ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 4 Series Convertible 'Video' หรือที่ว่าไม่สวยน่ะ แค่มุมกล้อง?!!  (อ่าน 4802 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
วีดีโอมาแล้วครับ ดูๆแล้วจากที่เห็นว่ารถมันสั้นๆ หลังคาไม่สวยเนี่ย
พอเป็นวีดีโอแล้วดูดีขึ้นเยอะเลยครับ
หลายคันแล้วที่เป็นแบบนี้ ทั้ง A class, 1 series ที่ดูแปลกๆ แต่ไปเห็นตัวจริงกลับสวยซะงั้น
พวก Brio Amaze ก็เหมือนกัน ดูแล้วไม่สวยเลยตอนแรก พอไปดูตัวจริงก็สั้นๆ น่ารักดี
มี New Vios ที่ดูดี แต่เจอตัวจริง โดยเฉพาะภายในก็....  ;D

เอาเป็นว่าลองดูเป็นภาพเคลื่อนไหวละกันครับ ตัวผมเองว่ามันสวยกว่ารูปถ่ายนิ่งๆนะ ค่อยยังชั่ว   :o

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
Re: BMW 4 Series Convertible 'Video' หรือที่ว่าไม่สวยน่ะ แค่มุมกล้อง?!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 15:52:36 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ;D

ออฟไลน์ raygun

Re: BMW 4 Series Convertible 'Video' หรือที่ว่าไม่สวยน่ะ แค่มุมกล้อง?!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 15:54:41 »
.
.
.
ดูดีขึ้นกว่าในรูปเยอะเลยครับ
ในรูปมันดูโย่งๆแปลกๆ แต่ใจจริงก็คิดว่ามันน่าจะสวยกว่านี้ได้อีก  ;D

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 16:02:12 »
ดูดีขึ้นเยอะ แต่ใจจริงอยากให้ 4-series ออกแบบให้สวย ขลัง มีพลังเหมือนรุ่นพี่มากกว่าที่จะคล้าย 3 จนแทบแยกไม่ออก

ทีเบนซ์ยังทำ CLA สวยได้เลย ;)

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 16:06:33 »
สวยดีครับ ไม่ชอบกันชนหน้าอย่างเดียว อยากให้ใส่กันชน M มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 16:58:55 »
สวยมากครับ แต่ ผมสงสัยว่า เบาะหลัง...ทำไว้แค่วางของ หรือว่า มันสามารถนั่งได้จริงๆ น่ะครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 17:11:15 »
ภาพปิดประทุนน้อยจังเลย

แต่ตอนเปิดประทุนแล้วสวยน่าดู

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 17:40:12 »
ยังไงผมก็ไม่ชอบด้านหน้ามันอยู่ดี ผิดหวังเยอะอยู่ เหมือนหัวมันโตๆอะครับ
ดูยังไงๆ E93 ตัวเก่าก็ลงตัวกว่าครับ โค้งมน ไฟท้ายงามหยดย้อย
คหสต. นะครับ ;D

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 20:00:14 »
สวยมากครับ แต่ ผมสงสัยว่า เบาะหลัง...ทำไว้แค่วางของ หรือว่า มันสามารถนั่งได้จริงๆ น่ะครับ

น่าจะนั่งได้ แต่ไม่รู้จะสบายไหม ถ้าเทียบตัวเลข น่าจะใกล้เคียงกับ E-convertible
เพราะ ตัว Coupe BMW 4 series ยังใหญ่กว่า E-coupe นิดๆเลย

ผมเคยนั่งแต่ E-coupe นะครับ ทำออกมาได้ดีทีเดียว เป็น Coupe ที่นั่งแล้ว คนสูง180นิดๆอย่างผม หัวไม่ติด ขาไม่ติด
แต่ถ้านั่งเป็นชั่วโมงคงเมื่อยน่าดู เพราะชันขาค่อนข้างมากเลย
ถ้า BMW ทำออกมาก็น่าจะมาแนวๆเดียวกันครับ ฐานล้อยาวกว่าด้วย ไม่น่าจะมีปัญหา(ย้ำอีกทีว่าเอาเลขมาจากตัว Coupe ของทั้งคู่นะครับ)

จากที่เห็นในรูป ก็มี Legroom พอสมควร แล้วที่นั่งก็เป็น ที่นั่งจริงๆ ไม่ใช่ dogseat ครับ

ปล. ตัว E93 ก็นั่งได้นะครับ เคยเห็นคนนั่งอยู่ พวกผมเรียกกันเล่นๆว่าเป็นรถเปิดประทุนรักเพื่อน(มากกว่าแฟน) คือ ให้เพื่อนนั่งไปได้ด้วย 55555

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 21:42:24 »
ผมเคยนั่งหลังรถทรงแบบนี้แต่เป็น รถเมกัน น่ะครับ เลยไม่รู้เรื่องเลย ฮ๋าา

ปลลอจุด ผมเคยนั่ง Cardilac Fleetwood น่ะครับ นั่งชลบุรี เชียงใหม่....ขอให้คำว่านอนดีกว่านั่งครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 21:56:03 »
มุมไหนก็เหมือนเดิมครับ...สัดส่วนมันไม่ได้...ดูตลก
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 22:46:57 »
ผมขัดตากับมันตรงที่เส้นสายด้านข้าง ทำให้ตัวรถดูตรงเป็นไม้บรรทัด อารมณ์คล้ายๆ Mustang รุ่นแรก ซึ่งผมรู้สึกว่ามันแข็งไปนิดครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 01:21:01 »
ไฟหน้าไม่รับกับเส้น ไม่ก็เส้นไม่รับกะการเปิดหลังคายังไงชอบกลๆ = =

ออฟไลน์ ming2002

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 01:27:00 »
4 น่าจะ+++++มากกว่านี้

ออฟไลน์ indysubaru

• Jr. Member
  • **
  • don't worry be happy
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 12:24:36 »
e93 สวยกว่าครับ แต่ 4 นี่ต้องดูนานๆ อีกซักปีถึงจะติดตาครับ หลังคามันดูขัดๆ อวบๆ ไม่สมส่วนไปหน่อย ณ ตอนนี้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 14:36:13 »
คนเล่นรถอาจจะมองว่าไม่สวย มีเส้นสวยที่ขัดตา

แต่สายตาประชาชนทั่วไป หล่อระเบิดแน่นอน

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 19:37:54 »
ไม่ชอบไฟท้ายเอาซะเลย จริงๆนะ  ;D ;D