ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า ertiga ได้เครื่อง sx4 จะขายดีกว่านี้เยอะไม๊ครับ  (อ่าน 3227 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เหลือบไปเห็นสเปคเครื่องของ Suzuki รุ่นอื่นอย่าง sx4 (ยุโรป) ที่มี 2 บล็อคไม่ว่าจะเป็น 1,600 cc @ 107แรงม้า หรือ 1,600cc+ turbo @ 120แรงม้า ถ้าเอามาลง ertiga น่าจะเข็นยอดขายให้มากขึ้นรึเปล่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ H.

Re: ถ้า ertiga ได้เครื่อง sx4 จะขายดีกว่านี้เยอะไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 12:46:12 »
ถ้าได้เครื่อง Swift Sport น่าจะโอกว่าครับ ฮี่ฮี่
H.

ออฟไลน์ golf8023

Re: ถ้า ertiga ได้เครื่อง sx4 จะขายดีกว่านี้เยอะไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 13:01:07 »
ไม่น่าจะช่วยให้ยอดดีขึ้นมาเท่าไหร่นะครับ
บ้านเราก็ไม่ค่อยนิยมรถแบบนี้ด้วย
อีกอย่างผมว่ารูปร่างหน้าตารถแนวนี้หลายๆคันมันยังไม่ค่อยสวยงามลงตัว

นึกถึงสมัยที่Zafiraขายกันระบิดเถิดเทิง

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 13:05:19 »
รถอินโด ตัวใหญ่ที่นั่งเยอะ เหมาะเป็นรถครอบครัว แต่เกือบทุกรุ่นใส่แต่เครื่องเล็กๆ >:( >:(

ซึ่งมันเป็นปัญหา เมื่อมาเมืองไทย  ซึ่งคนขับยังต้องการสมรรถนะและความเร้าใจ  ;D ;D

เออติก้า  แม้จะมีผลการรีวิวการตอบสนองเท้าดีระดับหนึ่ง  แต่ยังไม่มีใครทดสอบแบบนั่งเต็ม

พ่อ แม่ ลูกสองบวกแม่ยาย แล้วขับไปสันทนาการขึ้นเขาลงห้วยตามวัตถุประสงค์ของประเภทรถเลย

ส่วนตัวว่าถ้าได้อีกซัก200ccอย่าง จขกท ว่าแล้วบวกราคาเพิ่มอีกไม่เกิน40kละก็  เจ๋งเป้ง!!

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 13:35:40 »
เค้าขายไม่ดีเหรอครับ ?
สงสัยจริงๆ พยายามหาดูยอดขายแล้วก็ยังหาไม่เจอ

freed ที่ว่าแพง ลากขายเข็นขายกัน ยอด 8 เดือน ได้เกือบ 5000 คัน เฉลี่ย 600+ ต่อเดือน
กรุงเทพนี่เยอะมาก อันนี้ตัดมาจากข่าวเปิดตัว minor
" โดยในช่วงแปดเดือนแรกของปีนี้ (มกราคม - สิงหาคม 2013) ยอดการจำหน่ายสะสมรวมของ Honda Freed และ StepWGN Spada สูงถึง 5,845 คัน หรือคิดเป็นส่วนแบ่งตลาดรวมประมาณ 37% โดยเฉพาะ Freed นั้นมียอดจำหน่ายสะสมจำนวน 4,931 คัน หรือคิดเป็นส่วนแบ่งตลาดสูงถึง 31% และนับเป็นอันดับหนึ่งในกลุ่ม MUV อีกด้วย"

freed บอกว่าขายได้  4931 คัน คิดเป็น 31 % ของกลุ่ม เท่ากับว่ายอดขายรวมกลุ่มนี้คือ 15,9xx คัน อยากรู้ว่าเค้ารวมใครบ้างอยู่ในกลุ่มนี้ ใครมีข้อมูลบ้างครับ?

ออฟไลน์ Lam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 20:21:55 »
ขายดีหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ผมรอ 2 เดือน

ที่ 0 โคราช วันนี้เอาไปเข้าเช็ค 1,000 กม. เห็นมีมาเข้าคิวเช็ค 1,000 กม. อยู่ 3 คันครับ

ออฟไลน์ anuchidsan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 20:46:59 »
ไม่มีข้อมูลเหมือนกัน แต่คาดว่า 600+ คันต่อเดือนเช่นกัน เพราะจองทีรอกันเหงือกแห้งเลยทีเดียว รถนำเข้ามาน้อยหรืออะไรก็ไม่เข้าใจจริงๆ
santacruz blur xc

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 01:06:11 »
ถ้าเอามาลงแล้วราคาขึ้นเพียงนิดเดียวก็น่าจะขายดีกว่านี้อีกเยอะเลยครับ แต่ความจริงราคาคงไม่ขึ้นเพียงนิดเดียว ^^"

ขายดีหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ผมรอ 2 เดือน

ที่ 0 โคราช วันนี้เอาไปเข้าเช็ค 1,000 กม. เห็นมีมาเข้าคิวเช็ค 1,000 กม. อยู่ 3 คันครับ

รูปสวยมากครับ ผมเห็นแล้วชอบเลย :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:00:52 »
ถ้าเอามาลงแล้วราคาขึ้นเพียงนิดเดียวก็น่าจะขายดีกว่านี้อีกเยอะเลยครับ แต่ความจริงราคาคงไม่ขึ้นเพียงนิดเดียว ^^"

รูปสวยมากครับ ผมเห็นแล้วชอบเลย :D

สวยจริงๆครับ ภาพนี้ทำให้รถสีนี้สวยขึ้นอีกเป็นกองเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ