ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นราคาและออฟชั่นเทียน่าใหม่แล้ว คนจองcx5 มีหวั่นไหวมั๊ยครับ?  (อ่าน 6128 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
น้องผมคนหนึ่งละที่หวั่นไหว จองcx5 ตัวท็อปไปได้รถคิวแรกๆของศูนย์ พอเห็นเทียน่าอยากจะเปลี่ยนใจไปเอาเทียน่าตัวท็อปซะงั้น ทั้งๆที่คนละประเภทเลย

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ผมยังหวั่นใจอยากขายรถคันเก่าเลย

ออฟไลน์ vrsg

• Newbie
  • *
แนวรบ suv กำลังจะเริ่ม
cx 5 ดึงเกม ลากไปอีกทั้งที่น่าจะพร้อมเปิดตัวแล้ว
Mu x ทำให้ลังเลเหมือนกัน แม้เป็น ppv แต่ได้ดีเซล
รอทั้งสองตัว เคาะราคามาก่อน อย่าใจร้อนครับ

ออฟไลน์ tp09

ไม่น่าหวั่นไหวครับเพราะรถคนละประเภท

ออฟไลน์ Akara

ผมไม่เกี่ยงครับ  CX5 ก็ยังต้องรอดู ขณะที่เทียน่าก็น่าคิด อื่นๆอีกเพียบ

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
รถที่ออพชั่นพวกระบบความปลอดภัยที่จำเป็นมีพอๆกัน
แต่อีกคันนึง ลุยน้ำได้ดีกว่า ผมว่ามันน่าสนใจนะครับ สำหรับสภาพถนนในกทม.
หรือในเมืองไทยตอนนี้

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่หวั่นครับ เพราะอีกคันนั้นเหมาะกับคนต้องการขับรถสูงๆ
ไม่ก็ขับลุยช่วงน้ำท่วม หรือถนนที่ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ beerrl

รถมันคนละประเภทกันครับ
แต่ถ้าจะหวั่นไหวคงเป็นคนที่ชอบ option เยอะๆ และ จะซื้อ cx5 เพราะ ประหยัดน้ำมัน รวมถึงมี ระบบความปลอดภัยมาครบตั่งแต่รุ่นล่างสุด
ถ้าคู่แข่งโคยตรงต้องเป็น x trail ตัวใหม่ ถ้าจัดเต็มแบบ teana อันนี้ มีสะเทือนเหมือนกันครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ถ้าเป็นคนที่ซื้อรถมาขับเฉยๆ ไม่ได้เน้นประโยชน์จากการเป็น SUV คงมีลังเลครับ

แต่ผมมองว่าถ้าใครกะจะซื้อมาลุย + ความแรงสะใจของดีเซล
คงไม่เปลี่ยนใจหรอก

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมสับสนสุดๆแล้วครับ 555
ตั้งใจจะหารถตู้ให้คุณแม่นั่งไปหาหมอสบายๆ
ลอง Alphard แล้ว ยังไม่ปลื้ม นิ่มจนเมา
ลอง H1GSR มาโอเคเลยแต่แอบกระด้างนิดนึง
รอเทส Stepwagon คงได้ข้อสรุป

มาเจอ Teana เป๋เลยครับ รถคนละประเภท
ปต่ถ้าคุณแม่ผมท่านนั่งไปหาหมอแล้วสบาย
อาจได้เบนเข็มแน่ๆ

กำลังสับสนในชีวิตเลยผม 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
รถมันคนละประเภทกันครับ
แต่ถ้าจะหวั่นไหวคงเป็นคนที่ชอบ option เยอะๆ และ จะซื้อ cx5 เพราะ ประหยัดน้ำมัน รวมถึงมี ระบบความปลอดภัยมาครบตั่งแต่รุ่นล่างสุด
ถ้าคู่แข่งโคยตรงต้องเป็น x trail ตัวใหม่ ถ้าจัดเต็มแบบ teana อันนี้ มีสะเทือนเหมือนกันครับ

X-trail ใหม่ ออฟชั่นหลายตัวที่ใส่ก็แทบจะเอามาจาก Teana หลายอย่างอยู่
(เช่น จอ 3 มิติ, Around View Monitor, ฯลฯ)
ของพวกนี้ก็น่าจะได้เห็นในรุ่นนี้ด้วย แต่ X-trail มีไฟ DRL รวมอยู่กับไฟหน้าเลย ซึ่ง Teana ไม่มี

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ถ้าผมจอง ผมก็ไม่หวั่นเลยครับ

ไหนจะ CVT ไหนจะ ไม่ยกสูง

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

น่าจะทำให้ยิ่งไม่อยากเอา6มาขายมากกว่าครับ

ออฟไลน์ superden

รถคนละแนวเลยนิครับ แต่ถ้าเอาราคาตั้งก็น่าคิด ต้องดุว่าสภาพใช้งานเป็นไง  ขับในเมืองเน้นหรู ความปลอดภัยเพียบteana หรือขับลุยเดนิทางบ่อย หรูนิดๆลุยเยอะ ประหยัดด้วยก็ต้องcx5

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ รถคนละประเภท ลูกค้าคนละกลุ่ม

รอ Mazda 6 อิๆ

ออฟไลน์ HME

มีครับ หวั่นไหวบ้าง แต่คิดๆดู แล้วก็ยังจะรอดูมากันครบๆก่อน

Juke, CRV, CX5, EcoSport, Teana, Accord, 6

ออฟไลน์ IncarRus

บางคน บางบ้าน,,, ก็ไม่ได้เลือกรถ โดยแยกประเภทของรถ เป็นอันดับแรกหรอกคับ
....เพื่อนผมหลายคน,,, ก็เลือกรถ โดยดูจากค่าตัวเป็นอันดับแรก
....กำหนดงบประมาณ,,, แล้วก็มาลิส์ทดู ว่ามีรถอะไรอยู่ในข่ายบ้าง  :-\