ผู้เขียน หัวข้อ: จะ test drive เซลล์บอกขับได้แค่ถ.วัฒนธรรม ออกรัชดาไม่ได้ เพราะประกันไม่คุ้มครอง  (อ่าน 8816 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksan4

• Jr. Member
  • **
ประสบการณ์ที่เข้าโชว์รูม เซลล์มักจะไม่เสนอให้ทดลองขับ จนกว่าจะเห็นว่ามีแนวโน้มที่จะซื้อ

ทางออกของเซล มักจะให้ทดลองในเส้นทางสั้นๆ

เข้าโชว์รูม
1. ปรับบุคคลิกภาพให้ดูน่าเชื่อถือ
2. แนะนำตัว บอกชื่อ และที่ทำงาน
2.1 กรณีที่เข้ากันได้ดี ขอลองรถ บอกความต้องการทดสอบอะไรบ้าง เช่นอัตราเร่ง...ต้องการเวลาพอสมควร และยินดีจ่ายค่าน้ำมัน ถ้าไม่ได้ก็ไปโชว์รูมอื่น
2.2 กรณีที่คุยไม่ลื่น ขอนามบัตร และโทรศัพท์มานัดลองรถ

3. ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองเช่ารถมาขับดู

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
มาตรฐาน ควรมีการกำหนดเส้นทางในการวิ่งให้กับลูกค้าครับ

เส้นทางควรจะหลากหลาย เช่น ซอกซอย ถนนใหญ่

แต่ไม่ใช่สั้นเกิน จนทดสอบอะไรไม่ได้ และไม่ยาวจนเกินไป

แต่ที่สำคัญ ห้ามขึ้นทางด่วนครับ

ฉะนั้น ควรจะแจ้งลูกค้าก่อน ว่าเราจะใช้เส้นทางไหน

แต่ไม่ใช่โกหกลูกค้า ว่าประกันไว้แค่ถนนนั้น ถนนนี้

บอกลูกค้าเลยก็ได้ครับ รัชดารถติด ขับไปก็ไม่ได้อะไร ถ.เทียมร่วมมิตร โล่งกว่า จะได้ลองความเร็วด้วย

ออฟไลน์ oak_s

• Jr. Member
  • **
ผมสงสัย ขอถามหน่อยครับ เรื่องเส้นทางกับระยะทางที่ใช้เทสรถ เป็นกฏของโชว์รูมหรือว่าเซลกำหนดเองได้ครับ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมไม่แน่ใจเรื่องเส้นทางนะครับ

ผมคิดว่าทาง 0 ไม่น่าจะกำหนด หรือ บาง0ก็อาจจะกำหนดก็ได้ครับ

แต่จริงๆน่าจะให้ลูกค้าลองนานๆนะ เพราะบางคนเค้าติดใจ เค้าชอบ ก็เซ็นใบจองเลย