ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตราโลโก้ยี่ห้อรถส่องลงพื้น ผิดกฎหมายมั้ยครับ  (อ่าน 3645 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
วันนี้เห็นรถเลี้ยวเข้าซอย ไฟส่องลงพื้นข้างหน้า จุดที่ฉายลงติดกับกันชนหน้ารถเป็นไฟตราโลโก้ยี่ห้อรถมี2ฝั่ง ซ้ายกับขวา(น่าจะส่องออกมาจากใต้ตัดหมอก) ผิดกฎหมายมั้ยครับ

พอดีเถียงกับเพื่อน เพื่อนบอกมันส่องลงพื้นต่ำมากไม่กวนสายตาคนอื่น

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2013, 14:11:23 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
ผมว่านะคับ ผิดคับมาแนวเดียวกับไฟใต้ท้องอะคับ
เป็นความคิดส่วนตัวนะ รอทนายมาตอบดีกว่าคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

แล้วแต่ตำรวจครับ แต่ตาม กม. มันผิดหมดนั่นแหละดัดแปลงสภาพรถครอบจักรวาล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **
RR evoque ของอาผมเวลาปลดล๊อคประตูแล้วผมสังเกตุไฟที่ฉายลงพื้นมันเป็นรูปรถนะ เกี่ยวกันป่าวหว่า.... 555+

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
RR evoque ของอาผมเวลาปลดล๊อคประตูแล้วผมสังเกตุไฟที่ฉายลงพื้นมันเป็นรูปรถนะ เกี่ยวกันป่าวหว่า.... 555+
แบบนี้ถูกกฎหมายแน่นอนครับ ต่อให้แต่งไฟเต็มรถ ใต้รถ หน้าหลัง รอบคัน ตัดหมอกซีน่อน แต่เปิดแค่ตอนปลดล๊อคยังไงก็ถูกนะ :D

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
ตามกฏหมายแค่ดัดแปลงรถก็ผิดกฏหมายแล้ว อยู่ที่ตำรวจจะอลุ่มอล่วยมากกว่า