ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ขายเมืองไทยกับเมืองนอก(รุ่นเดียวกัน) มีปัญหาเหมือนกันมั้ย  (อ่าน 2749 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
คือ  ถ้ารถยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันเครืองเดียว  อะไรงี้  แต่ผลิตคนละประเทศกันเช่น  Civic fd   ผลิตในไทย  กับ  อเมริกา   คือตัวผลิตอเมริกามันมีปัญหา  ยางรองแท่นเครื่องทรุดบ่อยๆ  มากด้วย  เหมือนที่ไทยมั้ย

หรือเป็นปัญหาที่ Supplier

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
อาจจะมีปัญหาที่ supplier ของแต่หล่ะประเทศมากกว่า

ออฟไลน์ Highway Star

แล้วแต่ครับ ถ้าเป็นที่การออกแบบก็คงเหมือนกันหมด แต่ถ้าพลาดที่ซัพพลายเออร์ก็คงแล้วแต่ภูมิภาค

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
คิดว่าไม่เหมือนนะครับ

ประสบการณ์ตรงผมเอง ซื้อ Accord G7
ใช้ที่อเมริกา เข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ ใช้ 5 ปี
ไม่มีปัญหาอะไร ขับดีมาก
มีเปลี่ยนนู่นนี่บ้างตามสภาพพอเข้าปีที่ 5
เคยนั่งคุยๆกับลูกค้าที่ศูนย์เวลาไปรอ ไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์
เหมือนที่บ้านเราบ่นๆกันนะครับ

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
ผมเห็นของ Mirage สตาร์ท แล้วเกิดเสียงดัง ของเมืองนอก ก็เป็นเหมือน ไทยเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าเป็นบางเคสๆไปมากกว่าครับ

บางอย่างก็เหมือน บางอย่างก็ไม่เหมือน

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
ไม่เหมือนกันครับ ถึงแม้ว่าจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน ปัญหาอยู่ที่ Supplier อย่าที่คุณตั้งข้อสังเกตุไว้ (ยกเว้นปัญหาจากเครื่องยนต์ ถ้ามาจากที่เดียวกัน) อย่างผลิตขายในบ้านเราและส่งออกก็มีข้อกำหนดว่าต้องใช้ชิ้นส่วนที่ผลิตในประเทศกี่ % เป็นต้นครับ

ออฟไลน์ bittersweett1st

• Full Member
ประสบการณ์ตรงครับ civic fd กับ acura csx เครื่อง ต๊อกๆ เหมือนกันครับ

แต่ของผม 2.0  ;Dรอดไป