ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนๆช่วงนี้คุยเรื่อง D เซกเม้นท์กันแล้ว ขอถามเพื่อน ว่่ามีใครติด D แล้วแบบผมบ้าง  (อ่าน 14403 ครั้ง)

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมอายุ 21 ก้อขับ D ล่ะ ติดล่ะ ใช้คนเดียว ใช้ในเมืองด้วย (แต่ค่าน้ำมันเอาเรื่องเลย) นั่งสบาย ไม่อีดอัด ดูหล่อขึ้นนิดๆ ทั้งๆหน้าตาไม่หล่อ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
ผมเป็นคนหนึ่งครับ
D-segmentยุ่นทำดีขึ้นทุกวันครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
เบื่ออย่างเดียว ตอนจอดตามห้างหรือคอนโดฯที่แคบๆและเราไม่ชินสถานที่
ยิ่งโดนรถไล่หลังด้วยนี่ เป๋เลยผม  ;D

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
80% ขับไม่เกินสองคนครับ แต่เคยใช้ D-Seg มาสามคันครับ Accord ทั้งสามคันเลย
บังเอิญมีเหตุให้มีโอกาศเปลี่ยนไปใช้อะไรแปลกใหม่บ้าง เลยลอง Golf Mark 6
ปรากฎว่า ...
ยังกะไปวัดถ้ำกระบอกมาเลยครับ ที่ติด D-Seg ญี่ปุ่น หายเลยครับ

ตอนนี้กัดฟันผ่อน Premium C-Seg ครับ
เล็กกว่า Accord แต่คล่องตัวกว่า นั่งสบายพอๆกัน แต่ในย่านความเร็วสูงมั่นใจกว่าเยอะครับ

ของเล่นน้อยกว่าเยอะมากกกกกก ... แต่ขับรถในกทม ผมแค่ขอแอร์เย็น + มีวิทยุไว้ฟังข่าว ก็ happy แล้วครับ :)

ออฟไลน์ YenChar

อยู่ที่สถานการณ์มากกว่านะ

บ้านผมมี B C D Segment

ถ้าขับเข้าเมือง อโศก เอกมัย ทองหล่อ ต้อง B Segment จริงๆอะครับ
ลานจอดบางที ขนาด B Segment ตีวงถอยจอดยังลำบากเลยครับ
มีครั้งนึงเจอเทียน่าจะจอด แต่สุดท้ายจอดไม่ได้ ถอยหลังแล้วหน้ารถไม่พ้น สุดท้ายเลยเสร็จผม
แต่ขับนอกเมืองนี่ วิ่งซัก 120 ก็หมดลมแล้ว

ส่วนตัวผมคิดว่า C-Segment เครื่องโตๆหน่อย เร่งดี ขับสนุกกว่า D Segment นะ
แล้วแต่คนชอบ ผมว่า C Segment เครื่องซัก 1.8-2.0 ก็พอแล้ว ออกแนวสมดุลดี

ออฟไลน์ HYDE--

แล้วแต่สถานการครับ ที่ผ่านมา บ้านผมมีแต่ B-segment หรือไม่ก็ D-segment/Van/SUV ไปเลย

ไม่เคยได้ขับรถ C-segment หรือ รถขนาด Compact แบบ กลางๆ กะเค้าบ้างเลยครับ