ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Swift มีแผนจะ Minor เมื่อไหร่ครับผม  (อ่าน 3495 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiizkaya

• Full Member
Suzuki Swift มีแผนจะ Minor เมื่อไหร่ครับผม
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 20:47:19 »
อยากทราบว่า Swift มีแผนจะ minor change เมื่อไหร่ครับ เห็นข่าวตัว 2014 แต่ไม่แน่ใจว่าจะ mn ในบ้านเราหรือเปล่าเพราะอายุรถเพิ่งปีกว่าๆเอง

และไฟหน้าโปรเจคเตอร์นี่มีให้เปลี่ยนเป็นของโรงงานไหมครับ คิดว่าถ้าเปลี่ยนข้างนอกประกันส่วนนั้นๆจะหมดใช่ไหมครับผม เช่นไฟหน้า ไฟท้าย

ขอบคุณมากครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 20:49:08 โดย wiizkaya »

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
Re: Suzuki Swift มีแผนจะ Minor เมื่อไหร่ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 23:55:41 »
ผมแค่หวังลึกๆให้ตัวท๊อปเกียร์ธรรมดาเพิ่มแอร์แบคคู่,เอบีเอส,แอร์ออโต้,แม๊กซ์ขอบ16 แค่นั้นแหละจบ จัดเลย :D

ออฟไลน์ focus man

Re: Suzuki Swift มีแผนจะ Minor เมื่อไหร่ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:47:33 »
มีไมเนอร์ในยุโรปแล้ว เปลี่ยนไม่มากครับ
ไฟหน้า ไฟท้าย เป็นของแต่ง ไม่เกี่ยวกับศูนย์ ว่ากันตามกติกา ประกันขาดครับ แต่ก็ไม่น่ากังวลอะไร เพราะมันแค่เอาของแต่งมาใส่แล้วเสียบปลั๊กกับปลั๊กเดิม ไม่มีการดัดแปลงอะไร

แต่ราคานี่ซิครับ ไฟหน้า ไฟท้าย "ชุดละ" 8 พัน+ เพียงแค่ได้ไฟที่สวยขึ้น
ในขณะที่ช่วงล่าง ซึ่งเกี่ยวข้องโดยตรงกับสมรรถนะ ควรอย่างยิ่งที่ต้องทำการ "อัพเกรด"
จะยอมจ่ายเกือบ 2 หมื่น ให้ได้ไฟที่สวยคู่กับช่วงล่างเดิมหรือเปล่า?

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 15:10:17 »
ผมแค่หวังลึกๆให้ตัวท๊อปเกียร์ธรรมดาเพิ่มแอร์แบคคู่,เอบีเอส,แอร์ออโต้,แม๊กซ์ขอบ16 แค่นั้นแหละจบ จัดเลย :D
ผมหวังให้ตัวเกียร์ธรรมดาที่ ABS แอร์แบคคู่หน้า กับวิทยุซักตัวก็พอใจละครับ
H.

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:52:37 »
ผมหวังให้ตัวเกียร์ธรรมดาที่ ABS แอร์แบคคู่หน้า กับ
วิทยุซักตัวก็พอใจละครับ

ผมก็หวังเหมือนท่านๆเหมือนกัน แต่รอไม่ไหว จัดมาซะแล้ว  :D

ออฟไลน์ wiizkaya

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:45:52 »
ขอบคุณมากครับ  ;D