ผู้เขียน หัวข้อ: มี 0 honda ที่ขัด-เคลือบสี premium ดีๆแนะนำมั้ยคับ  (อ่าน 14213 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
พอดีออกรถแล้วได้แถม ขัดเคลือบสี premium honda 20 ครั้งมา

0 ที่ผมออกรถเล่นซ่ะเป็นรอยขนแมวเพียบทั้งคันเลย ไม่รู้ขัดลบรอยหรือขัดเพิ่มรอย  :-[

เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยคับ สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่เคยใช้บริการ ขัดเคลือบสี premium honda

ว่า 0 ไหนทำมาได้ประทับใจบ้าง หรือว่าเหมือนๆกัน  :( :(
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Volta

Re: มี 0 honda ที่ขัด-เคลือบสี premium ดีๆแนะนำมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 23:20:41 »
ฮอนด้ารามอินทราก็เล่นซะ FD ป้ายแดงของแฟนเป็นรอยขนแมวตั้งแต่วันออกรถเหมือนกันครับ  :'(
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: มี 0 honda ที่ขัด-เคลือบสี premium ดีๆแนะนำมั้ยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 23:52:52 »
Stream ผม ตอนออกใหม่(ปี05) แถม Premium มา 6 ครั้ง (2 ครั้ง/ปี) ที่ Honda ศรีอยุธยา พอครบก็ไม่เคยทำในศูนย์อีกเลย ตอนนั้นจำได้ว่าคุณภาพพอรับได้นะครับ ปัจจุบันสำหรับ Premium ผมใช้แค่ล้างห้องเครื่องแค่นั้นครับ ใช้ที่ Honda ลาดพร้าว 97 ก็โอเคดีครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 23:54:55 »
ผมเคยได้ครับตอนถอยแอคคอร์ด แล้วเอาไปเชค 10,000 โล  ใช้ไปครั้งเดียวไม่ประทับใจเลยครบ  เช็ดในรถไม่สะอาดเลย ขัดคราบก็ไม่โอเค  แต่ละ 0 อาจไม่เหมือนกันนะครับ   ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกต้องเสียตังด้วยนะครบ  ไม่ใช่ฟรีลองถามดูดีๆนะครับ ได้ส่วนลดจากราคาเตมเหลือ400  ต่อครั้ง ไม่แน่ใจ  
ควีนแคร์ ตามโลตัสยังล้าง ขัดดีกว่าเยอะเลยครับ  

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 01:27:24 »
เป็นของแถมที่ไม่ค่อยจะคุ้มค่า เหมือนโดนหลอก

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 06:04:38 »
งั้นแปลว่าผมเจอคนหัวอกเดียวกันกับผมแล้วสิน่ะคับ :(
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 13:50:40 »
ไม่รู้มาตอบช้าไปไหม ผมออกรถฮอนด้ามาเกือบ 10 คัน ได้แถมมาตลอด แรกก็ดีใจใช้ตลอด มาหลังๆ เริ่มเอะใจ ไม่ใช้แล้ว
คือที่ขัดเขาจะเป็นอันเดิมตลอด ไม่รู้กี่ปีแบล้ว พวกแวกซ์ มันแข็งติดหมดแล้ว ยิ่งปั่น ยิ่งเป็นรอย วงๆ ผมทิ้งใบไปเลยหลังๆที่ออกรถ ไม่คุ้มเลยที่ต้องไปแก้ไข ตอนนี้เคลือบเอง รถไม่มีขนแมวใดๆ  เลิกไปได้เลยครับ จริงๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 19:55:38 »
อย่าเข้าตรงสาขาเกษตร  เเถม ขนเเมวเยอะมาก คันอเเมซเข้าไปเเล้วเซลล์เเถม 5ปี  ขนเเมวมาเยอะมาก เเละทำเบาะ เลอะจากสีครีมเป็นสีดำเเล้วปล่อยทิ้งไว้    ตอนตรัวจรับรถ ผมบอกไม่รับ ให้ไปเเก้ ทั้งขนเเมว เเละเบาะนั่ง ด้านคนขับเเละ คนนั่ง ท้าย   ใหม่ ก่อนเข้าสะอาดขาว  พอเข้าไป  ดำเลอะเหมือนคราบน้ำมันเต็มเบาะ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 12:14:10 »
ลองไปตรงแยกรัชดาไหม ตรงนั้นผมว่าขัดพอได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 13:55:40 »
เป็นของแถมที่ไม่ค่อยจะคุ้มค่า เหมือนโดนหลอก

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 18:20:37 »
เคยลองสองครั้ง กลับมารถมีรอยขนแมวเพิ่มตลอด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 13:18:57 »
ขอแนะนำว่า พวกของแถมฟรีนี่ อย่าไปใช้บริการเลยครับ

ถ้าอยากรู้ว่าที่ไหนดีบ้าง

ผมว่า ลองไปเข้าเว็บพวก Thai Washer Club ดีกว่า
แล้วคุณจะพบกับ เรื่องราวมากมายของการดูแลสีรถยนต์

นี่โฆษณาให้ฟรีๆเลยนะ ลองเข้าไปดู