ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตรงๆคนที่เชียร์ให้มาสด้า6มา ถ้ามาจะซื้อจริงๆรึป่าวครับ  (อ่าน 9749 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คนทำการตลาดรถยนต์ แต่ละค่าย ไม่โง่ หรอกครับ

เขาคิดอะไรไว้เยอะมาก และเคยทดลองอะไรแบบที่พวกเราไม่รู้ไว้อีกเยอะมาก

แต่สุดท้าย มันจะออกมาให้เราได้ซื้อกันจริงๆ ไม่กี่รุ่น

เขาทำบริษัท ไมได้ทำองค์กรการกุศล

ถ้ามีเงิน ผมก็ซื้อนะ Mazda 6 มันเป็น D-Segment คันเดียวที่ตอบโจทย์ผมมากทีสุด
และเป็น D-Segment คันเดียวที่ผมอยากได้อย่างจริงจัง แต่ผมยังไม่มีเงิน....มากพอ

วันนี้ มันมีกำหนดจะมาเมืองไทย ค่อนข้างแน่นอนแล้ว
เหลือแค่ สเป็ก กับราคา....เท่านั้น

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
แว่วๆมาว่า ที่เข้ามาจะมี 2.2 ดีเซล เครื่องเดียวกับ CX-5 มาด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Xyclop

คนทำการตลาดรถยนต์ แต่ละค่าย ไม่โง่ หรอกครับ
วเาว ตกลงมันมาจริงๆ ใช่มั้ยครับ

เขาคิดอะไรไว้เยอะมาก และเคยทดลองอะไรแบบที่พวกเราไม่รู้ไว้อีกเยอะมาก

แต่สุดท้าย มันจะออกมาให้เราได้ซื้อกันจริงๆ ไม่กี่รุ่น

เขาทำบริษัท ไมได้ทำองค์กรการกุศล

ถ้ามีเงิน ผมก็ซื้อนะ Mazda 6 มันเป็น D-Segment คันเดียวที่ตอบโจทย์ผมมากทีสุด
และเป็น D-Segment คันเดียวที่ผมอยากได้อย่างจริงจัง แต่ผมยังไม่มีเงิน....มากพอ

วันนี้ มันมีกำหนดจะมาเมืองไทย ค่อนข้างแน่นอนแล้ว
เหลือแค่ สเป็ก กับราคา....เท่านั้น

ออฟไลน์ Xyclop

ว้าว แสดงว่าโอกาศสูงมากๆที่จะมาใช่มั้ย พอบอกเดือนได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ joufo

อยากได้ตัวแวน แต่คงไม่มี

ผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่า ถ้าตัวแวนมา ผมซื้อแน่นอน 1 คัน

แต่ซื้อเนี่ย ก็ไม่ได้หมายความว่า เปิดตัวปุ๊บซื้อปั๊บนะครับ

ออฟไลน์ muza

ผมไม่เคยอวย มาสด้า6
และก็ไม่ใช่แฟน พันธ์แท้มาสด้วยอะครับ
^^" (แต่ตอนนี้ขับ มาสด้ส3 อยู่)
ตอนนี้ผมมองหา D-seg อยู่คิดว่า 6 ไม่ใช่คำตอบของผมนะครับโดยส่วนตัว

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
เชียร์และอยากได้มากเลยคับ โดยเฉพาะเครื่องดีเซล แต่รอไม่ไหว จัดaccordไปแล้ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเชียร์นะ แต่ในใจลึกๆ ผมก็คิดว่าโอกาสรอดมันมีไม่มากนักหรอกครับ เพราะมันเป็นรถที่แหกทิศทางตลาด (นุ่ม ภูมิฐาน แก่) คือไม่รุ่ง ก็ร่วง ถ้าไม่เป็น iPhone ที่เปลี่ยนวิธีการใช้มือถือไปเลย ก็เป็นของประหลาดๆ ที่ขายไม่ออกชิ้นนึง ไม่เหมือนกับกรณี CX-5 ที่มันมีตลาดรองรับค่อนข้างชัดเจนกว่าแล้วครับ

สินค้าประเภท ไม่ติดตลาด ก็ดับอนาถ นี่ผมว่าดูยากนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BlackMonster

• Newbie
  • *
ถ้ามาผมคิดว่าคงจะซื้อเพราะชอบดีไซน์กับเครื่องดีเซล แต่ก่อนซื้อต้องขอลองก่อน ว่าขับดีจริง ๆ อย่างที่คิดไม๊ ถ้าใช้ล่ะก็ ซื้อแน่ครับ

ออฟไลน์ eamesBot

ตอนเห็นทีแรก ก็ชอบและเชียร์ครับ
แต่ตอนนี้ผิดหวังกับ mazda เล็กน้อยที่ทำ แต่ละ segment หน้าตาเหมือนกันหมด ถ้า 6 เข้าจริงๆ แล้ว 3 ใหม่หน้าเหมือนอย่างนี้ คงขายไม่ออก
สรุปคือ ตอนนี้ถ้าเอาเข้ามาจริงๆ ไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ PengZZ

ผมชอบนะ แต่ยังไม่มีเงินมากพอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซื้อครับถ้าพ่ออนุมัติ

:D :D :D

ออฟไลน์ H.

ผมเฉยๆนะ แต่ถ้า 6 จะมา ผมว่าต้องลากเครื่องดีเซลไม่ก็เบนซิลเทอโบมาด้วย ไหนๆมาสด้าขึ้นชื่อเรื่องช่วงล่าง หน้าตาก็เป็นไปได้สวยงาม ขอแรงอีกหน่อยจะเป็นไรไป
H.