ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ฮอนด้า บลีโอ้  (อ่าน 3414 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
สอบถาม ฮอนด้า บลีโอ้
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:11:01 »
อยากทารบว่าจะมีเปลี่ยนรุ่นใหม่อีกหรือป่าวอะคับ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
Re: สอบถาม ฮอนด้า บลีโอ้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:36:48 »
ยังตอบยากค่ะ  แถมอีกอย่าง รถเพิ่งเปิดตัวยังไม่เท่าไรเลย คงมีปรับ Minor change อีกสักพักกระตุ้นยอดแหละค่ะ

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:41:01 »
บริโอ้เพิ่ง minor change ไปไม่นานนี้เองครับ
อีกอย่างก็เพิ่งเพิ่ม option ภายในสีดำไปด้วย

น่าจะยังไม่น่ามีการปรับโฉมทั้งหมดในเร็ววันนี้ครับ
เว้นแต่อาจจะมี Modulo version ออกมากระตุ้นตลาดเหมือนอย่างที่ฮอนด้าส่ง Jazz, City, และ Civic Modulo version ออกมาครับ

ออฟไลน์ Funkymaster

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:49:25 »
ตอนนี้ทุกค่ายเปิดไพ่มาหมดแล้ว ผมไม่คิดว่าบริโอ้จะมีปรับอะไรแล้วนะครับ  เพราะเพิ่งจะเพิ่มที่ปัดน้ำฝนกับภายในสีดำมาให้หมาดๆ   คหสต.  ทางที่ดี บริโอ้น่าจะหยุดผลิตไปเลยจะดีกว่า  ไม่น่าจะขายได้ซักเท่าไหร่แล้วหลังจากนี้ไปจนหมดโมเดล
ฮอนด้า  ช้ำจริงๆกับรุ่นนี้

ออฟไลน์ honest

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 17:18:35 »
คงไม่ปรับแล้ว ปรับมารอบนึงแล้วหนิ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 17:48:52 »
น่าจะไม่มีอีกเร็วๆนี้หรอกครับ เพราะปรับไปก็คงไม่ได้กระตุ้นยอดอะไรขึ้นมา ออพชั่นตอนนี้ก็โอเคสำหรับคนที่ชอบหน้าตามันแล้ว

ส่วนตัวผม บริโอ้ก็มีดีแค่อย่างเดียว  คือ เข้าเกียร์ S ขับ ในเมือง มันก็สนุกดีครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 17:53:21 »
ผมว่าบริโอ้ขายได้ดีน่ะคับ

คุยกับเซลล์ที่รู้จักกันเค้าบอกว่า บริโอ้เด็กๆซื้อไปแต่งกันเยอะขายดีกว่า jazz อีก

ตอนนี้ city กับ jazz ยังมีรถ

แต่ brio หมดสต็อกของ 0 แล้ว 0 จะสั่งมาเพิ่มอีก
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:15:04 »
อาจจะได้เห็น BMC ก่อนเปลี่ยนโฉม

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:55:38 »
รู้แต่ว่า เพื่อนที่ซื้อบริโอไปใช้ บอกว่า สาดเอ๊ย!กรูอยากได้ที่ปัดน้ำฝน วิศวกรฮอนด้าแม่งกวนตีน ใหนบอกว่ารถรุ่นน้ออกแบบมาอย่างดี ไม่จำเป็นต้องมีที่ปัดใง พอกรูขับไป่งตอนฝนตก กระจกมองหลังกรูแม่งแทบมองไม่เห็นอะไรเลย ปล.มันขับต่างจังหวัดนะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 18:09:13 »
ตอนนี้ทุกค่ายเปิดไพ่มาหมดแล้ว ผมไม่คิดว่าบริโอ้จะมีปรับอะไรแล้วนะครับ  เพราะเพิ่งจะเพิ่มที่ปัดน้ำฝนกับภายในสีดำมาให้หมาดๆ   คหสต.  ทางที่ดี บริโอ้น่าจะหยุดผลิตไปเลยจะดีกว่า  ไม่น่าจะขายได้ซักเท่าไหร่แล้วหลังจากนี้ไปจนหมดโมเดล
ฮอนด้า  ช้ำจริงๆกับรุ่นนี้

ผมว่าช้ำในไทย แต่ที่อินเดียไม่ช้ำนะครับ (ขายจนผลิตไม่ทัน)
อย่างว่าล่ะครับ เพราะเขาออกแบบเอาใจคนอินเดียมากกว่าคนไทย :(
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ lifeonmap

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:41:19 »
คงไม่ไมเนอร์อะไรแล้วมั้ง อย่างดีก็เพิ่มชุดแต่ง