ผู้เขียน หัวข้อ: mazda3 2014 จะพร้อมขายในมอเตอร์โชว์ เมษาปีหน้ามั้ยครับ  (อ่าน 7250 ครั้ง)

ออฟไลน์ hareluya01

• Newbie
  • *
mazda3 2014 จะพร้อมขายในมอเตอร์โชว์ เมษาปีหน้ามั้ยครับ
ตัดสินใจอยู่ว่าจะรอดีไหมครับ ถ้าเมษาแค่เปิดตัว ขายปลายปี รอไม่ไหวแน่ๆ :'(

edit  เห็นในกระทู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=33855.0
พี่จิมมี่บอกว่า  เปิดตัว motor show2014 ไม่ทราบว่าหมายถึงแค่เอามาโชว์ หรือขายเลยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 18:32:12 โดย hareluya01 »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ยังครับ เพิ่งจะไมเนอร์มาเดือน 6 นี่หมาดๆ เอง  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
อ้างจาก: J!MMY ที่ ตุลาคม 19, 2013, 13:02:56
ตอบให้หายสงสัย ตอบให้กระจ่าง

1. ที่ผ่านมา Mazda ญี่ปุ่น ยังไม่เห็นความสำคัญของไทยมากนัก เพราะยอดขายยังไม่ดี

2. ตอนนี้ ยอดขาย Mazda ไทย ขายได้อันดับ 5 ของโลก
รองจาก อเมริกาเหนือ จีน ญี่ปุ่น ออสเตรเลีย บ้านเราขายดีกว่ายุโรปเสียอีก!

3. คนญี่ปุ่นที่ Mazda เลยหันมาให้ความสนใจกับบ้านเรา "เต็มพิกัด!"

4, CX-5 ประกอบ มาเลย์ เปิดตัว 7 พฤศจิกายนนี้

5. จะตามมาด้วย Mazda 3 ใหม่ เปิดตัว มีนาคม - เมษายน 2014 หรืออีกเพียงไม่เกิน 6 เดือนข้างหน้าเท่านั้น
เพราะต้องรอให้ไลน์ ประกอบที่ AAT เตรียมพร้อมเสร็จก่อน เพราะจะประกอบขายในประเทศไทย!!!!!!

มาเร็วสะใจไหมละ เปิดตัวตามหลังตลาดญี่ปุ่น แค่ 5 เดือน!!

6. ใครที่รอ Mazda 6 มีข่าวดี

ปลายไตรมาส 2 ปีหน้า 2014 เจอกัน ชัวร์ป้าด!!!

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ hareluya01

• Newbie
  • *
เปิดตัวก็คือ ขายเลย ใช่มั้ยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
มาต้นปีหน้าเลยครับ วางเงินพนันได้เลย  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

อ๊ากกกกก ดีใจมากกกก
รอดู Mazda 6 ตัวจริง  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 20:29:49 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อ้างจาก: J!MMY ที่ ตุลาคม 19, 2013, 13:02:56
ตอบให้หายสงสัย ตอบให้กระจ่าง

1. ที่ผ่านมา Mazda ญี่ปุ่น ยังไม่เห็นความสำคัญของไทยมากนัก เพราะยอดขายยังไม่ดี

2. ตอนนี้ ยอดขาย Mazda ไทย ขายได้อันดับ 5 ของโลก
รองจาก อเมริกาเหนือ จีน ญี่ปุ่น ออสเตรเลีย บ้านเราขายดีกว่ายุโรปเสียอีก!

3. คนญี่ปุ่นที่ Mazda เลยหันมาให้ความสนใจกับบ้านเรา "เต็มพิกัด!"

4, CX-5 ประกอบ มาเลย์ เปิดตัว 7 พฤศจิกายนนี้

5. จะตามมาด้วย Mazda 3 ใหม่ เปิดตัว มีนาคม - เมษายน 2014 หรืออีกเพียงไม่เกิน 6 เดือนข้างหน้าเท่านั้น
เพราะต้องรอให้ไลน์ ประกอบที่ AAT เตรียมพร้อมเสร็จก่อน เพราะจะประกอบขายในประเทศไทย!!!!!!

มาเร็วสะใจไหมละ เปิดตัวตามหลังตลาดญี่ปุ่น แค่ 5 เดือน!!

6. ใครที่รอ Mazda 6 มีข่าวดี

ปลายไตรมาส 2 ปีหน้า 2014 เจอกัน ชัวร์ป้าด!!!

ตามนี้ครับ

ถือเป็นเรื่องน่ายินดีอย่างยิ่งเลยครับนั้น  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
อ่อ sky active มี 1.6 ไหมครับ

หรือ.... 1.6 จะยังคงใช้ เครื่องในตำนาน เหมือนเดิมมม !!!!  :o
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
มอเตอร์โชว์ปลายปีคงได้เข้าไปนั่งในรถกันแล้วหละครับ

ส่งรถคงกลางปีหน้า ออฟชั่น เครื่องยนต์ รถดูกัน ;D

ออฟไลน์ TG333

• Full Member

หรือ.... 1.6 จะยังคงใช้ เครื่องในตำนาน เหมือนเดิมมม !!!!  :o

มี 1.5 skyactive ครับ ไม่มีเครื่องเดิม เกียร์เดิมแล้ว
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ tap-mzr

มี 1.5 skyactive ครับ ไม่มีเครื่องเดิม เกียร์เดิมแล้ว

ขอบคุณคร้าบบบ หา wiki ได้ประมาณนี้

SKYACTIV-G 1.5

The SKYACTIV-G 1.5L is a 4 cylinder engine introduced in the 14MY Mazda3 for the Asian and European markets but that was also understandably dismissed for US consumption, its develops 99 hp (74 kW; 100 PS) at 6,000 rpm and 111 lb·ft (150 N·m) of torque at 4,000 rpm (Asia Markets). This new gasoline engine added to the SKYACTIV line-up achieves a high compression ratio of 13.0:1 (14.0:1 in some markets). It greatly improves dynamic performance and fuel economy over the MZR 1.5 engine of the previous model. Maximum power for the European model hatchback with automatic transmission is 115 hp (86 kW; 117 PS).

ม้า..พอๆ..เดิมเลย T_T
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
นี่ผมใช้ได้ 1 ปีครึ่งเอง

จะตกรุ่นแระ

เวรรรรรรร กรรมมมมมมมมมมม >:( :'(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผม 1 ปี 1 เดือนครับคุณ BELL7738

เศร้า กว่า มั้ย

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex

จะตกรุ่นแระ

เวรรรรรรร กรรมมมมมมมมมมม >:( :'(

ตัวปัจจุบันก็สวยอยู่นา เอาน่าๆ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Amj

ระหว่างรอเครื่องใหม่  รถโมเดลใหม่
ผมว่าเร่งปรับปรุงเรื่องการรออะไหล่ กับ การแก้ปัญหาของช่างประจำศูนย์ก่อนจะดีมากครับ
ในคลับ BT50 เห็นคนบ่นกันเยอะแยะมาก ลูกค้าที่ผิดหวังกับการบริการมีไม่ใช่น้อยๆ
กลุ่มลูกค้ากระบะหลายคนลองเสี่ยงทิ้งเจ้าตลาดมาเลือก เพราะรถดีจริงๆ เร่งปรับปรุงศูนย์จะดีมาก
อยากเห็นค่ายนี้เติบโตแข่งกับเจ้าตลาดบ้างครับ

ออฟไลน์ superden

ถ้าM3 โฉมใหม่มามีนา ปีหน้า งั้นโฉมปัจจุบันก็มีอายุสั้นมากๆ 3ปี ถึงไหมครับนั่น  มาสดาจะเลิกเป็นเจ้าพ่อตลาดวายแล้วเหรอ  โอ้ววว (ตลาดเมืองไทยช่างหอมหวลยิ่งนัก)

แล้วถ้าเครื่องsky active1.5 มาลงในM3 แล้วเจ้าM2 มัจะเปลี่ยนเป็นเครื่องอะไรครับ 1.3เหรอครับ

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **

จะตกรุ่นแระ

ผมใช้มา10เดือนเอง T_T.....เห็นตัวเก่าอายุการขายยาวนานมากไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้เลยยยยยย :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่อยกาฟันธงว่าตัวไหนสวยกว่า เพราะยังไม่เห็นตัวเป็นๆของตัวใหม่

แต่โฉมปัจจุบัน MC ผมว่าสวยมากๆแล้วนะครับ สปอร์ตดี ลงตัว

ตัวใหม่เหมือนจะแอบหรูนิดๆ(รอดูตัวจริง)

ออฟไลน์ Parinceo

ไม่อยกาฟันธงว่าตัวไหนสวยกว่า เพราะยังไม่เห็นตัวเป็นๆของตัวใหม่

แต่โฉมปัจจุบัน MC ผมว่าสวยมากๆแล้วนะครับ สปอร์ตดี ลงตัว

ตัวใหม่เหมือนจะแอบหรูนิดๆ(รอดูตัวจริง)

ถ้าตัวใหม่มา จะตกม้าตายก็ตรงที่ติดทะเบียนด้านหน้านี่ล่ะครับ
แถมยิ่งทะเบียนสั้นๆแบบไทยด้วยแล้วล่ะก็  ::)

ออฟไลน์ Anvers30

มาสด้า 3 เหมือนเอา 6  มาย่อสเกลแล้วไม่สมส่วน น่าจะขัดเกลาจาก Shikari concept ใหัมากกว่านี้ ยิ่งตัว 5 ประตู เทียบกับตัวที่แล้วกับตัวปัจจุบันถือว่าสอบตกเรืีองดีไซน์ เอาจริงๆพัลซ่าร์สวยกว่าเยอะเลยถ้าเทียบกับ 3 ตัวใหม่ ถ้าให้ซื้อจริงๆ ผมคงไป 4 ประตูแบบไม่ลังเล

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!

จะตกรุ่นแระ

ตัวปัจจุบันก็สวยอยู่นา เอาน่าๆ

จะตกรุ่นแระ

ผมใช้มา10เดือนเอง T_T.....เห็นตัวเก่าอายุการขายยาวนานมากไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้เลยยยยยย :'(
ผม 1 ปี 1 เดือนครับคุณ BELL7738

เศร้า กว่า มั้ย

แต่ละคน หัวอกเดียวกัน 555

ปล. พี่เป็ก เหมือนไอ้เสือขาวใช่มั้ยพี่ ตกรุ่นแล้วแต่ก็ยังสวยอยู่ อิอิ

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710