ผู้เขียน หัวข้อ: == 7 ชั่วโมง กับ คาร์แคร์ที่ดีที่สุดในกทม. == (User Review)  (อ่าน 48762 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: == 7 ชั่วโมง กับ คาร์แคร์ที่ดีที่สุดในกทม. == (User Review)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 14:30:34 »
จขกท.  โชว์หวิว  นะค่ะ  อิอิ

ออฟไลน์ shikimaru

Re: == 7 ชั่วโมง กับ คาร์แคร์ที่ดีที่สุดในกทม. == (User Review)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 00:54:50 »
ถ้ายังมีแรงเหลืออีก ผมแนะนำให้เคลือบตัว sealant อีก 2 รอบ ทิ้งตามเวลาน้ำยาเซทตัว หรือ 6 ชม ต่อรอบก็ได้ แล้วหา paste wax ที่ชอบตามแนวเลย เงาใส หรือ เมทัลลิค หรือ เงาฉ่ำ อีกรอบ ทีนี้อยู่ได้ยาวเลยครับ

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 02:06:22 »
นับถือจริงๆครับ รักรถได้น่าเอาแบบอย่างมากเลย สงสัยต้องยืมสูตรไปใช้บ้างครับ อิอิ :D

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 03:25:55 »
LIKE ครับ..อ่านเพลิน มีภาพปลากรอบดด้วย.. ผมก็อยากได้ F10 อยู่เหมือนกัน

..ตอนนี้ ส่วนลด 300,000 บาท+ ประกันภัย ชั้น1/1ปี หรือ ดอกเบี้ย 0 % + BSI 6 ปี/120,000 กิโล

โปรมันน่าสนใจมากแต่อยากจะรออีกนิด..เพราะไม่ได้รีบเปลี่ยนรถ : )

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:41:43 »
กระทู้นี้ 18+ แอบติดเรท

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 15:54:07 »
เงามากกกก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 15:55:20 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 20:21:45 »
เห็นตอนเสร็จแล้ว อยากได้รถสีดำมากครับ  8)
แต่ดูพฤติกรรมตัวเองแล้ว ใช้ดีเทาต่อไปดีแล้วครับ
ไม่ล้างมา 3 เดือนแล้วครับ   :'(
ไม่สนใจรีวิวจักรยานที่ปั่นไปทานอาหารบ้างเหรอครับ ??  ;D
ปล.เจอ Comment พี่ jimmy ถึงกับแทบสำลัก

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:06:25 »
เยี่ยมครับ!!  แสดงว่าถึงแก่นแล้ว นี่ขนาดบอกว่าทำครั้งแรก  น้ำยาอะไรวิเศษนักหนาจากองค์กรนาซ่า แวกซ์พิเศษจากต้นคาร์นูบาในป่าลึกของอาฟริกา แต่เตรียมผิวแย่ๆก็ไร้ค่า กลับกันน้ำยาเคลือบราคาไม่แพงมากแต่หากเตรียมผิวเยี่ยมๆ ผลงานก็ออกมาใกล้เคียงกับพวกขวดหลายๆพันแบบว่าไม่บอกก็ดูไม่ออก  จริงๆแล้วแค่ขัดให้ดีแต่ยังได้ไม่เคลือบ แค่นั้นก็ดูเงามากๆแล้ว

สีดำๆแบบนี้อยากให้ลองเล่นเครื่องขัด กับ polish ดีๆละเอียดๆแบบ Menzerna เบอร์ 2500-4500 รับรอง แมลงวันตกไปสงสัยลื่นหัวแตกตาย :D

ปล. ตามอ่านรีวิว 520i แล้วอ่านง่าย ไม่ละเอียดเกิน และสนุกดีครับ

ถามนี้นึงครับ 520i การออกตัวในเมืองนี่มีความรู้สึกว่าเครื่องทำงานหนักมั้ยในการลากตัวถัง? แรงบิดรอบต่ำดีมั้ย?  แล้วการเดินทางไกลเช่นการเร่งแซงที่ช่วงความเร็วซัก 100-180 มันพอเพียงมั้ย?  ผมหมายความถึงความรู้สึกจากตัวเรานะครับไม่ได้หมายถึงตัวเครื่องจริงๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่อ่านเพลินๆครับ ได้ประโยชน์ดีจริงๆ ขอบคุณครับ

ย้ำอีกที การเตรียมพิ้นผิวสำคัญมากๆๆๆ

น้ำยาซับซ้อนแค่ไหน ก็อาจไม่สวยได้นะครับถ้าเตรียมผิวได้ไม่ดีพอ

อย่างร้านเคลือบแก้ว ถามว่าเลือกที่ไหนดี
อย่าไปสนน้ำยามากครับ มันก็พอๆกันแหละ น้ำยาเคลือบแข็งธรรมดา
แต่สวยไม่สวย ขึ้นกับเค้า detailing ให้เราละเอียดแค่ไหน
ดูที่ตรงนี้เป็นหลัก
ผมเคยทำมาแล้ว กับรถคันเก่า package แพงสุดของร้านดังมากๆด้วย
แต่ใช้เวลาเตรียมผิว หยาบมากๆ  >:(

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 21:03:59 »
รถสวยครับ แวววับเชียว ขอบคุณรีวิวดีๆที่นำมาให้ชมกันครับ อ่านจนเพลินไปเลย :D

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 22:33:30 »

ถามนี้นึงครับ 520i การออกตัวในเมืองนี่มีความรู้สึกว่าเครื่องทำงานหนักมั้ยในการลากตัวถัง? แรงบิดรอบต่ำดีมั้ย?  แล้วการเดินทางไกลเช่นการเร่งแซงที่ช่วงความเร็วซัก 100-180 มันพอเพียงมั้ย?  ผมหมายความถึงความรู้สึกจากตัวเรานะครับไม่ได้หมายถึงตัวเครื่องจริงๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่อ่านเพลินๆครับ ได้ประโยชน์ดีจริงๆ ขอบคุณครับ

ไม่หนักเลยครับ ผมไม่รู้สึกว่ามันโหลดหรืออะไรเลย รู้สึกเบามาก
ผมก็ลอง 528i มานะ มันเร่งเร็วกว่า ไหลกว่าหน่อยแค่นั้น
ผมถึงเก็บ 5 แสนไปลงทุนต่อไงครับ  ;D
แต่ 525d ไม่ได้ลอง อันนั้น น่าจะต่างเยอะอยู่

เร่งแซง 100-180 นี่ ผมลองตอนไปพัทยาบน motorway ในรีวิวภาค 2 มากับมือ
มาตามตีนเลยครับ สะใจกว่า Camry Hybrid มากในย่านความเร็วสูง

แต่ถ้าไปเทียบ 525d 530d คงไม่ได้นะครับ

ปล. ใจจริง อยากได้ 530d หรือ 550i ประกอบเยอรมันมากๆๆๆๆ แต่ตอนนี้อยู่เมืองไทย ได้แต่ทำใจครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 10:24:03 »
สุดยอดมากครับผมเองล้างรถอย่างเก่งก็ชั่วโมงเดียวพอแล้วสำหรับคุณผมยกนิ้วให้จริงๆครับ

ผมล้างรถเองตลอดเพราะจะเห็นส่วนที่อาจจะมีปัญหาหรือไปโดนใครเขาทำอะไรมาโดยที่เราไม่เห็นแต่พอล้างเองไม่รอดสายตาหรอกครับ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 14:14:50 »
รถเงามากครับ

และ...แผ่นหลังคนล้างก็เช่นกัน

แฮ่!

555 ความคิดตรงกันมากเลยพี่จิมมี่ 555 พยายามส่องมุมอื่นอีกสุดฤทธิ. XD

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 16:56:52 »
รถเงามากครับ

และ...แผ่นหลังคนล้างก็เช่นกัน

แฮ่!

555 ความคิดตรงกันมากเลยพี่จิมมี่ 555 พยายามส่องมุมอื่นอีกสุดฤทธิ. XD
พี่จิมมี่จ้องจริงๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 17:13:36 »
เงามาก ดูแล้วอยากทำรถตัวเองบ้างเลย

ออฟไลน์ muann

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 11:41:06 »
รถสวยมากครับ
ชอบลีลาการเขียนของจขกท.ไม่แพ้กัน  :D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 20:55:49 »
สุดยอดครับ ผมนับถือพี่จริงๆ ผมเคยล้างรถเองก็ต้องที่เอามาขับใหม่ๆอะครับ แต่ล้างแค่น้ำเปล่าแล้วก็เอาผ้าเช็ด ผมจะเน้นที่กระจกรถมากที่สุด แถมเจ้า Stream กระจกก็เยอะ แถมเวลาเช็ดรถ ต้องปีเก้าอี้อีก หลังคามันสูง (ผมสูง 175 cm) แค่นี้ก็เหนื่อยแสนจะเหนื่อยแล้ว ส่วนใหญ่ผมจะเข้า Carcare เจ้าประจำ(ใช้ Member พ่อ จ่ายเพิ่มครั้งละ 20บาท จาก Member) รวมถึง เคลือบสี อบโอโซน ทำความสะอาดเบาะหนังตามระยะเวลา ซึ่งดูแลรถผมค่อนข้างดีเลยที่เดียว ก็เลยปล่อยให้เป็นหน้าที่ของ CarCare ไปครับ 5555
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ time traveler

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 08:24:54 »
สนุกมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:18:30 »
ทำเองได้ออกกำลังร่างกายเคลื่อนไหวแทบครบทุกส่วนและยังจะพบล่องรอยของตัวรถด้วยว่าตรงไหนมีรอยขีดข่วน แจ่มครับ