ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่รอ all new city 2014 ปลายเดือนพฤศจิกายน 56 งาน motor expo ไม่ต้องรอแล้วนะ  (อ่าน 11077 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
 all new city 2014 ที่หลายๆคนคิดว่าจะเปิดตัวปลายเดือนพฤศจิกายน 2556 งาน motor expo

ไม่มาแน่นอนแล้วครับบอกไม่ได้ว่ามาจากไหนเอาเป็นว่าจากข่าววงใน

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนรถที่น่าสนใจที่จะเปิดตัว fiesta ecoboost

ผมมองว่าแม้ตัวเครื่องยนต์จะคว้ารางวัลเครื่องยนต์ยอดเยี่ยมอะไรก็ตามแต่  ผมก็ไม่สนใจที่จะซื้อ  เพราะ
1 ถ้าตัวรถขนาดไม่ต่างจาก ford fiesta ซึ่งแน่นอนอึดอัดมาก
2 เรื่องราคาของมันระดับ c-segment ผมไปออก c-segment ดีๆซักคันไม่ดีกว่าหรอครับ

ด้วยเหตุผลเพียง 2 ข้อก็ทำให้ผมไม่สนใจแล้ว

แต่สำหรับผม c-segment ดีๆซักคันราคาสมน้ำสมเนื้อ นั่งสบายๆ

ทั้งนั้นทั้งนี้ความเห็นส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

มีใครพอทราบ แนวโน้มเครื่อง 1.5 ไหมครับว่า เป็นตัวเดิม หรือ ตัวใหม่ครับผม ;D ;D
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
มีใครพอทราบ แนวโน้มเครื่อง 1.5 ไหมครับว่า เป็นตัวเดิม หรือ ตัวใหม่ครับผม ;D ;D

เห็นเค้าว่าตัวเก่าแต่เปลี่ยนไส้ในนิดหน่อย แรงม้าลดจากเดิม แปะตรา Earth Dream

ออฟไลน์ pigkapu1

• Newbie
  • *
เมื่อวานเซลโทรมาบอกผมว่าเปิดตัวเดือนหน้า ตกลงยังไงเนี้ย

แต่ในใจผมก็คิดว่าไม่มานะ เพราะถ้ามารุ่นเก่าที่ดองๆไว้ เน่าแน่ๆ

ออฟไลน์ APIJACK

เห็น ลด แลก แจก แถมช่วงนี้แล้วน่าจะมาครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member

Jazz หละคับ

ไม่ได้ถาม แต่ผมว่าน่าจะมาเพราะเราก็ได้เห็นรูปโฉมมันแล้ว

ส่วน city ไม่ได้หลุดเลย จินตนาการยังไงก็ไม่ออก

ออฟไลน์ puo

ถ้าจำไม่ผิดเห็น คุณจิมมีว่าซิตี้เปิดตัว เดือนพ.ย. 56  ส่วนแจ๊สเปิดตัวช่วงไตรมาสแรกของปีหน้าอะครับ (ถ้าจำผิดขออภัยด้วยครับ)

หรืออาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง ?

แต่จากข่าว วงในอีกเหมือนกัน   ^ ^  (ขอใช้มั่งนะท่าน จขกท.)

บอกว่าซิตี้2014 ใช้ระบบการผลิตใหม่ล่าสุด ที่โรงงานแห่งใหม่ และสวยมาก สวยกว่านิววีออส2013อีก ขอบอก (เขาว่านะ)

ส่วนตัวผมก็จะรอเจ้าตัวนี้ออกมาก่อน ค่อยว่ากัน รอได้ครับ.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมาแชร์กันครับทุกท่าน ^ ^

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมมองต่างกับเจ้าของกระทุ้ครับ
จากวิจารณญาณของผม

รถ B-Seg ที่น่าสนใจที่สุดใน Motor Expo คือ City 2014  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2013, 22:12:49 โดย Nlight »

ออฟไลน์ puo

Jazz หละคับ

ส่วน city ไม่ได้หลุดเลย จินตนาการยังไงก็ไม่ออก

ผมว่าหน้าตามันคงคล้ายกับเจ้านิวแจ๊ส2014อะครับ(เดาล้วนๆ)  ถ้าเปิดตัวแล้วแรงม้าน้อยลงนิดหน่อยไม่เกินสิบตัว แต่ประหยัดเท่านิวแจ๊สผมรับได้ครับ ^ ^

ออฟไลน์ AMG GT

อ้าวเห็นพี่จิมมี่บอกว่า city 2014 จะเปิดตัวเดือนหน้า  ปลายๆเดือนนะ  หรือว่าเลื่อนออกไปหรือครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ปลายปีนี้ไม่มาจริงๆอ่ะ โธ่ๆปล่อยให้รอได้ไงเนี้ยมันเสียความรู้สึกนะท่าน

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่ารอได้ รอเถอะครับ มันมาดีกว่าออสแน่นอน ออฟชั่นเต็ม ปลอดภัยทั้งคัน
ไปสอย ออสมาก่อน ระวังช้ำใจทีหลังนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมจะบอกว่า ไม่แปลกใจหรอกครับ ที่จะต้องเลื่อนเปิดตัว

เหตุผลก็คือ....เดือนพฤศจิกายนนี้ จะเป็นเดือนที่ นักข่าวสายรถยนต์ทั้งหลาย
ซึ่งมีกันอยู่ทั้งวงการ ไม่ได้มากนัก จะไม่มีเวลาเหลือให้กับการเปิดตัวรถยนต์
รุ่นใดๆ เพิ่มเติม นอกเหนือจาก Nissan Juke ในปลายเดือน พ.ย.
ก่อนเข้างาน Motor Expo รอบ Press วันที่ 28 แน่ๆ

เพราะว่า แต่ละค่าย ต่างพากันจองคิวนักข่าว ไปเทสต์ไดร์ฟ ทริป รถรุ่น โน่น นี่ นั่น
สารพัดเซกเมนต์ เต็มไปหมด

แถมยังมี งาน Tokyo Motor Show ซึ่ง ปีนี้ Toyota Nissan และ Honda
ก็เชิญสื่อมวลชน ไปเช่นกัน รวมทั้ง เว็บของเราด้วย ต้องส่งน้องไปอีก 2 คน รวมเป็น 3 คน เลยทีเดียว
PR Honda เอง ก็แทบจะไม่เหลือเวลาเตรียมงานใดๆทั้งสิ้นแล้ว

ผมเองก็คุยกับทาง PR Honda แล้วละ ว่า ถ้าจะหาช่องเสียบละก็
ทำใจนะพี่ พวกพี่จะไม่เหลือนักข่าวมางาน หรือไปร่วมทดลองขับกันเลยแน่ๆ

ดังนั้น ให้เลื่อนไปก่อนแบบนี้แหละ ดีแล้วครับ ผมจะโคตรสบายใจเป็นอย่างยิ่ง

จึงเรียนมาเพื่อทราบจ้ะ

ออฟไลน์ Sammy_

พี่จิมมี่ตอบแล้วทำให้ผมเห็นภาพของการทำงานระหว่าง บริษัทรถยนต์กับสื่อมวลชน เลยครับ ไม่คิดเลยว่าต้องต้องมีการเตรียมการด้วย ผมคิดว่าพอทำรถรุ่นใหม่เสร็จก็เปิดตัวเลย
งั้นแสดงว่า ถ้าเปิดตัวรถรุนใหม่ผิดจังหวะผิดเวลา ก็อาจจะทำให้ดับได้ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ balliblue

แล้วเลื่อนไปนานไหมครับพี่จิมมี่ ธค หรือ ปีหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ nithiyod

เห็นภาพเลยครับ ช่วงนี้รถเปิดตัวเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ระบายสต็อกยังไม่หมดด้วยรึเปล่าครับ เพื่อนผมที่เคยเห็นบอกได้แต่ว่าภายในสวยมากๆลืมวีออสไปได้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

แล้ว Nissan Juke กับ ford eco sport 2013 จะเปิดตัวในงาน Tokyo Motor Show รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ APIJACK

ถ้าเลื่อนจริง ขอเป็นมี.ค- เม.ย. เลยก็ดีนะครับ จะได้ตกรุ่นช้าหน่อย แต่ก็แอบเห็นใจเพื่อนสมาชิก ที่รอซื้อตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของเก่าคงยังขายไม่หมด

ออฟไลน์ Gottinho

เลื่อนเปิดตัวไป รถเราก็ยังไม่ตกรุ่น อิ อิ

ตัวปัจจุบันนี้ใช้มา 4 ปีแล้ว มันยังขับดีตอบโจทย์มากๆ ทำให้โครงการขยายร่างเป็นแอคคอร์ด ไม่ต้องรีบร้อน เลื่อนออกไปก่อน จนอาจถึง G10 ก็เป็นได้ 5 5 5

ออฟไลน์ WawaAOY

ซื้อเวลา+ทำการบ้านน่าดูเจ้าฮอนด้า ซิตี้ 2014
คงดูการตลาดไม่อยากให้ดังชั่วข้ามคืนเหมือนเจ้าวืออส 2013 ใช่ไหมล่ะ
สีทนได้ สีทนดูต่อไป.....ก็ดีครับตื่นเต้นๆ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ตัวใหม่จะเติม E85 ได้หรือเปล่าครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

เลื่อนเปิดตัวไป รถเราก็ยังไม่ตกรุ่น อิ อิ

ตัวปัจจุบันนี้ใช้มา 4 ปีแล้ว มันยังขับดีตอบโจทย์มากๆ ทำให้โครงการขยายร่างเป็นแอคคอร์ด ไม่ต้องรีบร้อน เลื่อนออกไปก่อน จนอาจถึง G10 ก็เป็นได้ 5 5 5

ทำไงให้ city เป็นแอคคอร์ทหรอครับ ใช้ชุดแต่งของอะไร

ออฟไลน์ Nut_K

สรุปแล้วเลื่อนเป็นเมื่อไหร่หรอครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium