ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคนที่ขับรถทางไกลบ่อยๆ ว่าระหว่าง d segment กับ พวก suv เช่นcrv อย่างไหนน่าใช้กว่าครับ  (อ่าน 14460 ครั้ง)

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
SUV ครับ ถนนบ้านเราบางจุดยังไม่ค่อยดี และท้ายรถ SUV น่าจะกว้างกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
พูดถึงความน่าใช้ ยังไง SUV PPV เหมาะกว่าครับ

สูง วิสัยทัศดี 4WDตอนฝนตกถนนลื่นรู้สึกมั่นใจกว่า ขนของได้มาก ถนนไม่ดีก็ไม่ต้องกังวลมากเท่าเก๋ง

แต่ถ้าเป็นผมขอเลือกขับ D segment ครับ ชอบความสบายในการโดยสาร แค่นั้นจริงๆ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
กทม สมัยนี้ ฝนตกนิดเดียว น้ำท่วมครึ่งล้อแล้วครับ

ใช้รถยกสูงน่าจะสบายใจกว่า (ถึงปีนึงจะท่วมไม่กี่วันก้อเหอะ)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
D-Seg ดีกว่าอยู่ 2 อย่าง คือ นั่งสบาย กับ การทรงตัวที่ความเร็วสูงมากๆ ดีกว่า

ฉะนั้น ถ้าต้องการอย่างอื่น ชิล กว้าง บันเทิง เรื่อยๆ ลุย SUV ครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
รถสูง = ทัศนะวิสัยดี แต่โคลงกว่าเวลาเปลี่ยนเลนเร็วๆ และเด้งกว่า
รถเตี้ย = ทัศนะวิสัยแย่กว่า แต่มั่นใจกว่าเวลาเปลี่ยนเลนเร็วๆ และนุ่มกว่า

เปรียบเทียบ series 3 กะ X1 : ผมชอบ series 3 มากกว่าครับ เวลาไปตจว.อย่าง กทม.-หัวหิน
คือเวลารถมันโคลงแล้วผมจะรู้สึกเครียดมากกว่าครับ รถเก๋งทัศนะวิสัยแย่กว่า SUV แต่มันก็ไม่ได้แย่แบบมองไรไม่เห็นเลยนะครับ คือมัน "ปกติ" เพียงแค่ SUV มันมองได้ "ดีกว่า"

ชอบมองเห็นไกลๆ หรือชอบมั่นใจเวลาเปลี่ยนเลน+นุ่มครับ?