ผู้เขียน หัวข้อ: คุณพระ หมั่นไส้ขับรถชน Ducati เพราะคิดว่าเป็น Honda wave /OMG  (อ่าน 20329 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เฟสเพื่อนผมแชร์ต่อๆกันมาครับ

สอบสวน ความว่า  ทั้งสองคันนี้ ขับขี่ ปาดกันไปมา จนมาถึง สี่แยกไฟแดง Ducati มาถึงก่อน จอดติดไฟแดง รอไฟเขียว รถเก๋ง ตามมา ซัดเต็มๆ คนขี่ Ducati  กระโดดหลบทัน ชาวบ้าน ช่วยกัน ลาก คนขับลงมา สภาพ กลิ่นเหล้าหึ่งมาเลย แจ้ง ตำรวจ จับส่ง โรงพัก

คนขับรถเก๋ง สารภาพว่า หมั่นไส้รถเครื่องเลย แกล้งชน เพราะเห็นว่าเป็น มอเตอร์ไซค์ เลย คิดว่าน่าจะเป็นเวฟ ซ่อมไม่เท่าไหร่ ผล สรุป คันนี้ ประกันตีราคา ซ่อมไป 450,000 ครับ ขายรถตัวเอง ยังไม่พอเลยครับ

นี่ล่ะ ครับ เมาขาดสติ เอามาฝากเตือนกันไว้ครับ

- ท่าทางคนขับรถเก๋งเมาหนักแน่นอนขนาดมอง Ducati คันเบ้อเริ่มเป็น Honda Wave คันจิ๋วไปได้เนี่ย  :o  :o  :o

- นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าเมาอย่าขับไม่งั้นหมดตูด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รถแต่งคันนั้นได้อย่างมากถึง 5 หมื่นหรือเปล่าก็ไม่รู้เลย ;)
เผลอๆ ขายได้แต่ซากหาคนซื้อไม่ได้เป็นผม อายัดเงินเดือนกับบัญชี อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โห๋.. 450,000 ได้ Monster 795 ใหม่อีกคันเลยนะนั่น..

แต่ผมดูไม่ออกว่าที่โดนชนมันรุ่นไหน..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

โห๋.. 450,000 ได้ Monster 795 ใหม่อีกคันเลยนะนั่น..

แต่ผมดูไม่ออกว่าที่โดนชนมันรุ่นไหน..

รู้สึกจะเป็น 1199 ตัวแพงเลยครับ

ออฟไลน์ Devil13

เมาแล้วขับชนคน โดยตั้งใจ พยายามฆ่าเลยนะนั่น

งานนี้คงขายรถ ขายบ้าน แล้วไปนอนในคุกต่อ

แต่คนขับดูคาดินี้ดวงดีเนอะโดดหลบทันด้วย โชคดีที่รอดมาได้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เมาแล้วขับชนคน โดยตั้งใจ พยายามฆ่าเลยนะนั่น

งานนี้คงขายรถ ขายบ้าน แล้วไปนอนในคุกต่อ

แต่คนขับดูคาดินี้ดวงดีเนอะโดดหลบทันด้วย โชคดีที่รอดมาได้
ผมว่าคนขับรถแต่ง ไม่น่าจะมีตังเท่าไรครับ ลำบากแน่ๆ

อีกอน่างคือ ไม่แน่ใจว่ารถแต่งมีประกันชั้น 3 หรือ 3+ ไหมนะครับ อาจจะจ่ายให้แก่อีกฝ่ายหรือเปล่าต้องไปดู

ออฟไลน์ boy_pilok

• Jr. Member
  • **
เฟสเพื่อนผมแชร์ต่อๆกันมาครับ

สอบสวน ความว่า  ทั้งสองคันนี้ ขับขี่ ปาดกันไปมา จนมาถึง สี่แยกไฟแดง Ducati มาถึงก่อน จอดติดไฟแดง รอไฟเขียว รถเก๋ง ตามมา ซัดเต็มๆ คนขี่ Ducati  กระโดดหลบทัน ชาวบ้าน ช่วยกัน ลาก คนขับลงมา สภาพ กลิ่นเหล้าหึ่งมาเลย แจ้ง ตำรวจ จับส่ง โรงพัก

คนขับรถเก๋ง สารภาพว่า หมั่นไส้รถเครื่องเลย แกล้งชน เพราะเห็นว่าเป็น มอเตอร์ไซค์ เลย คิดว่าน่าจะเป็นเวฟ ซ่อมไม่เท่าไหร่ ผล สรุป คันนี้ ประกันตีราคา ซ่อมไป 450,000 ครับ ขายรถตัวเอง ยังไม่พอเลยครับ

นี่ล่ะ ครับ เมาขาดสติ เอามาฝากเตือนกันไว้ครับ

- ท่าทางคนขับรถเก๋งเมาหนักแน่นอนขนาดมอง Ducati คันเบ้อเริ่มเป็น Honda Wave คันจิ๋วไปได้เนี่ย  :o  :o  :o

- นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าเมาอย่าขับไม่งั้นหมดตูด
รถยนต์รุ่นไรเนี่ยน่าจะ nissan แต่มอร์ไซค์นี่สิ ducati 1199 panigale คันละล้านอัฟ " มีตาหามียายไม่" อิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คนเมาแอ๋ขับไม่ต่างอะไรกับให้ควายขับถ้าว่ากันเรื่องสติ ต่อให้ตรงนั้นเป็นเวฟ ไม่ใช่ Ducati ก็ไม่ใช่เรื่องที่จะไปชนเขา
จ่ายค่าเสียหายแล้วเข้าคุกไปน่ะดีแล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Ducati 1199 Panegale S Tricolor ราคา 2.1 ล้าน เลยน่ะนั้น

รวดร้าวมั้ยหล่ะคนขับรถยนต์ ได้จน เครียด กินเหล้าสมใจอยาก  :D :D :D :D :D

แถมอาจจะโดนพ่วงข้อหาพยายามฆ่าไปอีกดอกนึง

ออฟไลน์ Larry

คนขับรถเก๋งเค้าอาจจะพูดไปเพื่อเลี่ยงความผิดก็ได้ ที่บอกว่าเห็นเป็นเวฟน่ะ

ออฟไลน์ No Trespassing

รถเก๋งที่สอยดูคาติคือ โตโยต้า TT141 หรือ รุ่นหน้าแหลมขับหลังครับ ขายใช้หนี้อย่างมากก็ได้แค่ 3 - 40,000 เท่านั้น

เหอะๆ เมาแล้วขับ โดนจับไม่พอ ยังต้องมานั่งใช้หนี้ก้อนโตอีก บอกได้คำเดียวว่าสมน้ำหน้าครับ

ออฟไลน์ NoName__???

ขายทั้งรถ หมดตัว เข้าคุก ข้อหาพยายามฆ่าอีก นี่แหล่ะนา สุรา

ออฟไลน์ Freekick042

พวกขับรถเก่าแต่งชอบทำตัวเก๋าเป็นส่วนมาก สมน้ำหน้า เป็นผมฟ้องยัดคุกให้ได้เลย

คนขับรถเก๋งเค้าอาจจะพูดไปเพื่อเลี่ยงความผิดก็ได้ ที่บอกว่าเห็นเป็นเวฟน่ะ

ในทางกฏหมายให้การแบบนี้ความผิดก็ไม่ได้ลดลงนะครับ

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
สมน้ำหน้า ผิดตั้งแค่คิดจะชนแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ top3245

ค่าซ่อมแพงกว่า รถเก๋งคันที่เมาอีก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ซ่อม 4.5 แสน
ทำประกันไว้เท่าไหร่น้อออ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Niceguy_C

จำได้เคยมีเคส ดูคาติ ชน เวฟ

ค่าซ่อมดูคาติ ซื้อเวฟได้ 10 คัน

แต่เคสนั้น เวฟเป็นฝ่ายถูก เลยรอดตัวไป

ออฟไลน์ tosa

เชื่อจริงๆว่าเมาถึงเมามาก ถ้ายังมีสติคงไม่สารภาพแบบนั้น นอนคุกเถอะเอง

ออฟไลน์ lhorsud

• **
พอๆ กัน ทั้งคู่  ขับ ขี่ปาดกันไปมา

เล่นกันจนเดือดร้อน ดีที่คราวนี้เดือดร้อนกันเอง 2 ฝ่าย

ไม่มีฝ่ายที่ 3 , 4, 5 

ออฟไลน์ Buffy

ข้อหาพยายามฆ่าน่ะนั้น แกล้งชนคนอื่นเค้า!!!

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
ต้องขอขอบคุณ ที่ Honda ทำรถประสปความสำเร็จ และผูกขาดตลาดชิบหายวายป่วง เลยนะคะ
โถ.........

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

เมาแล้วเป็นฝ่ายผิด  ประกันไม่จ่ายครับ !!!

ดังนั้นต่อให้ประกันชั้น 0 ก็ช่วยอะไรไม่ได้  เจ้าของรถเก๋งจะโดนประกันฝั่ง Ducati บี้เละแน่นอน งานนี้

ออฟไลน์ PoK

• **
สงสัยต้องกลับไปขายบ้านมาซ่อมมอไซค์ให้เค้าแน่ๆ

ออฟไลน์ Niceguy_C

จะเวฟ หรือ ดูคาติ ก็ไม่มีสิทธ์ไปชนเขาครับ

งานนี้ก็สมน้ำหน้า แล้วกัน

ออฟไลน์ AMG GT

สมน้ำหน้า คนขับรถยนต์  คิดได้ไงนึกว่ารถเวฟค่าซ่อมคงไม่เท่าไหร่  ถ้าเค้าตายขึ้นมาจะทำยังไง เป็นไงหละ  ค่าซ่อม 450000

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่รู้จัก 1199 panigale ตัวแรง และ ตัวแพงซะแล้วๆๆๆๆ

ประกันไม่จ่ายนะครับ เมา+จงใจ

ถึงจะไม่เมาแต่จงใจประกันก็ไม่จ่าย เพราะไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุ

ขายรถตัวเองซ่อมไม่รู้จะพอมั้ย ซวยเลยงานนี้

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
จะเวฟ หรือ ดูคาติ ก็ไม่มีสิทธ์ไปชนเขาครับ

งานนี้ก็สมน้ำหน้า แล้วกัน

+100 ครับ เค้าจะรถอะไร จะหมั่นใส้เค้าขยาดไหนก็ไม่มีสิทธิ์ไปชนเค้าครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
คำเดียว สมน้ำหน้าครับ  ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ yoyomadz

• **
เมื่อขาดสติ "ช้าง"ก็เห็นเป็น"มด"