ผู้เขียน หัวข้อ: CRV ให้คุณพ่อคุณแม่ที่เกษียนแล้ว ระหว่าง 2.0 ขับ4ล้ิอ กับ 2.4 ขับ4 ล้ิอ  (อ่าน 6449 ครั้ง)

ออฟไลน์ onnut_bts

• Newbie
  • *
จะฃื้อ CRV ให้คุณพ่อคุณแม่ที่เกษียนแล้วขับครับ รบกวนคุณ Jimmy ที่ได้ทดลองขับ หรือ  คุณเจ้าของรถ ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ ระหว่าง  2.0 ขับ4ล้ิอ กับ 2.4 ขับ4 ล้ิอ ขอบคุณมากครัีบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สำหรับผู้สูงอายุ ต้องถามก่อนว่าเป็นคนชอบขับรถแค่ไหน
เพราะ 2 คันนี้ จะต่างกันหลักๆ อยู่ที่ อัตราเร่ง การกินน้ำมัน และพวงมาลัยครับ

ถ้าขับในเมืองเป็นหลัก และไม่ได้ออกต่างจังหวัดมากมายนัก 2.0 ขับ 4 ล้อ ก็เกินพอครับ
เพราะพวงมาลัยไฟฟ้า ก็ทำงานไม่เลวร้ายเลย ค่อนข้างดีด้วยซ้ำ

แต่ถ้าต้องการอัตราเร่งอีกนิด และยังติดกับการบังคับเลี้ยว ด้วยพวงมาลัย ที่มีเพาเวอร์ไฮโดรลิค ช่วยผ่อนแรง
และรับได้กับอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ที่กินหนักกว่ากันราวๆ 2 กิโลเมตร/ลิตร 2.4 ก็โอเคครับ

แต่ ไม่ลองดู 2.4 ขับ 2 ล้อ สักหน่อยหรือครับ?

รีวิว CR-V เคยมีทำไว้ แต่ขอไม่ทำ Link ให้นะครับ เพราะอยู่ในเว็บเก่าๆ
แต่ถ้าอยากอ่านจริงๆ เปิด google พิมพ์ "ทดลองขับ CR-V" เดี๋ยวก็โผล่มาให้อ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2009, 15:28:20 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
 พี่จิมมี่คับ ผมขอถาม หน่อยนะครับ พี่จิมมี่มีโครงการจะทำรีวิวcr-v ไมเนอร์เชนจ์มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2009, 16:01:00 โดย TANNO »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนแรกว่าจะไม่ทำ

แต่พอมีรุ่น 2.4 ขับหน้า โผล่เข้ามา

อืมม สงสัยคงตองทำแล้วละ...

แต่เมื่อไหร่ ยังไม่ทราบเลยจริงๆครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่า ขับ2 2.4 ก็พอแล้วมั๊งครับ

ขับ4กินน้ำมันดุมากๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

• Newbie
  • *
คุณ Jimmyครับ  คุณพ่อคุณแม่ผมขับรถทางไกลบ้าง แต่ไม่เคยเร็วกว่า 120 จะประมาณ 100 ฃะมากกว่า

จริงๆแล้วผมสนใจ 2.0 ขับ 4 ล้อ แต่เ็ห็นไม่มี VSA

ผมเน้นเรื่องความปลอดภัยครับ เวลาฝนตกถนนลื่น ขับสี่ล้อจะช่วยให้เกาะถนนกว่าขับสองไหมครับ มี VSA จะช่วยให้ดีกว่าไม่มีไหมครับ ช่วยในการควบคุมรถง่ายขึ้นไหมครับ 

ผมขอรบกวนเท่านี้

ขอบคุณคุณ JIMMYมากครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ให้คุณพ่อคุณแม่ ที่เกษียณแล้ว  เอา ขับ 4 ไปทำไมหรือครับ (ไม่ได้มีเจตนาอื่นนะครับ  แค่อยากรู้เหตุผล ว่าทำไมต้อง ขับ 4)

เพราะโดยปกติ ท่านก้อคงไม่ขับเร็วอะไรอยู่แล้ว หรือว่าต้องเข้าทางที่ลำบากหรือไงครับ

• Newbie
  • *
ผมนึกว่า ขับ 4 ล้อ จะช่วยในการขับเวลาถนนลืืน ฝนตกหนักครับ ไม่ทราบถูกต้องไหมครับ

เห็นใน USA เวลาหิมะตกหนักตำรวจ จะให้รถขับสองล้อใส่โฃ่ทั้งสี่ล้อ แต่รถขับสี่ำไม่ต้องใส่ครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

ทำไมไม่พาคุณแม่ไปลองเทียน่าใหม่ละครับ นุ่ม เงียบ ขึ้น-ลงง่ายกว่าCRV ประหยัดน้ำมันกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Jump

เงินถึงก็ซื้อไปเหอะ มีก็ดีครับ ขับสี่ เพื่อไปไหนๆ พักผ่อน เที่ยว ตจว หนทางไม่ค่อยดี ก็ยังพอถูๆไถๆ
ไปได้ แม้จะไม่ได้ดีเท่า ขับสี่แท้ๆ ก็เหอะ
LIKE A BOSS!!