ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อ.ยังมีคนที่ไม่ทราบข้อมูลของรถอีกเยอะ  (อ่าน 11341 ครั้ง)

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ตอนผมออก J31 ป้ายแดงใหม่ๆ ก็มีแต่คนรอบๆตัวทักว่าซื้อ รถ MERC มาเหรอ????
ตอนถอย EX ก็มีคนบอกว่า EVO ใหม่สวยมากๆๆ 555
Prado My2010 อันนี้หนักหน่อย ส่วนใหญ่จะชมกันว่า Fortuner สวยจังนะ
ล่าสุด ACC G9 คนแถวบ้านถามว่าเฮียถอย City มาใหม่เหรอ เงิบเลยครับ พี่น้อง  5 5 5

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าผมไม่มีความรู้อะไรเรื่องรถเลย
ผมจะคิดตรงข้ามกับเพื่อนคุณเลยครับ
เพราะในความคิดผมซิลฟี่มันดูอยู่ระดับเดียว
กับซิตี้เลย เพราะมันมาแทนทีด้า

ออฟไลน์ AMG GT

ตอนผมออก J31 ป้ายแดงใหม่ๆ ก็มีแต่คนรอบๆตัวทักว่าซื้อ รถ MERC มาเหรอ????
ตอนถอย EX ก็มีคนบอกว่า EVO ใหม่สวยมากๆๆ 555
Prado My2010 อันนี้หนักหน่อย ส่วนใหญ่จะชมกันว่า Fortuner สวยจังนะ
ล่าสุด ACC G9 คนแถวบ้านถามว่าเฮียถอย City มาใหม่เหรอ เงิบเลยครับ พี่น้อง  5 5 5
เดี๋ยวนะ  G9  ดูยังไงเป็น  City    คือมันแบบไม่มีส่วนไหนเหมือนกันเลยนะ   ถ้าให้เดาน่าเป็นคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเลยยยย   แต่อาจจะได้ยินแต่เค้าพูดกัน  Cityๆ  อะไรแบบนี้นะคือช่วง  ลดภาษีน่าจะได้ยินบ่อย

ปล. J31  ผมว่าท้ายเหมือน S-class  นะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ความรู้ทั้งหมดหาได้ที่นี่เลยครับ HLM
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันเรื่องธรรมดาเลยครับ ยังมีอีกหลายคนที่ยังไม่รู้อะไร

เอาง่ายๆ เพื่อนผม ผญ มันถามว่า Accord นี่มันแพงกว่า Civic หรือเปล่า

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
คนเราเกิดมาพร้อมกับความไม่รู้อยู่แล้ว
เหตุผลที่แต่ละคนจะไม่รู้ในเรื่องต่าง ๆ ก็แตกต่างกัน
คนที่ไม่รู้เรื่องรถ อาจรู้เรื่องอื่นในเฃิงลึกก้ได้

ก่อนที่ผมจะซื้อรถ ผมก็ไม่รู้ว่ารถมีการแบ่ง segment มีอะไรต่อมิอะไรให้พิจารณามากมาย สำหรับรถ 1 คัน
ผมไม่ค่อยมีใครให้ปรึกษา แต่มีอินเตอร์เน็ตที่บ้าน และได้เข้ามาเจอเวป HLM นี่ ถึงได้มีความรู้มากขึ้น

บางคนก็อาจศึกษาในอินเตอร์เน็ต
บางคนอาจมีญาติ มีกิจการรถอยู่แล้ว
บางคนก็ค่อย ๆ สะสมความรู้มานานปี จากประสบการณ์ จากคนรู้จัก

ซึ่งก็แล้วแต่ว่าใครจะรู้มาจากอะไร

ออฟไลน์ Mike

เคยดูคลิป Ecoboost ของ Ford

ถามคนทั่วไปๆ รถคุณมีกี่แรงม้า ครับ

คำตอบ 1000 แรงม้าค่ะ ,2000 แรงมาครับ, น่าจะ 1200 แรงม้าค่ะ etc. -_-! :-\ :-X :-[
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ ChaiBC

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ไม่ผิดครับ

แต่การไม่หาข้อมูลแล้วคิดไปเอง  อันนี้น่าเสียดายโอกาส....

ผมว่าเยอะนะที่ไม่รู้ข้อมูลรถ เพราะอาจเป็นเรื่องที่เขาไม่สนใจ ไม่ติดตาม  ผมเคยเจอ ถามผมกลับมาว่า ซิตี้กับซีวิค คนละขนาดกันเหรอ?

ออฟไลน์ Kalato

• **
ทุกวันนี้ คนขับ mazda 2  , yaris   ยังถูกเปรียบเทียบกับ march , mirage อยู่เลยครับ 

ออฟไลน์ Cleaner

• **
เอาจริงเลยนะ คนขับรถเก๋งส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่ารถตัวเองใช้เครื่องอะไร ปีอะไร

ที่รู้ก็จะเป็นชื่อรุ่นกับซีซีรถเท่านั้นเอง  ;D

ออฟไลน์ holahola66

พวกเราคนบ้ารถอย่าไปคุยเรื่องรถกะคนที่เค้าไม่ได้สนใจครับ รำคาญกันเปล่าๆ 
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
''เรื่องความรู้รถยนต์เป็นเรื่องเฉพาะ''    คนทั่วไปที่ไม่ได้อยากรู้จริงจัง จะแทบไม่รู้เรื่องเลยหล่ะ  รู้ก็รู้น้อยหรือผิดๆถูกๆ   :)

ออฟไลน์ neutrino

ที่แน่ๆนะครับ คนที่ไม่รู้เรื่องรถเลยประสบความสำเร็จในชีวิตมากกว่าคนชอบศึกษารถมีถมไปครับ  การจะรู้เรื่องรถมากหรือน้อยไม่สำคัญ สำคัญที่ใครสร้างชีวิตให้จริงเป็นดังฝันของตัวเองได้ครับ

ออฟไลน์ archian

นิสสัน คุณทำได้แล้ววววววววววววว!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ผมว่าเขาพลาด ที่ไม่ถามครับ ไม่หาข้อมูลบนอินเทอร์เน็ต แต่ผมว่ามันถามเซลได้นะครับ แอบเสียดายแทน
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ YZA

ทำไมตรงข้ามกับทีด้าผมอ่ะ....พี่ที่ทำงานบอก march นี่มันก็ใหญ่เหมือนกันนะ   :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าหาว่าผมกวนเลยนะ พิมพ์ชื่อรุ่นกันให้ถูกก่อนดีกว่ามั๊ยครับ

SYLPHY not SLYPHY
ซลายฟาย 555

ถามคนทั่วไปๆ รถคุณมีกี่แรงม้า ครับ

คำตอบ 1000 แรงม้าค่ะ ,2000 แรงมาครับ, น่าจะ 1200 แรงม้าค่ะ etc. -_-! :-\ :-X :-[
ใช้เวร่อนคงไม่ทั่วไปละล่ะครับ เหอ เหอ

ออฟไลน์ H.

2000ม้านี้มันเครื่องบินรบแล้วครับ 55555
H.

ออฟไลน์ Yangyang

เพิ่งเคยได้ยินเคสนี้ครับ แปลกดีเหมือนกันจำสลับกันได้ไง

ออฟไลน์ lovehome

• **
ราคาน่าจะถามกันก่อน แพงไปค่อยว่ากัน น่าเสียดายแทนครับ