ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพมาฝากครับ จากงาน Motor Expo  (อ่าน 7571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เอาภาพมาฝากครับ จากงาน Motor Expo
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:11:00 »
เอาภาพมาฝากบ้างครับ แต่ภาพนี้ขอโพสต์ 2 ที่ทั้งที่นี่และ se-society นะครับ

เริ่มจากค่าย Toyota กันก่อนเลย

เอา Camry Hybrid มาแสดงกัน ถึงแม้จะเปิดตัวมาหลายเดือนแล้วก็นะ

รุ่นพิเศษ 2.0G Extremo มาเป็นรอบที่ 3 ของ Extremo แล้ว
แต่ก็นะ ขอแม็ก 17" จากรุ่น 3.5 มาด้วยเถอะ แต่สิ่ที่อยากได้ก็คืออันล่างสุด
(ถึงแม้ว่ารุ่นธรรมดาก็มี แต่ก็อยากได้อ่ะ)(อยากแปลงเป็นไมเนอร์จังงง)

Vigo E Ltd ไม่มีอะไรมากก็เอารุ่น E มาทาสีดำ เพิ่มของแต่งนิดหน่อย
ปล.ไมเนอร์ครั้งต่อไปได้กระจกมองข้างแบบนี้(ค่อนข้างจะ)แน่นอน

Fortuner 2.5 VNT ขับสอง มาแล้ว ออปชั่นก็โล้นตามหลังคาและด้านท้ายไปเลย
โชว์เกียร์เลยว่ายาวสมกับเป็น IMV และในเมื่อเป็นเครื่อง 2.5 บนไฟเลี้ยวเป็น D4D ตามระเบียบ

Altis CNG เกียร์ออโต้มาแล้ว แต่คนดูเยอะมากเลยได้เต็มที่เท่านี้
ราคาจะดุไป(ไม่)หน่อย แล้ว

Wish เอ้ยยย เอารุ่นใหม่มาซะที

ค่ายฮอนด้าบ้าง

เจ้า Freed เด่นบนเวที แต่รุ่นที่โชว์ไม่ชอบกระจังหน้าเลย เกร่อมาก

รุ่นที่ชอบของตัวนี้คือตัว E ครับ
ลงตัวดี ไม่เตาแก๊สแบบตัวล่าง ไม่เกร่อแบบตัวบน (แต่แพงเวอร์ทุกรุ่นเลย)

โชว์เห็นๆ สวติซ์เตาแก๊สเป็นอย่างไร

city สีขาวมาแล้ว (ตัวธรรมดานะ)
ในรูปรุ่นย่อยเดียวกับของพี่จิมมี่

Civic สีน้ำเงินสวยมากกว่าที่หนังสือพิมพ์ซะอีก ดูไม่จืดเท่า  Altis
พร้อมเพิ่มอะไรเล็กน้อย แต่ลด CD 5 แผ่นเป็น USB เพื่อ และแม็ก 1.8E ตัวเก่าดูดีกว่าไหม

CR-V MC โดยรวมเปลี่ยนแค่
- กระจังคล้าย Fortuner ก่อน  MC
- แม็ก Accord G7 2.4 MC
- เบาะไฟฟ้า
- VSA
- USB (2.0E)

ค่ายมาสด้ามั่ง

ไปเลยน้องง (2)

รุ่นนี้อยากเรียกว่ารุ่นโนดาเมะ เพราะพระเอกเรื่องนี้เป็น Presenter อยู่ครับ(ที่ญี่ปุ่น)
ถูกใจสีเขียวมากกก จนเก็บไว้ใน list รถที่โดนไปเรียบร้อยแล้ว

ภายใน Micky Mouse ชัดๆ

MZ จะทำแบบ  Chevy ไหมนี้ เมื่อ 6 ปีที่แล้วที่โคโรลาโด้บินได้
แต่อันนี้ รถจริง ห้อยโชว์ซะเลย แถมโชว์ใต้ท้องเต็มๆ

เอาสีเขียวอีกมุมละกัน สีโปรดด้วย

Mazda CX-9 ครับ ดูดีกว่า RX อีก (รุ่นนั้นความสวยด้านหน้าลดไปมากกกก)
แต่กระจกมองข้างพับมือ (ที่ EX บ่นกันนักหนา แต่ CX-9 ไม่มีกลับไม่บ่น)

ค่ายนิสสันบ้าง

X-Trail ไม่เข็ดครับ กลับมาแล้วแต่โทษนะครับ ประชดหรือเปล่านี่
เอารุ่นล่างมาทำ ไฟตัดหมอกก็ไม่มี วิทยุทีด้าก่อนไมเนอร์ - -'
(เอารุ่นกลางๆมาตอน  Motorshow ก็ยังดี)

Tiida Minor ดีขึ้นมามากทั้งออปชั่นและดีไซน์
(รวมทั้งสีรถอีกด้วย)และไม่รู้เอาซีนอนออกทำไมนะเนี่ย

370Z มาโชว์ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2009, 12:12:57 โดย Iwata Kana »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Re: เอาภาพมาฝากครับ จากงาน Motor Expo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:13:38 »

Swift รีเทิร์น น่าใช้เหมือนเดิมในราคาที่ถูกขึ้น

Exora เป็นรถมาเลย์ที่ชอบที่สุดแล้ว

Tata Nano Mitsubishi i เวอร์ชั่นอินเดีย

ป้าอ้วน Legacy มาสองรุ่น
(คันเกียร์เล็กมาก)
(Exiga ไปไหนไม่รู้)

ต้นแบบ i30

Lancer EX มาช้าแต่ชัวร์ครับ
ชอบรุ่น GT,GLS ltd (แต่ GLX ทำไมไม่ติดชื่อรุ่นท้ายรถหว่า)

เป้ อารักษ์ตัวเป็นๆ

ปิดท้ายด้วย Fiesta
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2009, 12:19:53 โดย Iwata Kana »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Re: เอาภาพมาฝากครับ จากงาน Motor Expo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:24:39 »
ของแถมครับ

ขออภัยสำหรับ(หลาย)รูปที่ไม่ชัด และหลุดโฟกัสครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:27:06 »
อยากไปดู pretty บูท tata กับ Cherolet อะ

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 01:47:16 »

ชอบวีโก้สีดำมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(พี่ไม่ถ่ายบูธอีซูซุเหรอครับ)
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 07:51:53 »

ชอบวีโก้สีดำมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(พี่ไม่ถ่ายบูธอีซูซุเหรอครับ)
อ่อ อันนี้ลืมถ่ายครับ ขอโทษที

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:26:09 »
เจอสาว ขาวๆ เข้าหน่อย มือไม้สั่นเลยหรือครับ   ;D ;D ;D