ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับมือสอง Teana 230 JS น่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 16745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
คือมีญาตจะขาย Teana 230JS ให้ครับ รถ 6 ปี ราคาห้าแสน ซื้อสดครับ
ถ้าซื้อมาคิดว่าจะเอาไปติดแก๊สครับ (ถ้าตัดสินใจเอานะครับ)

อยากได้ความเห็นมุมมองของเพื่อนๆ พี่ๆในนี้ครับ
หรือแนะนำรุ่นอื่นแทนก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยอ่านว่าแลค power รุ่นนี้รั่วกันบ่อยมาก(เหมือนพวก corolla รุ่นเก่าๆ)

ผมว่าถ้าเลี่ยงได้ก็อย่าเลยครับ ติดแก๊ซด้วย เครื่องไปไว

ถ้าจะเอาจริงๆ ผมว่าสัก 4 แสนถึงคุยกันได้ครับ

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
น่าเล่นครับ
เครื่องตัวนี้ทนแกสพอสมควรครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ผมชอบครับ สวย นั่งสบาย กว้างมาก 
ถึงมือสอง ซ่อมนิดหน่อยก็จบ งบสบายๆสไตลญี่ปุ่น
ถ้าไม่โชคร้ายเกินไปเจอรถชนหนักมานะครับ

ออฟไลน์ Sofast

• Jr. Member
  • **
น่าเล่นครับ วัสดุภายในดีกว่า j32ซะอีก
ส่วนราคานั้นในตลาดก็อยู่4 ถึง 5แสน แล้วแต่สภาพ
แต่ถ้าเรารู้ที่มาที่ไปของรถเห็นว่าเจ้าของใช้อย่างไร
ราคาถือว่าโอเคร ต่อลงอีกซัก 3-4หมื่นบาทครับ
และที่สำคัญผมว่าโฉมมันยังดูไม่ล้าสมัยเลย
เทียบกับแอคคอร์ดหรือแคมรี่ปีเดียวกัน

ออฟไลน์ joekling

• **
ไม่อยากบอกว่า ที่บ.พึ่งขาย Teana 250XV ไปห้าแสน รถสองปีครึ่งคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายังน่าเล่นครับ ญาติกันด้วยรู้ประวัติกันดี

VQ ดมแก๊ส สบายๆครับ

ไม่อยากบอกว่า ที่บ.พึ่งขาย Teana 250XV ไปห้าแสน รถสองปีครึ่งคับ

ทำไมปล่อยถูกจังครับ ไมล์เยอะหรือชนหนักมาหรือเปล่า

• **
ไม่นะคับ ก็ใช้ปกติ

แต่เต้นท์รับราคาต่ำมากคับ

ตีสามเจ้าก็ราคาประมาณนี้

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
Terna ตอนนี้เต๊นตีต่ำมากๆครับ  J31 ตัวแรกถ้าไม่สวยจริงราคาไม่พ้น4แสนครับ   เหตุเพราะคนเล่นน้อยขายยากจอดนานครับ

• **

กำ!!!ไม่น่าขายเต้นท์เลยย ผมเพิ่งปล่อย j32  200xl ก่อนไมเนอร์ไปเมื่อมีนา
หาคนมาซื้อเอง รอประมาณเดือนหนึ่ง ได้960,000แหนะ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ขอต่อราคาอีกนิด รุ่นนี้นั่งสบายเงียบ

ออฟไลน์ Amj

ตอนนี้ต่อได้ 4.5 แสนครับ

• **

กำ!!!ไม่น่าขายเต้นท์เลยย ผมเพิ่งปล่อย j32  200xl ก่อนไมเนอร์ไปเมื่อมีนา
หาคนมาซื้อเอง รอประมาณเดือนหนึ่ง ได้960,000แหนะ

เกือบเท่าราคามือหนึ่งหลังส่วนลดเลยนะคับ เทียน่า 200xl รุ่นนี้มีส่วนลดให้เกือบ 2.5 แสน เหลือล้านนิดๆเองสำหรับมือหนึ่ง ขายได้เก้าแสนสุดยอดมากอ่ะคับ

• **

เกือบเท่าราคามือหนึ่งหลังส่วนลดเลยนะคับ เทียน่า 200xl รุ่นนี้มีส่วนลดให้เกือบ 2.5 แสน เหลือล้านนิดๆเองสำหรับมือหนึ่ง ขายได้เก้าแสนสุดยอดมากอ่ะคับ

จังหวะโชคดีด้วยมั้งครับ
เพราะช่วงเวลานั้นมีหลายคนมาต่อเหลือแปดแสนบ้าง เก้าแสนบ้าง
แต่ผมตัดสินใจยังไม่ขาย พอมาคนสุดท้ายไม่ต่อซักบาทเดียว
ผมเลยโอเครขายเลย และที่สำคัญ ช่วงนั้นราคาตลาด
อยู่ช่วงแปดแสนห้าถึงเก้าแสนห้า ผมเลยตั้งเผื่อให้ต่อ
แต่โชคดีเจอคนไม่ต่อ แต่รถผมสภาพค่อนข้างใหม่
ไมล์ใช้แค่3หมื่นห้าเอง อีกอย่างช่วงนั้นยังไม่มีโปรเด็ดๆรถป้ายแดงด้วยกระมั้ง

ออฟไลน์ choomodify

31 เป็นรถที่ดีครับ แต่ต้องดูแล "ถึง" ด้วย มันเป็นรถญี่ปุ่นที่ติดนิสัย ยุโรป มานิดๆ คือ เวลามันเสียมันจะ เสียพร้อมๆกัน หรือ อีกอย่างคืออะไรที่มันไม่น่าจะพังมันก็พังก่อนวัยอันควรครับ
ตอนผมใช้เข้าศูนย์ทุก 10,000 โล เปลี่ยนอะไหล่แท้ทุกชิ้น อะไรพังเปลี่ยนทันที ซ่อมดีขนาดนี้ แต่พอเข้าปีที่ 6 -7 มันก็เริ่ม งอแง จนทนไม่ไหวต้องรีบขายออกก่อน ไม่งั้นบานปลายครับ

*** จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ถ้าเป็นรถคันเดียวและไม่มีเวลามากมาย ลองดูตัวอื่นดีกว่าครับ มันถึงระยะซ่อมแล้วครับ เดี๋ยวไอ้นู่น ไอ้นี่ เสียเป็นบัญชีหางว่าวเลย หลายๆท่านอาจจะบอกว่า ซ่อมทีเดียวจบ ใช้ยาว แต่ผมบอกได้เลยว่า อาจจบแต่ไม่สวย หรือ อาจไม่จบครับ ***

ยังไงก็ลองหาข้อมูลเยอะๆนะครับ เผื่อช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นค้าบบบ  :D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ก็โอเคนะครับ เป็นรถที่ดี ราคานี้ช่วงนี้ อาจต่อราคาลงไปได้อีกหน่อย

นิสสันรถไซส์ใหญ่ ต้องเจออู่ที่เป็นงาน (ซ่อมแต่นิสสัน) ถึงจะจบครับ
แล้วจะใช้ไปได้อีกนานเลย กว่าจะซ่อมอีกที

เทียบกับรุ่นอื่นในระดับเดียวกัน ตัวนี้วัสดุให้มาดีกว่าตัวอื่นประมาณนึงเลยครับ
เทียบกับ Accord G7, Camry ACV30 แต่ Teana จะ้ต้องตรวจเช็คเรื่องระบบหม้อน้ำ
นิดนึงครับ ว่าปกติดีอยู่รึเปล่า ถ้าเคยเปลี่ยนมาก็ใช้ไปได้อีกนานเลยครับ

ออฟไลน์ Amj

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ  :)

ออฟไลน์ panerai

โฉมนี้สวยมากครับ ยิ่ง JS ไมเนอร์แล้วยิ่งสวย เสียงเครื่อง V6 เค้านี่นุ่มเชียว รุ่น js  จำได้ว่ามี curtain airbag มาแล้วด้วยน่ะครับ รวมๆแล้ว 4.5 แสนก็โอเคอยู่น่ะครับ