ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครให้คนนั่งในรถมากกว่า จำนวนเบาะที่นั่ง มั่งไหมครับ..แล้วส่วนมากนั่งสูงสุดกันกี่คนคร  (อ่าน 25524 ครั้ง)

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
มีพี่ๆเพื่อนๆคนไหน ให้คนนั่งในรถมากกว่า จำนวนเบาะที่นั่ง มั่งไหมครับ แล้วส่วนมากนั่งสูงสุดกันกี่คนครับ แบบว่า อัดกันแน่นแบบ สุดๆเลยอ่าครับ  ;D ;D

สมมุติ........ ;) ;)
เบาะในรถ สามารถนั่งได้ 5 คน แต่คนนั่งในรถนั่งกัน 6 คน  นั่งแบบอัดๆกัน  :o :o

,,,,ของผมเคยให้คนนั่งในรถมากที่สุด 9 คนครับ ทั้งๆที่รถ นั่งได้แค่ 5 คน เป็นรถ honda jazz gd ครับ นั่งระยะทางใกล้ๆครับ ประมาณ 20 กิโลกว่าๆ
ล้อขูดกับบังโคลนตลอดทางเลยครับ ฮ่าๆ เพราะว่า รถผมเตี้ยมากด้วย...  :D :D

และ mitsu mirage ผมให้คนนั่งกันมากสุด 7 คนครับ ขับไปกลับ พะเยา เชียงใหม่ครับคุ้มจริงๆครับ เคยคิดอัตราสิ้นเปลืองได้ 16.8 กม/ลิตร อ่าครับ น้ำมันถังเดียว
 เติม e20 ทั้งๆที่ขึ้นเขาชันๆด้วย แล้วเหยียบ ประมาณ 100 - 120 ตลอดทาง รถนิ่งมากครับ สงสัยรถหนักกมาก เร่งแซงรถบรรทุกที เสียงเครื่องดังเข้ามามากกก

แล้วถ้าคนนั่งมากๆแบบนี้บ่อยๆ จะส่งผลเสียกับรถยังไงมั่งครับ.......?? มันจะทำให้ช่วงล่างของรถมีปัญหาไหมครับ  ::) ::) ::) ::)

ปล. รูปน้องมิราจคันข้างล่างนี้แหล่ะครับที่นั่ง กัน 7 คน เดี่ยวมีโอกาศจะมารีวิวน้องมิราจให้นะครับ ฮ่าๆ.... ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 23:51:16 โดย N!ZE »

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
รถพี่เคยอัดไปใน altis รุ่นปัจจุบัน   8  คนครับ555+   และก็ vigo  ประมาน 10 กว่าคนได้เกินไปเยอะเลย อิอิ

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
รถตัวเอง 7 ครับ
รถเพื่อนสมัยมัธยม 11 คน...จำไม่ได้แล้วครับว่านั่งกันยังไง

รถเพื่อนสมัยมัธยม 11 คน...จำไม่ได้แล้วครับว่านั่งกันยังไง

รถอะไรหว่า นั่งได้ตั้ง 11 คน รถตู้รึปล่าวครับ ฮ่าๆๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ nutnutnut

• **
Camry ตัวปัจจุบันเคยนั่งเยอะสุด 9 คนครับ ข้างหน้าสอง หลังเจ็ด
ระยะทางไม่ไกลครับแค่จากในสุดมหาวิทยาลัยไปถึงทางออก แต่ระหว่างทางมีลูกระนาดสูงมากๆ หลายลูก ไม่ครูดเลย

ผลเสียน่าจะเป็นสปริงล้านะครับ คือมันหมดสภาพเร็วก็ว่าได้

ออฟไลน์ YZA

รถอะไรหว่า นั่งได้ตั้ง 11 คน รถตู้รึปล่าวครับ ฮ่าๆๆ  ;D ;D

รถเก๋งครับ
ถ้ารถตู้  ตอนนั้นนั่งกันไปทั้งห้อง 22 คน......ตอนนี้คงไม่ไหวแล้ว :)

ออฟไลน์ Carrera

แท็กซี่อัลติส 11 คนครับ  ไม่รวมคนขับ  ถ้ารวมก็  12
เบาะหลัง  นั่งเก้าคน  เบาะละสามคน ซ้อนสาม (ดีที่ตัวเบาๆกัน)
เบาะหน้าซ้อนสอง

ยามหน้าคอนโด เห็นตอนลงมาจากรถ   ทำหน้าเหวอๆ   ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เคยนั่งมากสุด 11 คนครับ สมัยเรียนม.ปลาย
ขับรถไปสอบ smart1 ที่เมืองทอง สอบเสร็จไปส่งเพื่อนที่จตุจักร
Nissan cefiro A32 ครับ หน้า3  กลาง1 หลัง 7

มีสะพานสูงๆก่อนออกจากเมืองทองเข้าถ.แจ้งวัฒนะ
ให้เพื่อนลงจากรถ แล้วขึ้นลงสะพานเสร็จ ค่อยกลับเข้ามาใหม่
โคตรอายเลยครับ มีแต่คนมอง 55 เป็นวีรกรรมสุดๆอันนึง
ตอนเรียนเลยล่ะครับ (ถ้าตอนนี้ให้กลับไปนั่งแบบเดิมคงไม่ได้ครับ บวมขึ้นทุกคน ฮ่าๆๆๆ)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Honda Freed ถอดเบาะแถว 3 นั่งไปโรงเรียนกับเพื่อน 9 คนครับ หน้า 2 กลาง 3 หลัง 4 ผู้ชาย 4 คนเสียสละนั่งพื้นด้านหลัง ทั้งแน่น ทั้งร้อน แอร์หลังไม่มี บร้ะเจ้า !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 22:51:32 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ Pluem_411

นั่ง Altis โฉมก่อนปัจจุบันรถเพื่อนคับ 11 คน เพื่อนไปส่งกินข้าวหลังเรียนพิเศษเสร็จอันกันสุดๆ หน้า 3 หลัง 8 นั่งบนที่นั่ง 4 นั่งบนตัก 4
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ balliblue

ของผม civic เคยอัดมา 7 คน หน้า 2 หลัง 5   เลยพอไหวครับ รถอืดเลย แต่ นั่งไปแปปเดียวครับ ผมเองก็กลัวโช็คพัง เหมือนกัน  เพราะนอกจากคนเเล้วยังมีกระเป๋าเดินทางอัดเต็มท้ายรถด้วยครับ เหตุดารณ์ตอนนั้นคือ หลังกลับมาจากเที่ยวที่บริษัท ก็เลยต้องเอาเพื่อนๆน้องๆไปส่งตามหอ เพราะกระเป๋าเดินทางมันหนักลำบาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 22:56:14 โดย balliblue »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Sunny Neo สมัยเรียนปี1 (2549) อัดเพื่อนผู้ชายตัวใหญ่ๆ 9 คนไปทานข้าว
ผลคือโช้คหลังรั่ว
ปีที่แล้ว Altis 1.6G ขึ้นดอยสุเทพกับคน 7คนใหญ่บ้างเล็กบ้างครับ อันนี้สบายๆแหะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ recycleman

เคยสมัยอยู่มอปลายครับ จะไปซ้อมดนตรีกับเพื่อนเลยเรียกแท๊กซี่ ในวงมี5คน 2คนมีแฟนไปด้วย 3คนไปแจม สรุป10คน แถมกีต้าร์กับเบสอีกอย่างละตัว แต่ลุงแท๊กซี่ก็ยังไปส่งให้ทั้งที่ทางก็ไม่ค่อยดี ถึงที่มิเตอร์80กว่าๆจ่ายแบงค์ร้อยเพื่อนยังรอเงินทอนอีก ผมเลยสะกิดมัน"เมิงยังจะเอาอีกเหรอ"

ออฟไลน์ MCH

• **
เจอกระทู้นี้เข้าใจเลยครับว่าทำไมถึงเรียกรถยนต์นั่งไม่เกิน7คน 555&
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

เจอกระทู้นี้เข้าใจเลยครับว่าทำไมถึงเรียกรถยนต์นั่งไม่เกิน7คน 555&

แต่ส่วนมากที่เห็นพูดๆกันมา เกิน 7 คนทั้งนั้นนะครับ  ;D แท๊กซี้ก็มีน้ำใจไปส่งด้วยนะครับ แหมม ฮ่าาาๆ  :o :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดูๆแล้วเป็นสมัยวัยซ่ากันทั้งนั้นเลยนะครับ เพราะถ้าโตๆแล้วก็จะรู้ว่าไม่ควร ส่วนตัวผมเองก็เคยนั่งแจ๊สเพื่อนไปใกล้ๆ (จริงๆ วนรอบมหาลัย) สมัยปี 1 น่าจะ 9 คน ได้
กับตอนม. 5 เป็นหลีดนั่งรถของโค้ช ก็น่าจะ 11 คน ใน A32 ครับ หรือ รด. ตอนม. ปลาย ก็ 8 คนรวมคนขับ อยู่บ่อยๆ หลังจากนั้นไม่ค่อยมีละ

เพิ่มเติมคือยาริสเพื่อน ตอนปี 2 ขับไปซื้อกับข้าวช่วงรับน้องที่มธ. ก็ 7-8 + สัมภาระ ครูดเหมือนกัน
เป็นรถ honda jazz gd ครับ นั่งระยะทางไกล้ๆครับ ประมาณ 20 กิโลกว่าๆ

ไกล้ๆ = ใกล้ + ไกล ผมว่ามันอยู่ตรงกลางดีจริงๆนั่นแหละ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 23:54:10 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ domo24

ครูซ ครับ

หน้าสาม หลังหก สงสารรถสุดๆ 5555
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ nachi

• **
viosปี09 ของเพื่อนแฟนคับ ไปเที่ยวผับอัดกันไป9คน หน้า3หลัง6 นั่งซ้อนกันเปนคู่ๆ แถมรถดันลงล้อ17แถมโหลดอีก
 คุนพระเอ้ยยยยไม่ต้องลงหลุมหรอกคับ แค่ถนนมันต่างระดับนิดเดียวเท่านั้นครืดดคราดดดกันสนั่นรถเลย
ไหนจะไอ่สองคนที่นั่งเปนฐานอยู่เบาะหลังจะอ้วก เปนอันต้องแงะไอ่พวกที่นั่งตักออกมาทีละคน
เพื่อให้สองคนลงไปอ้วก จำไม่ลืมเลย ทราบภายหลังว่ายางล้อหลังเนื้อยางขูดจนยางแหว่งไปเลย

ปล.โชคดีที่ยางไม่แตก คงด้วยเพราะมีผมคนเดียวที่ตัวหนัก ที่เหลือผู้หญิง+สาวประเภทสองตัวเล็กๆทั้งนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 23:47:38 โดย nachi »

ออฟไลน์ Ongszaa

Tiida 5 dr ครับ
13 คน ทำสถิติไว้เรียบร้อย 555

หน้า 4 รวมคนขับ
หลัง 8 คน
ท้ายรถ 1 คน

นั่งสั้นๆนะคับ จามจุรีสแควร์ ไปมาบุญครอง ตอนลงยามทำหน้างงเลย 5555
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ดูๆแล้วเป็นสมัยวัยซ่ากันทั้งนั้นเลยนะครับ เพราะถ้าโตๆแล้วก็จะรู้ว่าไม่ควร ส่วนตัวผมเองก็เคยนั่งแจ๊สเพื่อนไปใกล้ๆ (จริงๆ วนรอบมหาลัย) สมัยปี 1 น่าจะ 9 คน ได้
กับตอนม. 5 เป็นหลีดนั่งรถของโค้ช ก็น่าจะ 8 คน ใน A32 ครับ หรือ รด. ตอนม. ปลาย ก็ 8 คนรวมคนขับ อยู่บ่อยๆ หลังจากนั้นไม่ค่อยมีละ
เป็นรถ honda jazz gd ครับ นั่งระยะทางไกล้ๆครับ ประมาณ 20 กิโลกว่าๆ

ไกล้ๆ = ใกล้ + ไกล ผมว่ามันอยู่ตรงกลางดีจริงๆนั่นแหละ 55555

โทษทีครับพิมพ์ผิด ฮ่าๆ แก้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ

viosปี09 ของเพื่อนแฟนคับ ไปเที่ยวผับอัดกันไป9คน หน้า3หลัง6 นั่งซ้อนกันเปนคู่ๆ แถมรถดันลงล้อ17แถมโหลดอีก
 คุนพระเอ้ยยยยไม่ต้องลงหลุมหรอกคับ แค่ถนนมันต่างระดับนิดเดียวเท่านั้นครืดดคราดดดกันสนั่นรถเลย
ไหนจะไอ่สองคนที่นั่งเปนฐานอยู่เบาะหลังจะอ้วก เปนอันต้องแงะไอ่พวกที่นั่งตักออกมาทีละคน
เพื่อให้สองคนลงไปอ้วก จำไม่ลืมเลย ทราบภายหลังว่ายางล้อหลังเนื้อยางขูดจนยางแหว่งไปเลย

เหมือนแจ๊ส ผมเลยครับ ครูดตลอดทาง เพราะว่า มีคน นั่งถ่วงหลังรถ อยู่สองคน กลางสี่คน หน้า คัดคนอ้วนๆไปถ่วง สามคน  และ รถก็เตี้ยๆๆด้วยครับ  ;D ;D

ไม่ต้องลงหลุมก็สัมผัสได้ครับ จุกกกก ทั้งคัน 5555  ;D ;D ;D เด้งๆๆๆๆ ตลอดทาง

ลงมาก็เจอเลยครับ ยางเป็นลายเส้น รอบยางเลย บังโคลนขูดเข้าไปไม่ลึกมากครับแต่รอบวงเลย ฮ่าๆ แต่ไม่เป็นไร ถ้ามองผ่านๆ ก็ไม่เห็น

ออฟไลน์ puo

มาร์ช ครับ หน้า3  หลัง4(ผู้ใหญ่6 เด็กม.3  1 คน) ระยะทางไปกลับ40 โล ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ mazeraty

เคยกับเจ้า  JAZZ ครับไปต่างจังหวัดกับเพื่อน พับเบาะปูเสื่อ นั่งๆนอนๆได้ 8 คน

ละก็เจ้า Civic FD  หน้า 3 หลัง6 แถมผู้โดยสารยังเมาอีกด้วย  หลังจากวันนั้นลูกปืนล้อแตก เสียค่าซ่อมไปอีก 4 พันกว่าๆ โคดไม่คุ้มเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2013, 00:29:24 โดย mazeraty »

ออฟไลน์ lamplas

• Newbie
  • *
ไม่เคยนั่งอัดขนาดนั้น แต่เคยเห็นเด็ก ผญ รร หญิงล้วนข้างๆอัดตุ๊กตุ๊ก 12 คน ไปดาว้องก์  :o

ออฟไลน์ Lertvarit

Acv40   13คนครับ

คนขับ 1

เบาะผู้โดยสาร 4

ด้านหลัง 7 คนนั่งตักกัน

นั่งบนที่วางแขนอีก 1 คน

ผู้โดยสารมีทั้งตัวเล็ก และกลางปนกันไป

พลาสติกในรถได้รอยมาเพียบ  :-\
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ abnormal

• Newbie
  • *
เห็นของแต่ละท่านแล้ว  แหมทำไปได้ :o :o 

ผม focus 7คน  หน้า2 หลัง 5   แต่ไอ5คนหลังนั้นดิ น้ำหนักแต่ละคนไม่ต่ำจาก 70 กิโล  ไฟหน้าใช้ไฟต่ำตลอดทางครับ ไม่จำเป็นต้องไฟสูงเลย   ;D ;D

แถมขับเข้าซอยเจอลูกระนาดอีก ดีนะที่ focus เดิมๆมันสูง เลยรอด

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

สมัยผมเรียน วันนั้นมีเลี้ยงรุ่น ฝนตกหนัก ดึกแล้ว มีเพื่อนรุ่นเดียวกับผมอยู่คนนึง ถ้าจำไม่ผิดรถคือ benz coupe น่าจะ CL อะไรประมาณนั้น ขับรับส่งเพื่อนเข้าออกจากร้านไปถนนใหญ่รอบละ7-8คน เพราะเรียกTaxiเข้ามาไม่ได้ ตอนแรกเห็นรถหลายคนอาจมองว่าเอามาโชว์ แต่คนอื่นที่เอารถมาขับกลับคนเดียวบ้าง สองสามคนบ้าง อาจกลัวรถเลอะด้วยถ้าทำแบบนั้น ผมไม่รู้จักคนนั้นแต่เค้าช่วยเหลืออยากน้อยก็ในกลุ่มเพื่อนที่เค้ารู้จัก วันนั้นเลยได้เห็นรถ coupe อัดกัน7-8คนครั้งแรกและครั้งเดียว

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

captiva เคยไปกัน 13 คน จากหัวลำโพงไปลาดพร้าว ญาติพึ่งมาจากเหนือครับแล้วผมมีรถคันเดียวเลยอัดกันไป คนขับ 1คน ข้างคนขับ 2คน หลัง 4คน ซ้อน 3คน แถว 3อีก 3คน

ออฟไลน์ jones

civic ตาโต 11 คนครับ นั่งตักกันเอา ข้างหน้า 3 ข้างหลัง 8 คนครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***