ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับรถ VW หน่อยครับ  (อ่าน 3212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
สอบถามเกี่ยวกับรถ VW หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 21:18:39 »
ถ้าซื้อกับเกรย์ จะหาอู่นอกเพื่อตรวจเช็ค บำรุงรักษา และก็สั่งอะไหล่ได้ง่ายมั๊ยครับ
และราคาอะไหล่ถ้าเทียบกับbenz , bmw เป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับรถ VW หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 23:16:59 »
อู่มีเยอะพอสมควรครับ แต่ซื้อศูนย์ก็ดีนะครับ
ราคาอะไหล่ พอๆกับ benz bmw แต่จะออกไปในทางถูกกว่าหน่อย

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับรถ VW หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 23:30:43 »
สนใจรุ่นไหนหละครับ จะได้แนะนำถูก

ตรวจเช็ค บำรุงรักษาทั่วไป สั่งอะไหล่ทั่วไป เกรย์เค้าก็ทำให้ได้หมดแหละครับ

ราคาก็พอๆกับbenz bmw ทั้งที่จริงๆควรจะถูกกว่า

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 01:00:28 »
http://www.one2car.com/VOLKSWAGEN_GOLF/I10130024
ดูๆตัวนี้ไว้อยู่ครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 10:55:45 »
ใช้ Vw มาตลอด หลังๆมานี่บอกตามตรงว่าหาที่ซ่อมโอเคยากขึ้นครับ ย่งรถใหม่ๆเกรย์ทำได้มั้ย ไม่แน่ใจ รอเพื่อนที่พึ่งซื้อ Beetle Tdi ตัวใหม่มีปัญหาก่อน แต่ล่าสุด มี golf 6 1.4 เกียรพัง ในหกเดือน เกรออกให้ครึ่งนึง และเรื่องซ่อมเดี๋ยวนี้ต้อง online ในรุ่นใหม่ๆด้วยนะครับต้องดูว่าเครื่งมือเค้าพร้อมแค่ไหน แต่ส่วนมากก็ส่งไปจบงานในศูนย์ที่มีอุปกรณ์ครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:20:02 »
ศูนย์ของตัวแทนเค้ารับทำรถเกรย์มั้ยครับ?  เห็นแถววิถาวดีมีอยู่สองศูนย์

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 12:07:21 »
http://www.one2car.com/VOLKSWAGEN_GOLF/I10130024
ดูๆตัวนี้ไว้อยู่ครับ
ใช้ Vw มาตลอด หลังๆมานี่บอกตามตรงว่าหาที่ซ่อมโอเคยากขึ้นครับ ย่งรถใหม่ๆเกรย์ทำได้มั้ย ไม่แน่ใจ รอเพื่อนที่พึ่งซื้อ Beetle Tdi ตัวใหม่มีปัญหาก่อน แต่ล่าสุด มี golf 6 1.4 เกียรพัง ในหกเดือน เกรออกให้ครึ่งนึง และเรื่องซ่อมเดี๋ยวนี้ต้อง online ในรุ่นใหม่ๆด้วยนะครับต้องดูว่าเครื่งมือเค้าพร้อมแค่ไหน แต่ส่วนมากก็ส่งไปจบงานในศูนย์ที่มีอุปกรณ์ครับ
ศูนย์ของตัวแทนเค้ารับทำรถเกรย์มั้ยครับ?  เห็นแถววิถาวดีมีอยู่สองศูนย์

จากในภาพน่าจะเป็นgolf 7 ถ้าดูไม่ผิดนะครับ ศูนย์โดยตรงยังไม่เอาเข้ามาเลย อะไหล่ถ้าให้เกรย์สั่งให้คงรอนานเพราะเกรย์คงไม่สต็อกอะไหล่ไว้แน่ๆ

แล้วถ้ามีปัญหาเยอะแบบงานซ่อมใหญ่ เครื่องพัง เกียร์พัง เกรย์ก็เปลี่ยนลูกเดียว ไม่มีซ่อมครับ

รถโฟล์ครุ่นใหม่ๆมันยอดขายไม่ได้เยอะ เจออาการหนักๆช่างก็ไปไม่เป็นเหมือนกันมันไม่ค่อยได้ผ่านมือ

ถ้าราคาไม่ได้ถูกมากรอดูvolk golfจากศูนย์น่าจะไว้ใจได้กว่าเกรย์นะครับ เพราะเรื่องอะไหล่เกิดมีปัญหาจะได้ไม่ต้องรอนาน

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 15:36:29 »
ผมว่าอะไหล่ vw ไม่ได้ถูกกว่า benz, bmw เลยครับ ผมมี passat อยู่
ค่ายย.ขึ้นชื่อเรื่องราคาอะไหล่อยู่

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 16:07:45 »
รอเอา GTI ศูนย์ดีกว่าครับ จะซื้อ golf ทั้งที เอา GTI ไปเลยครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:12:39 »
เข้า0ราคาเท่าไหร่ไม่รู้แต่เข้าอู่นอกที่ซ่อมr8,ttได้ราคาถูกกว่าford
ล่าสุดttsไปเปลี่ยนของเหลวในระบบ น้ำมัน เฟืองหน้า เฟืองท้าย เกียร์ กรองเกียร์ haldex ออกมา10000พอดี แพงตรงน้ำมันเกีนร์7000กว่าบาท ของเหลวทุกตัวผลิตในเยอรมัน