ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปแล้ว 316i F30 จะมีโอกาสเปิดขายส่วนบุคคลไหมครับ  (อ่าน 5978 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
เพิ่งสมัครสมาชิกครับ แต่ อ่านนานละ  ตอนนี้สนใจ ตามหัวข้อครับ จะโอกาสเปิดขาย ตามข้างต้นหรือไม่ครับ จะได้รอ ใช้แต่ BMW เก่า หลายคัน หลายปีละ อยากใช้ใหม่บ้าง    หรือว่า จะเอาตัว  116i ดีครับ  แต่ผมว่ามันจะเล็กไปไหมครับ อีกอย่าง ขายหมดแล้วหมดเลย หากมีปัญหาอะไหล่ มันจะไม่ยากเหรอ ในการรออะไหล่  ถ้าไม่มีหรือไม่ได้ ถ้าอย่างนั้นเปลี่ยนใจไป G9 หรือไม่ก็ เทียน่า แต่ยังตัดสินใจอยู่ครับ  ว่าจะ รุ่นไหนดีคิดอยู่ ไม่รีบ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
ถ้านั่งไม่เกิน  2 คน  116i ก็ดีนะครับออฟชั่นเยอะกว่า316i เคยคุยกับตัวแทนจำหน่ายเค้าบอก116i อาจจะมีตัวประกอบในประเทศ ถ้ามีจริงเรื่องอะไหล่ก็ไม่น่าห่วงครับ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ถ้าขายจริงๆ 320 i ยอดจะตกฮวบมั้ยเนี่ยย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ decptt

116i หมดแล้วหมดเลย คือ ตัวประกอบนอก
แล้วจะทำตัวประกอบในครับ

เห็นในรูปแล้ว 116i รูปร่าง น่าจะประมาณ มาสด้า 3 ไหมครับ หน้าตา คงไม่หล่อเท่า 316i F30 

ออฟไลน์ Eddy5659

เห็นในรูปแล้ว 116i รูปร่าง น่าจะประมาณ มาสด้า 3 ไหมครับ หน้าตา คงไม่หล่อเท่า 316i F30 

คหสต นะครับดูรูปนี่หน้าตาเห่ยมาก แต่ได้เห็นคันจริงแล้วมันก็ดูดีนะครับ
บอกไม่ถูก ดูมีแนวของตัวเองดี
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ส่วนตัวผมชอบ 116i กว่าครับ ผมว่ามันก็นั้งสบายไม่น่าเกียจ เป็นห้าประตู และ"ดูเหมือน"ระบบไฟฟ้ามันย้อบกว่า Serie 3 แต่ๆๆๆ.... ผมกลัวเรื่องนำเข้าล๊อตเดียวหายนี่หล่ะ ไม่รู้ว่าถ้าใช้ยาว อนาคตผมต้องไปหาอะไหล่ที่ไหน . . . รึมันแชร์อะไหล่จากรุ่นที่มีนำเข้าประจำบ้างอันนี้นผมก็ไม่ได้หาข้อมูลต่อครับ

ออฟไลน์ be_worldnext

• Jr. Member
  • **
วันนี้มีโอกาสไปลองขับ 116i มาครับ ต้องบอกว่า "อึดกว่า 320i เยอะเหมือนกันครับ" ตอนแรกคิดว่าไม่น่าจะต่างกันเยอะ แต่พอสลับไปขับ 320i แล้วต่างกันจริงๆ ครับ

ถ้าเอาเครื่อง 116i มาใส่ body ของ F30 ผมว่าน่าจะอึดกว่าเยอะนะครับ ไม่กระฉับกระเฉงเท่าไร แต่ถ้าใครที่ไม่ได้ขับแบบเร่งๆ มาก ขับแบบสบายๆ ก็น่าสนครับ 316i แต่ถ้าให้ดีไป 320i Base ดีกว่าครับ ^^

ออฟไลน์ mothsan

วันนี้มีโอกาสไปลองขับ 116i มาครับ ต้องบอกว่า "อึดกว่า 320i เยอะเหมือนกันครับ" ตอนแรกคิดว่าไม่น่าจะต่างกันเยอะ แต่พอสลับไปขับ 320i แล้วต่างกันจริงๆ ครับ

ถ้าเอาเครื่อง 116i มาใส่ body ของ F30 ผมว่าน่าจะอึดกว่าเยอะนะครับ ไม่กระฉับกระเฉงเท่าไร แต่ถ้าใครที่ไม่ได้ขับแบบเร่งๆ มาก ขับแบบสบายๆ ก็น่าสนครับ 316i แต่ถ้าให้ดีไป 320i Base ดีกว่าครับ ^^
ผมรู้สึกต่างกันนะครับ
อย่าง 320i มันดึงแต่ไม่รู้สึกกระฉับกระเฉงเท่า 116i ซึ่งดึงน้อยกว่าแต่รู้สึกสนุกกว่าครับ
แต่ที่แน่ๆเข้าโค้งมั่นกว่า 320i และ 320d เยอะครับ แต่ยังห่างความมั่นใจแบบGTi อยู่ประมาณนึงครับ

ส่วนต้วผม ก็ยังอยากได้ 316i F30 ไม่ว่ารูปร่างหน้า ตา อะไหบ่ ต่างๆอ่ะครับ ส่วน 116i  ในส่วนรูปร่างหน้าตา พอรับได้ กลัวๆ ก้ตรง อะไหลต่างๆนี่แหละ โดยเฉพาะ หลังจาก 5 ปีผ่านไปแล้ว  ไม่รุ้ว่า ปีหน้า จะมีเปิดขายไหม ถ้าไม่ จะได้ ไม่รอ หา หา รุ่นอื่น ครับ

ออฟไลน์ templeboy

คงมีแหละครับ...BMW เค้าเห็นกระแสดี ไม่ปล่อยโอกาสหลุดไปแน่

ถ้าติดเรื่องแรงไม่พอ ติดกล่องจูนแค่ราว 3 หมื่นบาทเข้าไป....316i ก็กลายร่างเป็น 320i แล้วครับ ในราคาถูกกว่ากัน 2 แสนอัพ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ส่วนตัวผมชอบ 116i กว่าครับ ผมว่ามันก็นั้งสบายไม่น่าเกียจ เป็นห้าประตู และ"ดูเหมือน"ระบบไฟฟ้ามันย้อบกว่า Serie 3 แต่ๆๆๆ.... ผมกลัวเรื่องนำเข้าล๊อตเดียวหายนี่หล่ะ ไม่รู้ว่าถ้าใช้ยาว อนาคตผมต้องไปหาอะไหล่ที่ไหน . . . รึมันแชร์อะไหล่จากรุ่นที่มีนำเข้าประจำบ้างอันนี้นผมก็ไม่ได้หาข้อมูลต่อครับ

เห็นเซลล์บอกว่าเรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วง
เพราะว่าเตรียมขึ้นลายผลิตบ้านเราอยู่แล้ว
คือเห็นว่าหมดล๊อตนี้แล้วจะเปลี่ยนมาขายตัวประกอบไทย
แล้วรู้สึกตัวประกอบไทยจะอ๊อฟชั่นเหมือนกันกับตัวล๊อตนี้ด้วย ;D
แต่ราคากลับเท่าเดิมเลย :-\
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เก็บเงินรอได้เลยครับ 316i

เก็บไว้แล้ว รอแล้ว แต่ไม่รู้ว่า จะมีไหม  แต่ ถ้ามี จริง จะใช่ราคา1.99 หรือเปล่า เพราะ ตัว base ราคาที่ 2.49

ออฟไลน์ jumpon77

ผมลองถามแล้วครับทั้งยูโรป้าและมิลเนเนียมยังไม่รับจองครับบบถ้ามาจริงยอมชีอนะครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003