ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายห้ามจอด เว้นวันอาทิตย์ แบบนี้วันหยุดราชการจอดได้ไหมครับ  (อ่าน 3113 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
ป้ายห้ามจอด เว้นวันอาทิตย์ แบบนี้วันหยุดราชการ วันชดเชย ที่ไม่ตรงกับวันอาทิตย์ จอดได้ไหมครับ  :D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ถ้าตัวอักษร ก็ไม่ได้หละครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
นี่ถามเอาฮาหรือเอาจริงครับ ป้ายมันก็เขียนอยู่ทนโท่น่ะ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
เว้นวันอาทิตไง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ารวมวันหยุดราชการ เขาก็จะบอกไว้ในป้ายครับ
ถ้าห้าม ยกเว้นวันอาทิตย์ ก็จอดได้วันอาทิตย์

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
แล้วถ้าจอดวันอาทิตย์ แต่จอดตรงขอบฟุตบาทขาวแดง แบบนี้ได้ไหมครับ

คือ ป้ายกับฟุตบาทขาวแดง อันไหนใหญ่กว่ากันครับ  :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วถ้าจอดวันอาทิตย์ แต่จอดตรงขอบฟุตบาทขาวแดง แบบนี้ได้ไหมครับ

คือ ป้ายกับฟุตบาทขาวแดง อันไหนใหญ่กว่ากันครับ  :D

แนวที่ไม่ได้ห้ามจอด จะไม่มีขาวแดง ดังนั้นขาวแดงคือห้ามจอด คนละคำสั่ง และโซนกันครับ