ผู้เขียน หัวข้อ: LEXUS LS400ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ  (อ่าน 11213 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dan474

• Newbie
  • *
LEXUS LS400ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:35:59 »
คือตอนแรก ดูเครื่อง1uzฝาครอบอยู่มีโครงการจะเอามาใส่มังกรทองน่ะครับ  ก็ไปหาข้อมูลในคลับเครื่องUZอยู่ประมาณนึง
ทีนี้ก็เลยมาดูls400มันใช้เครื่องตัวนี้อยู่ น่าจะเป็นตัวucf10 กับ ucf11  เลยสนใจรุ่นนี้เพราะมันเป็นเครื่อง1uzติดรถมาแล้ว และราคา25000-350000 เอง
อะไหล่เครื่อง+เกียร์ไม่ห่วงเพราะมีเต็มเชียงกง  แต่อะไหล่ตัวถังหรือช่วงล่าง จะหายากไหม(มือ2) แล้วถ้าอะไหล่ไหม่จะแพงไหมครับ
ดูในเน็ตของไทยไม่มีคลับคนใช้รุ่นนี้เลยครับ  มีแต่รวมๆของlexus

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: LEXUS LS400ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:57:50 »
ผมเคยไปศูนย์ Lexus ยังเคยเจอ LS400 รุ่นที่จขกท.บอกมาเช็คระยะอยู่เลย เรื่องอะไหล่ใหม่รวมทั้งค่าใช้จ่ายลองโทรไปถามศูนย์ Lexus โดยตรงเลยดีกว่า แต่ผมคุ้นๆว่าในนี้มีญาติของเพื่อนสมาชิกใช้รุ่นนี้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: LEXUS LS400ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 13:18:54 »
เอาเป็นว่าผมโคตรรรรอยากได้รถรุ่นนี้เลยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 13:23:03 »
เพื่อนสนิทผมเพิ่งไปได้มาคันนึ
เอามาขับได้ อาทิตย์นึง พอจับรถได้ว่ามีอะไรต้องตรวจเช็ค ก็ลองเอาเข้า 0 เลกซัส มันบอกแถวบางนา (แก้ไขครับ เป็นพระราม 9 ขอบคุณคุณ Arado_Kung ด้วยที่ช่วยทักครับ)............

ทิ้งไว้สองวัน ที่สั่งไว้ก็มีอาการแอร์ไม่เย็น มีเสียงดังขลุกขลิกต่างๆ และเสียงเครื่องไม่ค่อยเพราะ + ตรวจยางรถ + แบตฯ และสำคัญสุดคือ เกียร์มีอาการว่า เข้า D ปรกติแตะเบรครถจะนิ่ง ถอนเบรคแล้วรถจะต้องเคลื่อนตัว แต่คันนี้ไม่ ปล่อยเบรครถก็อยู่นิ่งๆ ไม่เคลื่อนตัว

ช่างโทรแจ้งว่า ต้องเปลี่ยนเกียร์ (มือสอง) ต้องเปลี่ยน ......... อีกพอควร

รวมค่าใช้จ่าย ค่าของ + แรง 2 แสนปลายๆ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไปเอารถออกมาทำอู่นอก อะไหล่ เก่ามั่ง ใหม่ มั่ง คละๆ กัน โดนฟันหรือเปล่าไม่รู้ ราคาไปจบที่ แสนสอง

ลองดูครับ ผมไม่ได้เจอกับตัว แต่เพื่อนที่เจอสนิทกันมาก ยังบอกมันเลยว่า ทำเสร็จมาแล้ว ขอดูบิลหน่อย

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเจ้าของกระทู้ครับ อ้อ รถคันนี้ได้มา 4 แสนกลางๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 14:29:21 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ Temsame

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 13:34:45 »
ผมว่ายังน่าเล่นน่ะคับ รูปทรงตัวถังก็ยังมีเสน่ห์ เเถมเครื่อง  เเรงใช้ได้ อะไหล่หาง่าย ช่วงล่างนุ่มนวล น่าขับคับ ถึงผมจะไม่ค่อยรู้เรื่อง  lexus มากนัก ;)

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 13:55:19 »
เคยได้มีโอกาสนั่งรถนิ่มมากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 14:02:55 »
เพื่อนสนิทผมเพิ่งไปได้มาคันนึง

เอามาขับได้ อาทิตย์นึง พอจับรถได้ว่ามีอะไรต้องตรวจเช็ค ก็ลองเอาเข้า 0 เลกซัส มันบอกแถวบางนา.............

ทิ้งไว้สองวัน ที่สั่งไว้ก็มีอาการแอร์ไม่เย็น มีเสียงดังขลุกขลิกต่างๆ และเสียงเครื่องไม่ค่อยเพราะ + ตรวจยางรถ + แบตฯ และสำคัญสุดคือ เกียร์มีอาการว่า เข้า D ปรกติแตะเบรครถจะนิ่ง ถอนเบรคแล้วรถจะต้องเคลื่อนตัว แต่คันนี้ไม่ ปล่อยเบรครถก็อยู่นิ่งๆ ไม่เคลื่อนตัว

ช่างโทรแจ้งว่า ต้องเปลี่ยนเกียร์ (มือสอง) ต้องเปลี่ยน ......... อีกพอควร

รวมค่าใช้จ่าย ค่าของ + แรง 2 แสนปลายๆ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไปเอารถออกมาทำอู่นอก อะไหล่ เก่ามั่ง ใหม่ มั่ง คละๆ กัน โดนฟันหรือเปล่าไม่รู้ ราคาไปจบที่ แสนสอง

ลองดูครับ ผมไม่ได้เจอกับตัว แต่เพื่อนที่เจอสนิทกันมาก ยังบอกมันเลยว่า ทำเสร็จมาแล้ว ขอดูบิลหน่อย

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเจ้าของกระทู้ครับ อ้อ รถคันนี้ได้มา 4 แสนกลางๆ ครับ

ศูนย์ Lexus บางนาไม่มีนะครับ ศูนย์ Lexus มีพระราม9,รามอินทรา,สุขุทวิท 3 ที่เท่านั้นครับ  เพื่อนคุณไม่ได้เข้าศูนย์ Lexus แน่ๆล่ะครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 14:21:40 »
เพื่อนสนิทผมเพิ่งไปได้มาคันนึง

เอามาขับได้ อาทิตย์นึง พอจับรถได้ว่ามีอะไรต้องตรวจเช็ค ก็ลองเอาเข้า 0 เลกซัส มันบอกแถวบางนา.............

ศูนย์ Lexus บางนาไม่มีนะครับ ศูนย์ Lexus มีพระราม9,รามอินทรา,สุขุทวิท 3 ที่เท่านั้นครับ  เพื่อนคุณไม่ได้เข้าศูนย์ Lexus แน่ๆล่ะครับ
ไม่แน่ใจว่าหมายถึงศูนย์ Toyota แถวๆ อุดมสุข หรือบางนารึเปล่าครับ อาจจะจำสลับกัน 555

หรือเดี๋ยวนี้ Lexus เข้าศูนย์ Toyota ไม่ได้แล้วหว่า  ::)

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 16:34:50 »
น่าเล่นครับ

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 18:54:13 »
Ucf10 สวยครับ ชอบๆ ผมก็อยากได้

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:30:01 »
คุ้นๆว่า สโลแกนในหนังสือพิม ตอนเปิดตัวน่าจะ 

เล็กซัส ไม่ใช่แค่รถยนต์ ......  ยานยนต์ปฏิวัติ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:40:31 »
Uz fe อะไหล่เพียบ ติดแก๊สง่ายวิ่งยาว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:43:06 »
หาสีดำแต่งงามๆ ติดแก๊ส ทั้งหล่อทั้งประหยัดครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 17:53:52 »
เอาเป็นว่าถ้าไม่อยากวิ่งไปหาอะไหล่เอง สั่งตัดหัวท้าย Toyota Celsior UCF11 มากองไว้หลังบ้านได้ในราคาแสนเดียว

ออฟไลน์ tennessee

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 20:54:10 »
ขออนุญาติเปรียบเทียบกับระดับเดียวกันนะครับ คือถ้าต้องการคำตอบของคำว่า นิ่ม เงียบ แรง นั่งสบาย ต้องรุ่นนี้ครับ ส่วนตัวคิดว่า นิ่มละมุนสบายกว่า benz w140  w140ก็นิ่มครับ แต่นิ่มแบบตึ้บๆไม่นุ่ม ยังมีกระแทกเข้ามาได้เยอะ การเก็บเสียงเทียบกับw140  w140จะรู้สึกเงียบตอนความเร็วไม่เกินระดับ120 เกินนั้น เสียงยาง เสียงลม เสียงเครื่องดังกว่า ls400 มันเงียบเกือบทุกระดับความเร็วไปถึง250km ถ้างบถึงเล่น ucf21 ไม่ผิดหวังครับ ส่วนอะไหล่เมื่อเทียบกับรถระดับเดียวกันถือว่าก็ยังถูกกว่ารุ่นอื่นๆนะครับ เครื่องกับเกียร์รุ่นนี้ถ้ารู้จักหาของเป็นเซียงกงมีให้เลือกเยอะครับ