ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ภายในต่างๆ ของ camry hybrid เป็นยังไงบ้างครับ ถือว่าครบไหม  (อ่าน 5692 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinken

• Newbie
  • *
อยากจะซื้อรถซีดานขนาดใหญ่ไว้ใช้เที่ยวในครอบครัว อยากได้รถที่ option ครบๆ หน่อย เลยมองไปที่ camry hybrid ครับ อยากลองเล่นรถไฮบริดดูบ้างครับ ใครใช้อยู่คิดว่าเป็นไงครับ พวกอุปกรณ์ภายในรถครับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ถ้าอยากได้ option ครบๆเอา teana  ไม่ก็ Accord   แต่ว่าไม่มี Hybrid  นะ    แต่ถ้าจะเอา Hybrid  ก็  camry  แหละครับ  option  ก็โอเคอยู่  ขาดแค่ม่านถุงลมครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตามข้างบนครับ แต่ขอเสริมว่า ขาดเครื่องเสียงที่ไพเราะ และตัวช่วยการขับขี่ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมว่าก็โอเคอยู่นะครับ และถ้ามีเงื่อนไขว่าเป็น Hybrid มันก็เหลือตัวเดียวเอง แต่ถ้าไม่ได้กำหนดเรื่องนี้เป็นปัจจัยหลักแต่เน้นไปที่ภายในเป็นหลัก

ถ้าเป็นผม จะถือโอกาสไปลองนั่งสัมผัสเพื่อเปรียบเทียบเลยครับ

แล้วก็ถือโอกาสลองขับจริงด้วยเลย หาถนนเส้นที่มีครบทุกยี่ห้อที่อยากลอง แล้วจัดเเบบวันเดียวลองให้ครบ ตามสภาพใช้งานจริงเลยครับ ใครขับ ใครนั่ง ตรงไหนเป็นหลัก ฯลฯ เพราะถ้าให้เดา งบก็จะอยู่ใน 3 ตัวเลือกหลักๆ คือ คัมรี่  เทียน่าใหม่ แอคคอร์ด

เสร็จแล้วก็ขอแนะนำว่ารอนิดนึง แล้วไปเดินงานปลายปีนี้ครับ เพื่อต่อรองเงื่อนไขกันไป น่าจะได้ประโยชน์สูงสุดครับ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ถ้าเป็นไฮบริดคงต้องให้เค้าอ่ะครับ ถือว่าครบ

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
ถ้าโจทย์คือเอา hybrid ก็มีแค่ camry
แต่ถ้าโจทย์จะเอา option ครบๆด้วยก็อาจไม่ครบและไม่จัดเต็มเท่าอีกสองตัว

อย่างไรก็ตามผมว่า hybrid อยากให้คำนึงถึงตอนหมดประกันใช้ไปนานๆแล้วด้วยครับ
แต่ถ้าใช้รถไม่นาน ไม่เกิน 5-6 ปี ก็ไม่ต้องกังวลครับ

ออฟไลน์ Highway Star

เทียนาดีกว่าครบกว่าเยอะถูกกว่าด้วยไม่งั้นก็แอคคอร์ด  เว้นแต่จะต้องเป็นไฮบริดเท่านั้นค่อยแคมรี

ประหยัดน้ำมัน แต่หักลบกับราคาที่ตกแล้ว สรุปว่าไม่คุ้มครับ
ถ้าสนออฟชั่นไปเทียน่าหรือแอคคอร์ดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ berm

ออปชั่นครบครับ ที่ขาดตัวหลักคือม่านถุงลม ที่อยากได้อีกอย่างก็คือ

ระบบ smart entry ที่ต้องเปิดที่คนขับด้านเดียว เปิดที่ฝั่งคนนั่งไม่ได้

อย่างอื่นก็เป็นพวกของเล่นที่ยี่ห้ออื่นมีให้พวก drl ระบบ radar cruise ระบบเตือนการชน

ระบบ blind spot ที่ไม่มีให้ครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ผมใช้ Camry HV Navi อยู่ครับ (สลับกับ S80)

จริงๆแล้วถ้าถามแค่อุปกรณ์ภายใน ผมมองว่าครบๆแล้วนะครับ โดยเฉพาะ เบาะหลัง+พวงมาลัย ปรับไฟฟ้า

ถ้าจะขาด แล้วอยากได้ คือ
- Welcome Seat
- Sunroof
- เครื่องเสียงที่ดีกว่า JBL (อันนี้ไม่พอใจเลยแหละ)  ;D

ออฟไลน์ rute

แนะนำให้รอแอคอร์ดไฮบริด หรือ คัมรี่ HV MC ครับ...  ;D

ปล.ใช้คัมรี่ HV อยู่ครับ...

ออฟไลน์ Mortred

ถ้าให้เลือกแอคคอร์ดทอป เทียน่าทอป แคมรี่ไฮบริท

ผมเลือกแคมรี่ไฮบริท

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมว่าอุปกรณ์ที่ Camry HV ให้มันเกินพอแล้วครับสิ่งที่อยากได้จากคันอื่น มีแค่กล้องมองข้าง แค่นั้นจริงๆ

ออฟไลน์ vasin

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่มีระบบ HYBRID ก็เสร็จคู่แข่งเขาละครับ
แต่ถ้าพูดถึงดีไซน์ ผมว่าโอเคนะ
ดูหรูหรา user friendly มากกว่า accord

ออฟไลน์ Ruksadindan

จำได้ว่ามีสมาชิกคนหนึ่งสับซะแทบเละเลยครับ

แต่ถุงลม 4 ใบ กับ VSC ก็ยังไม่น่าเกลียดมากนัก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ครบและเพียงพอต่อการใช้งานครับ
เพียงแต่ไม่หวือหวาแบบคู่แข่งทั้ง2
ที่แน่ๆ 0-100 เร็วอย่าบอกใคร และอัตราสิ้นเปลืองเป็น กม./ลิตร ที่ไม่มีหน้าไหนเทียบได้
แต่ถ้ารุ่นเบนซินนี่โล้นไปหน่อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขอถุงลม 6 ใบขึ้นไป ระบบ bilnd spot ลำโพงขอยี่ห้อดีๆหน่อย ใส่ vdim sunroof จบ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ okashi

ผมใช้ Camry HV Navi อยู่ครับ (สลับกับ S80)

จริงๆแล้วถ้าถามแค่อุปกรณ์ภายใน ผมมองว่าครบๆแล้วนะครับ โดยเฉพาะ เบาะหลัง+พวงมาลัย ปรับไฟฟ้า

ถ้าจะขาด แล้วอยากได้ คือ
- Welcome Seat
- Sunroof
- เครื่องเสียงที่ดีกว่า JBL (อันนี้ไม่พอใจเลยแหละ)  ;D

จะว่าไปแล้ว 3 Option ที่ท่านกล่าวมามีใน Teana 2.5 เด๊ะเลย  ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Terng

หลังๆเราให้ความสำคัญกับของเล่น หรือออพชั่นมากเกินไปหรือเปล่า? ถ้าเป็นผมคงจะไปทดลองขับดูเลยครับ แล้วดูว่าชอบตัวไหน ของที่ให้มามัน "พอ" หรือยัง แล้วเทียบข้อเสนอราคาครับ ขอให้โชคดีได้รถถูกใจนะครับ  ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ friend2929

ถ้าโจทย์คุณเป็น ของเล่นที่ติดรถคงค่ายอื่นดีกว่าครับ

ถ้าเป็นHybrid และ อัตราเร่งค่ายนี้ดีกว่าแน่นอน

แต่ก็แค่ตัวเลขนะครับ ความรู้สึกจริงๆมันไม่ค่อยต่างเท่าใดนัก หรืออาจพูดว่าไม่รู้สึกเลยดีกว่า

เอามาให้ดูอีกรอบ หลายคนคงเคยเห็นละครับ

ออฟไลน์ Direct

• Newbie
  • *
พอดีผมเพิ่งออก camry hybrid ตัวปัจจุบันมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ส่วนตัวก็คิดว่าขาดที่ลำโพงเท่านั้นจริงๆครับ อย่างอื่นผมว่าก็เพียงพอแล้วอะครับ ผมไม่ได้สนใจ Option ภายในอะไรมากเท่าไหร่ แต่ G9 ภายในสวยกว่าจริงๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผมถือว่าครบครับ แต่ขาดแค่ม่านถุงลมจริงๆ

ส่วนออฟชั่นของแอคคอร์ด เทียน่า เป็นออฟชั่นที่ดีครับ

มีก็ดี ไม่มีก็ได้ แต่ใช้งานได้จริง ลองชั่งใจดูเอาครับ

Camry Hybrid จุดประสงค์เค้าชัดเจนอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Lucky_suby

คำวาครบของแต่ละคนคงไม่เท่ากันครับ แต่สำหรับผม มันพอแล้ว

ผมชอบสมรรถนะมากครับ นั่งสบายมาก เงียบ แรง ช่วงล่างฟีลดี

ให้ตัดสินใจอีกครั้ง ผมก็ยังเลือกแคมรี่ไฮบริดครับ (แถมซื้อตอนนี้โปรดีมากกกกก)

คำเดียว ไปลองขับดูครับ :)

ออฟไลน์ ivalice

• Newbie
  • *
ออพชั่นเบาะหลังปรับเอนได้ของ camry hybrid เนี่ย ดีมากนะครับ ขนาดรถยุโรป midsize sedan ยังไม่ค่อยให้มากันเลย ลองดูดีๆครับ

ส่วนออพชั่นของ teana ผมชอบเรื่องกล้องรอบด้านมากสุด เวลาแฟนหรือคุณแม่ขับ ถอยหลังไปมา จะเซฟมากครับ

accord ขอข้ามเร็วๆครับ ไม่น่าสนใจเลยสำหรับผม

ถ้าอยากเพิ่มงบอีก 3 แสน ไปเอา Benz ได้ C200 C Edition มันก็น่าสนอยุ่นะครับ ได้เรื่องภาพลักษณ์ แต่ออพชั่นแพ้หลุดลุ่ย