ผู้เขียน หัวข้อ: Benz ตัวประกอบนอกกับในต่างกันเยอะไหมครับ  (อ่าน 5479 ครั้ง)

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *

เรื่อง Options ก็ คงเลือกได้ประกอบนอกคงมีออฟชั่นให้เลือกมากกว่า  แต่อยากทราบว่าคุณภาพการประกอบต่างกันมากไหมครับ

เห็นบางคนบอกว่าประกอบในก๊องแก๊งกว่า แล้วเสียงลมเข้าห้องโดยสารมากกว่าอะไรแบบนี้น่ะครับ เลยอยากทราบรายละเอียดน่ะครับ เพราะราคาก็ต่างกันพอสมควร

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ WOODOOSHY

• Newbie
  • *
Re: Benz ตัวประกอบนอกกับในต่างกันเยอะไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:07:35 »
BENZ บางรุ่น ตอนแรกประกอบนอก ต่อมาประกอบใน แต่ราคาก็เท่าเดิมนะ

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
Re: Benz ตัวประกอบนอกกับในต่างกันเยอะไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:16:40 »
เดี๋ยวนี้คงไม่ต่างกันเยอะแล้ว เทคโนโลยีมันทันกันหมดแล้ว แต่ดูจากรุ่นประกอบนอกเก่าๆจะมีปัญหาเกี่ยวกับระบบไฟฟ้า รถประกอบบ้านเราจะพัฒนาให้เหมาะกับเมืองร้อน และสภาพถนนที่เอาแน่เอานอนไม่ได้ รวมถึงคุณภาพน้ำมันของบ้านเรา รสนิยมการขับขี่ของคนไทย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:21:35 »
ถ้าเป็นรถยุโรป เรื่องการประกอบ ผมว่า ต่างจากประกอบนอกไม่เท่าไหร่แล้วละครับ
ทั้ง MB BMW Volvo ผมรับได้หมดแล้ว สำหรับรถประกอบใน (เพระาเจอรถประกอบนอก ประกอบห่วยกว่ารถประกอบใน มาแล้ว ก็มี!)

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:35:30 »
สมัย BMW S3 ประกอบไทยตัวแรก  ผมเจอ 5 คัน ห่วยไป 4   อย่างว่าแรกๆ คนไม่เชี่ยว  เดี๋ยวนี้คงดีขึ้นเยอะแล้วละ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:38:28 »
ระหว่าง บางชันประกอบ
กับ BMW Thailand ประกอบ

ผมเชื่อมือ อย่างหลังมากกว่าครับ

เข้าไปเดินดูในโรงงานมานี่ ตะลึงไปเลย

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 14:32:41 »
เรื่องการประกอบมันคงไม่ต่าง แต่ของเล่นที่ให้มานี่สิ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 19:48:23 »

ผมเชื่อมือ อย่างหลังมากกว่าครับ

เข้าไปเดินดูในโรงงานมานี่ ตะลึงไปเลย
บางชันประกอบ นี่อะไรหรอพี่ จิม
ผมไม่รู้เรื่อง อ่ะ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 00:36:22 »

บางชันประกอบ นี่อะไรหรอพี่ จิม
ผมไม่รู้เรื่อง อ่ะ

ไม่รู้เรื่องเหมือนกันอะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 23:25:41 »
อ้าว บางชันยังอยู่อีกหรือครับ ?