ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ กลัวตัดสินใจผิด น้อง 3  (อ่าน 7165 ครั้ง)

ออฟไลน์ pion

• Newbie
  • *
เนื่องจากรอน้องกรี๊ด เอ๊ย ฟรีด มาเป็นเวลาแรมปี
ผลสุดท้ายราคาออกมาเลยซาโยนาระเรียบร้อย
ไปดูมอเตอร์เอ็กโปมาครับ ภรรยา สรุป
ต้องการ มาสด้า 3 หลังจากได้ดูรูปทรงและทดลองขับ
ติดปัญหาอยู่ที่งบประมาณ เลยคงซื้อได้แค่เครื่อง 1.6
ห้าประตูครับ ไม่ทราบว่าที่คุณจิมมี่เคยทดสอบไว้
มันอืดมากไหมครับ ผมขับแบบชิว ๆ นะครับ
ไม่ซิ่ง ลูกยังเล็ก ซื้อมาเป็นรถครอบครัวครับ
และอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันมันจะไหวไหมครับ
ผมขับต่างจังหวัดครับผม เข้า กทม.อาทิตย์ละครั้งครับ
ผมจะคิดผิดไหมครับคุณจิมมี่ช่วยตอบให้หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับผม :D

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
แนะนำให้กลับเข้าไปที่งานอีกครับ แล้วแจ้งความประสงค์ของทดลองขับเลยครับ  รับรองว่าได้คำตอบที่คุณเองต้องการ

• Newbie
  • *
คือผมทดลองขับแล้วครับ ตอนแรกจะลอง 1.6 แต่เซลให้ขับตัว 2.0
ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ พอคุยก็คุยแต่ตัว 2.0 แต่ยอมรับเครื่อง 2.0
มันแรงได้ใจ แต่ไม่รู้ 1.6 มันจะเป็นยังไงครับเครียดเลย
วันนั้นจะขอลองอีกหันไปดู อุ้ย คิวเพียบเลย เซ็งจิตครับ :o

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
1.6 อืดแน่นอน ซื้อไปจะช้ำใจเปล่าๆ

ผมว่าเล่นพวกซีวิค 1.8 ดีกว่า

ออฟไลน์ Jxxx

ผมว่าไปลองตาม 0 นอกงานดีกว่าครับ ในงานที่มันจำกัด ขับบนถนนจริง ความเร็วที่ต้องใช้จริงๆ ดีกว่าครับ

• Newbie
  • *
และอีกสาเหตุหนึ่งที่ต้องตกลงที่น้อง 3 เพราะไปลองรุ่นอื่นแล้ว
นั่งไม่ได้ครับ ซีวิคก็ลองแล้วครับ ติดหัวเลยตอนเข้าไปนั่ง
โขกขอบประตูเลยครับ ผมอ้วนด้วยครับ ไปดูน้องทีด้า
แฟนก็บอกออกแบบภายในโบราณมาก เครียดเลยครับ
งานเข้าเลยทีนี้ ไม่รู้จะทำไงดี เศรษฐกิจก็ไม่ค่อยดีด้วยครับ :o

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
ใช้ 1.6 5 ประตู ครับ
อืดมากมาย
แต่หากขับในเมือง คล่องตัว สบายๆ
ถ้าขับทางไกล ที่ต้องเร่งแซงมากๆ
ไม่ทันใจครับ เหวอออ เลยครับ จะแซงไม่พ้น เอา --'

ว่าไป ยังไง ก็ชอบดีไซน์ ของ 3 เป็นการส่วนตัว : )
ทั้ง ภายใน ภายนอกดูดี สวยนาน

รอตัวใหม่ก็น่าจะ ปี 2011 ช่วงนี้เขาคงขาย 2 ไปก่อน น่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1.6 อืดมากครับ

อืดชนิดที่ว่า Mazda 2 เกียร์ออโต้ ที่ว่าอืดไปนิด ยังพุ่งแรงกว่า เลย

ถ้าไม่รีบซื้อ รอตัวใหม่ปี 2011 ดีกว่าครับ แก้ปัญหาเดิมๆได้จบ และเชื่อว่า คุณน่าจะนั่งได้สบายกว่าอีกต่างหาก

แต่ถ้าจำเป็นจะต้องซื้อ ก็พอซื้อได้ครับ แต่ต้องทำใจเอาไว้เรื่องอัตราสิ้นเปลือง ที่ถือว่าค่อนข้างกินกว่าครับ

มาสด้า 3 ควรซื้อแต่รุ่น 2.0 ลิตรเท่านั้น

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
1.6 อืดมากครับ

อืดชนิดที่ว่า Mazda 2 เกียร์ออโต้ ที่ว่าอืดไปนิด ยังพุ่งแรงกว่า เลย

ถ้าไม่รีบซื้อ รอตัวใหม่ปี 2011 ดีกว่าครับ แก้ปัญหาเดิมๆได้จบ และเชื่อว่า คุณน่าจะนั่งได้สบายกว่าอีกต่างหาก

แต่ถ้าจำเป็นจะต้องซื้อ ก็พอซื้อได้ครับ แต่ต้องทำใจเอาไว้เรื่องอัตราสิ้นเปลือง ที่ถือว่าค่อนข้างกินกว่าครับ

มาสด้า 3 ควรซื้อแต่รุ่น 2.0 ลิตรเท่านั้น
อืด เทียบ neo n16 1.6 & 1.8 แถมกัน ได้ไหมพี่จิม

แล้ว 2011 มันานไปป่ะ เหงือกแห้งพอดี
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
จะเล่นสามห้าประตู 1.6 เดี๊ยนว่าออก ทีด้า 1.6 รุ่นท้อปของเครื่องได้แล้วนะ ภายในแอร์ออโต้ก็ไม่ได้ดูโบราณเลย(คุณพาภรรยาไปดูห้าประตูรุ่นถูกสุดที่แอร์ บิดรึเปล่าเขาเลยว่าดูโบราณไป) กับอีกอย่างคนตัวใหญ่นั่งทีด้าได้สบายเลยนะนั้นแถมเซฟเงินไปเป็นค่าน้ำมัน ได้อีกเยอะเลยเพราะถูกกว่าสามห้าประตูพอสมควร

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
Tiida M/C ก็ดูดีขึ้นทั้งด้านนอก-ใน นะคะ
ภายในมีแอร์ดิจิตอลด้วย กว้าง นั่งสบายกว่า 3 นะ เลือก 1.6 หรือ 1.8 ก็ได้ ราคาโอเคค่ะ

• Newbie
  • *
ผมพาไปดูตัวสีขาว NISMO เลยครับ
หางตายังไม่แลเลย เครียดเลยผม
มีไหมเมืองไทยออกแบบรถสวยแบบมาสด้าอ่ะครับ
แต่ราคาเอาแบบเป็นมิตรอ่ะครับ เครียด ๆ  ???

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้างบถึงแค่รุ่น 1.6 เป็นผมไปเลือก TIIDA 5ประตูนะ

ไม่อืดเหมือน MAZDA3 แน่
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ  ;D

แต่ละเหตุผลของผู้หญิงในการเลือกรถ (โดยเฉพาะที่เลื่อนตำแหน่งเป็น ผบ. แล้วเนี่ย)
มันช่างเข้าใจยากโดยแท้
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

• Newbie
  • *
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ  ;D

แต่ละเหตุผลของผู้หญิงในการเลือกรถ (โดยเฉพาะที่เลื่อนตำแหน่งเป็น ผบ. แล้วเนี่ย)
มันช่างเข้าใจยากโดยแท้

ขอบคุณที่เข้าใจความรู้สึกครับ อึดอัดมากเลย เครียดด้วย
แต่ก็อยากให้เค้าได้ในสิ่งที่เค้าอยากได้ครับ  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
งั้น..ถ้าเขาอยากได้อะไร ก็เอาตามนั้นไปเลยครับ

แล้วพอถึงเวลา มาบ่นให้เราฟััง เราก็ สำทับไปเลย

"บอกแล้ว ก็ไม่เชื่อ อิอิ"
คาดว่า คงโดนงอน เป็นขั้นต่ำ และโดนบ้องหู เป็นขั้นปานกลาง

คิคิ

• Newbie
  • *
งั้น..ถ้าเขาอยากได้อะไร ก็เอาตามนั้นไปเลยครับ

แล้วพอถึงเวลา มาบ่นให้เราฟััง เราก็ สำทับไปเลย

"บอกแล้ว ก็ไม่เชื่อ อิอิ"
คาดว่า คงโดนงอน เป็นขั้นต่ำ และโดนบ้องหู เป็นขั้นปานกลาง

คิคิ

เอางั้นเลยเหรอครับคุณจิมมี่ เอ๊ะความร้าวฉานคืองานของเราใช่ไหมเนี่ย(ล้อเล่นครับ) ;D

ออฟไลน์ gateaux

และอีกสาเหตุหนึ่งที่ต้องตกลงที่น้อง 3 เพราะไปลองรุ่นอื่นแล้ว
นั่งไม่ได้ครับ ซีวิคก็ลองแล้วครับ ติดหัวเลยตอนเข้าไปนั่ง
โขกขอบประตูเลยครับ ผมอ้วนด้วยครับ ไปดูน้องทีด้า
แฟนก็บอกออกแบบภายในโบราณมาก เครียดเลยครับ
งานเข้าเลยทีนี้ ไม่รู้จะทำไงดี เศรษฐกิจก็ไม่ค่อยดีด้วยครับ :o

โอ๊ยย  ถ้าแฟนชอบ ก้อสอยไปเลยคร้าบบบ  รถช้า รถอืด มันอยู่ที่ใจ  คุณไม่รับมันอยากอืดก้ออืดไปเถอะ  เอาความสบายใจ ของ ผบ. ไว้ เป็นดีที่สุด
คน เคารพการตัดสินใจของเมีย  รุ่งทุกคน  เชื่อผมเห้อะะะะะะะะะะะะะ

ออฟไลน์ nuthd

• Newbie
  • *
mazda3 1.6 เนี่ย ผมก็ยังเถียงกันไม่จบกับ แฟนอยู่เลย

เค้าใช้มาจะ3ปีแล้ว

ผมว่า อืดมาก มาก :'(
เค้าว่า ไม่เห็นอืดเลย  :o

ผมสรุปเอง ว่าอึด ไม่อืด ผมว่าอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่าครับ..... ;D
ถ้าความพอใจ มันไม่ต้องแปรผันกับอะไร ก็ลุยไปเลยครับ อยู่ที่ใจตัวเอง ดีที่สุด..

;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Jxxx

mazda3 1.6 เนี่ย ผมก็ยังเถียงกันไม่จบกับ แฟนอยู่เลย

เค้าใช้มาจะ3ปีแล้ว

ผมว่า อืดมาก มาก :'(
เค้าว่า ไม่เห็นอืดเลย  :o

ผมสรุปเอง ว่าอึด ไม่อืด ผมว่าอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่าครับ..... ;D
ถ้าความพอใจ มันไม่ต้องแปรผันกับอะไร ก็ลุยไปเลยครับ อยู่ที่ใจตัวเอง ดีที่สุด..

;D ;D ;D ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับ ผมว่าไปลองขับดูเองนั่นแหละครับ ถึงจะตอบได้ว่าอืดไปสำหรับเรามั้ย

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
อืด หรือไม่ เป็นเรื่องของรสนิยมส่วนตัว ต้องไปลองเอง แต่ละคนตอบแทนกันไม่ได้หรอกครับ

ไปลองอีกครั้งนะ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ nead_p

• **
เรื่องนี้ผมก็เข้าใจครับ
ภรรยาผม อยากเปลียนจากกระบะเป็นเก๋ง
พาไปดู นิสสัน ก็ไม่ชอบรูปทรง
ดู ฮอนด้า ซิตี้ ก็ว่า คอลโซลหน้ายาว ไม่ชอบ
ดู โตโยต้า ก็ไม่สวย
ชอบแต่ มาสด้า 2 ครับ แต่ก็ยังมีบอกให้รอดู ซีดานก่อนอีก
เข้าใจครับ หัวอกเดียวกัน ลูกเล็กเหมือนกันอีกด้วย