ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan march nismo จะขายในไทยด้วยเหรอครับ??!!  (อ่าน 5821 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
Nissan march nismo จะขายในไทยด้วยเหรอครับ??!!
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 20:29:42 »
พอดีผมไปเที่ยวบางแสนวันนี้ แล้วตอนจะกลับกรุงเทพเห็นรถเทรลเลอร์ขนmarch nismo ทั้งสีดำสีขาวประมาณ5คัน และ pulsar และ sylphy  เต็มคัน ตาไม่ฝาดแน่ๆ เห็นแล้วแอบตกใจ สวยมากๆ มีรูปประกอบความชัดระดับเครื่องคิดเลขถ่าย เดี๋ยวถึงบ้านจะอัพรูปครับ

ออฟไลน์ TWISTER

• Newbie
  • *
Re: Nissan march nismo จะขายในไทยด้วยเหรอครับ??!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 20:55:42 »
ผมว่าน่าจะไปลงเรือส่งขายที่ญี่ปุ่นนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: Nissan march nismo จะขายในไทยด้วยเหรอครับ??!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 21:30:23 »
ส่งนอกคับ ตัว bolero ก็ทำในไทย
เพื่อนที่ทำในโรงงานบอกมาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2013, 08:05:18 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 22:25:45 »
ของดีๆ ส่งออกนอกหมด อีกแล้วครับท่าน  :'(

ออฟไลน์ anuchidsan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 04:22:32 »
ล้อลายสวยดีครับ น่าจะตัวส่งออก เพราะแว๊ปเกือบทั้งคัน
santacruz blur xc

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 09:51:48 »
ของดีๆ เราไม่ได้ใช้ ตามสูตร

:'( :'( :'(

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 11:38:03 »
อยากได้กระจังหน้าโบเลโล
H.

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:27:56 »
อยากได้กระจังหน้าโบเลโล
ต้องเปลี่ยนทั้งกันชนครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:55:11 »
มันขายเมืองไทยไม่ได้ เพราะในเมื่อ Nissan ไปร่วมโครงการ ECO Car กับรัฐบาล
มันหมายความว่า ถ้ารถรุ่นนั้น ไม่สามารถทำตัวเลข ผ่าน 20 กม./ลิตร
ไม่สามารถผ่าน การทดสอบปล่อยมลพิษต่ำกว่า 120 กรัม/กิโลเมตร
รถจะขายในฐานะ ECO Car ไม่ได้ ต้องขึ้นราคาไป และราคามันจะแพงกระฉูด
เพราะต้องจ่ายภาษีสรรพสามิต หน้าโรงงาน ในอัตราเดียวกับรถทั่วไป
ราคาอาจแพงถึงคันละ 8 แสนบาท ถึงระดับที่คุณก็จะไม่ซื้อมันอยู่ดี
ถ้าเป็นแบบนั้น เขาจะเอามาขายคนไทยทำไมละครับ

จริงไหม?

มันมีหลายปัจจัยครับ ไม่ใช่ทุกอย่างจะเป็นไปตามที่ทุกคนอยากได้เสมอไป

ผมเห็นผมก็เซ็ง แต่ทำอะไรไม่ได้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:59:11 »
มันขายเมืองไทยไม่ได้ เพราะในเมื่อ Nissan ไปร่วมโครงการ ECO Car กับรัฐบาล
มันหมายความว่า ถ้ารถรุ่นนั้น ไม่สามารถทำตัวเลข ผ่าน 20 กม./ลิตร
ไม่สามารถผ่าน การทดสอบปล่อยมลพิษต่ำกว่า 120 กรัม/กิโลเมตร
รถจะขายในฐานะ ECO Car ไม่ได้ ต้องขึ้นราคาไป และราคามันจะแพงกระฉูด
เพราะต้องจ่ายภาษีสรรพสามิต หน้าโรงงาน ในอัตราเดียวกับรถทั่วไป
ราคาอาจแพงถึงคันละ 8 แสนบาท ถึงระดับที่คุณก็จะไม่ซื้อมันอยู่ดี
ถ้าเป็นแบบนั้น เขาจะเอามาขายคนไทยทำไมละครับ

จริงไหม?

มันมีหลายปัจจัยครับ ไม่ใช่ทุกอย่างจะเป็นไปตามที่ทุกคนอยากได้เสมอไป

ผมเห็นผมก็เซ็ง แต่ทำอะไรไม่ได้

มีทางเดียวคือ ทำชุดแต่ง aftermarket มาขาย แต่คงยากส์

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 12:21:12 »
เสียดายจัง อย่างน้อยก็น่าจะทำชุดแต่งออกมาขาย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 12:50:21 »
คงไม่มีหรอกครับ