฟไลน์ LaTeX

...หลังจากรับรถมาได้หกวัน ขอบอกว่าเบาะหลังถ้าคุณสูงเกิน 180 ละก็มีปัญหากับความอึดอัดแน่ครับ แต่ว่าขับสนุกและใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีครับ  ;D
ถ่ายรูปทำuser reviewให้หน่อยสิครับ อยากเห็นรูปเยอะๆ ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นรถที่ ถ้ามีงบไม่เกิน 2 ล้าน น่าสอยสุดๆ สำหรับผม ขอบคุณครับ

นอกเรื่องหน่อย อยากไปกินลูกชิ้นเนื้อที่ IKEA จัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
ถ่ายได้สวยมากครับ อย่างมืออาชีพมาขายเองเลยขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

บ้านข้างใช้อยู่ครับ สีเทาฟ้า ในความรู้สึก

สวยไหม? สวย
โดดเด่น? ไม่

ตัวจริงดูธรรมดา มาก ๆ โฟกัสยังน่ามองกว่าอีก

ออฟไลน์ aun

บ้านข้างใช้อยู่ครับ สีเทาฟ้า ในความรู้สึก

สวยไหม? สวย

ตัวจริงดูธรรมดา มาก ๆ โฟกัสยังน่ามองกว่าอีก

หมายความว่า V40 ทยอยส่งมอบรถแล้วหรอครับเนี่ย  :o

ออฟไลน์ BlueMan69

สวยไหม? สวย

หมายความว่า V40 ทยอยส่งมอบรถแล้วหรอครับเนี่ย  :o

ขับจนได้ป้ายขาวแล้วครับ เห็นจนชินตา ออกแดดแล้วไม่ต่างกับ อัลติส เลย (ขออภัยพูดจากความรู้สึกจริง ๆ) เคยคิดจะซื้อครับ แต่เห็นตัวจริงแล้วธรรมดามาก ๆ เทียบกับ CLA (ในแง่มิติรถ ไม่ใช่แง่ราคานะครับ) CLA เด่นกว่ามาก ๆ

ออฟไลน์ TTTRhoz

• Newbie
  • *
  • Life goes on so be strong
ถ่ายรูปทำuser reviewให้หน่อยสิครับ อยากเห็นรูปเยอะๆ ;D

ตอนนี้คงยังไม่สะดวกจะทำรีวิวนะครับ ประกอบกับยังทำไม่เป็นด้วยครับแต่ว่าเดี๋ยวผมเอารูปมาลงให้แล้วกันนะครับ

ส่งรถแล้วครับ ของผมได้มาตั้งแต่วันที่ 30 กย ที่ผ่านมาแล้วครับ