ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ตอนนี้ใครมองBT50 Proสวยขึ้นบ้าง ++  (อ่าน 11833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: ++ ตอนนี้ใครมองBT50 Proสวยขึ้นบ้าง ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 19:50:07 »
บอกตรงๆถ้ามันสวยผมซื้อไปแล้ว  คือรับไม่ได้จริงๆจนถึงทุกวันนี้

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
Re: ++ ตอนนี้ใครมองBT50 Proสวยขึ้นบ้าง ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 23:01:04 »

สวยพอป่ะ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 04:39:20 »
ผมว่าไม่สวย..แต่ก็ไม่แย่..แปลกๆ
แต่ดีไซน์ลักษณะนี้ผมว่าอยู่ได้ยาวนะ มันดูร่วมสมัยดี ไม่ใช่เหลี่ยมๆไปหมดแบบที่กระบะเป็นมาตลอด

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:31:50 »
ตั้งแต่วันแรกที่เห็นจนมาถึงปัจจุบันนี้ ยังไม่เห็นความสวยของมันเลยค่ะ ดิฉันเรียกมันว่า "Joker" เพราะมันเหมือนตัวละคร Joker ในหนังเรื่อง Batman ส่วนแฟนเรียก "ไอ้ปากฉีก" มันใหญ่ไม่สมกับตัวรถน่ะค่ะ แต่ถ้าภายใน บอกเลยว่าชอบมากๆ สวยดูลงตัวที่สุดในกลุ่มรถกระบะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวน่ะค่ะ ถ้าพูดถึงหน้าตากระบะเก๋ง ดิฉันยกให้ ไทรทัน ยกเว้นเรื่องเดียวคือ กระบะท้ายมันยาวเกินไป

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:46:04 »
ผมไม่ค่อยชอบรถอะไร ที่มันจะมีสไตร์คล้ายๆกัน อะ ...

ทำไมกระบะ ไฟหน้าต้องเป็นเหลี่ยมๆ .... ไฟท้าย ตั้งๆ เหมือนกันแบบนี้ทุกยี่ห้อ ถึงจะมองกันว่าสวย ......

ผมว่ามันไม่เหมือนใคร ไฟหน้า แบบนี้ไฟท้ายแปลกๆ มองไกลๆรู้เลย ว่ารุ่นอะไร ....

เอกลักษณ์เฉพาะตัว ทำมาเพื่อให้ต่าง ..... คนเห็นต่าง ก็มองสวย คนเคยๆแบบเดิมก็มองไม่เข้าท่า ....

แต่ตอนนี้ มันก็เห็นๆกันอยู่ว่า BT ออกวิ่งบนถนน กันเยอะมาก ...

ออฟไลน์ Majic3

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:56:47 »
ผมไม่ค่อยชอบรถอะไร ที่มันจะมีสไตร์คล้ายๆกัน อะ ...

ทำไมกระบะ ไฟหน้าต้องเป็นเหลี่ยมๆ .... ไฟท้าย ตั้งๆ เหมือนกันแบบนี้ทุกยี่ห้อ ถึงจะมองกันว่าสวย ......

ผมว่ามันไม่เหมือนใคร ไฟหน้า แบบนี้ไฟท้ายแปลกๆ มองไกลๆรู้เลย ว่ารุ่นอะไร ....

เอกลักษณ์เฉพาะตัว ทำมาเพื่อให้ต่าง ..... คนเห็นต่าง ก็มองสวย คนเคยๆแบบเดิมก็มองไม่เข้าท่า ....

แต่ตอนนี้ มันก็เห็นๆกันอยู่ว่า BT ออกวิ่งบนถนน กันเยอะมาก ...

เห็นเยอะขึ้นทุกวัน

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 12:03:33 »
ตอนที่ยังไม่เปิดตัว มีรูปออกมาเรื่อย ๆ เป็นกระบะที่หน้าตาน่าเกลียดโคตร !!
หลังจากเปิดตัวมีโอกาสเห็นคันจริง ครั้งแรกรู้สึกว่ามันใหญ่ดี แต่ก็เฉย ๆ ครั้งต่อ ๆ ไป เห็นบ่อยขึ้น รู้สึกมันก็ดูมีอะไรเหมือนกันแฮะ
จนสุดท้าย มีความจำเป็นต้องซื้อกระบะคันใหม่  มองไปที่ BT-50 Pro แบบไม่มีลังเลเลย

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 12:23:41 »
รถกระบะในทัศนคติของผมต้องดูบึกบึนดุดัน ประมาณสไตล์ปิคอัพของอเมริกันอย่างเช่น dodge ram , ford f-series ต้องแบบนั้นครับถึงจะสมกับเป็นรถกระบะ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 14:09:28 »
รถกระบะในทัศนคติของผมต้องดูบึกบึนดุดัน ประมาณสไตล์ปิคอัพของอเมริกันอย่างเช่น dodge ram , ford f-series ต้องแบบนั้นครับถึงจะสมกับเป็นรถกระบะ

อันนี้เห็นด้วยเลย  รถกระบะในแบบของผมต้องบึกๆ แบบอเมริกันเหมือนกัน
 ตอนChevy ตา2ชั้นออกมาใหม่ๆนี่ผมกรี๊ดสลบเลยทีเดียว หล่อเหลี่ยมโดนใจเหลือเกิน

กะว่าอีกซักพักจะต้องหารถใช้งาน(ไม่บ่อยนัก)อีกคัน
 จะไปเอาเจ้า4ตา มาวาง1UZ V8 ยกสูงนิดหน่อย(หนีน้ำ) ทำท่อคู่เสียงV8กระหึ่มๆหน่อย

ได้อารมณ์กระบะอเมริกันที่อยากได้ พอประมาณ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 15:00:11 »
ผมละสงสัยจิงๆคับว่าทำไมคนถึงไม่ชอบไฟท้ายสองก้อนบนด้านหลังของบีทีกันนะ  :-\ ส่วนตัวผมว่ามันดูแปลกดีคับและขอชมเชยมาสด้าที่กล้าแหกกฏเดิมๆของไฟท้ายรถกระบะ defy convention ให้แตกต่างจากยี่ห้ออื่นๆ เค้าก้บอกแล้วไงคับว่าเป็นรถปิคอัพผสมเก๋งมันก็ต้องมีไฟท้ายสองก้อนแบบนี้ล่ะคับ ยิ่งผมเป็นคนไม่ชอบอะไรที่เหมือนบ้านเมืองเค้าผมว่าสวยมากเลยค้าบบบบบบบบบบ ;)

ออฟไลน์ pamoch88

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 15:19:23 »
ผมมองว่าสวยและอยู่ได้นานกว่าฟอร์ดแน่นอนครับ

ฟอร์ด ไฟหน้า และ ไฟท้าย เหมือนรถ ยุค หิน เมื่อ 30 ปีก่อน  คหสต. ครับ

ออฟไลน์ Weerique

• Newbie
  • *
  • Drive your future.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 13:01:35 »
ส่วนตัวผมชอบนะ ทั้งดีไซน์และสมรรถนะ ดีไซน์ผมชอบที่ออกแนวสปอร์ตร่วมสมัย ไม่ดูเก๋ากึกเกินไป
ส่วนสมรรถนะนี่พอได้ศึกษาดูแล้ว ประอบกับอ่าน Review ของคุณ J!MMY ด้วย ทำให้ชอบเข้าไปอีก
ทุกวันนี้ขับ Dmax ปี 2005 อยู่ ช่วงล่างกระเด็นกระดอนมั่กๆ อย่างกะขี่ม้า ประกอบกับครอบครัวมีสมาชิกใหม่เป็นเจ้าต้วเล็กเข้ามา
เวลาไปไหนมาไหนนี่สงสารลูก คอพับคอเหวี่ยง เลยตัดสินใจมองหารถคันใหม่สำหรับครอบครัว
โจทย์หลักเลยคือช่วงล่างที่นิ่มหนึบ แฟนเสนอความเห็นมาว่าชอบ น้อง Mazda 2 Eligance แต่ตัวผมชอบสไตล์ Pickup
เพราะการใช้สอยค่อนข้างเอนกประสงค์กว่า เผื่อเวลาขนของด้วย เลยมีโจทย์อยู่ในหัวตอนนี้คือคู่แฝดสยาม Ranger กับ BT-50 Pro
ผมมองตัว 2.2 M/T อยู่ ซึ่งส่วนตัวผมติดตรง option ของ Mazda ในตัว 2.2 M/T ค่อนข้างน้อยกว่า Ranger ไปหน่อย
และตอนนี้ก็กำลังจะไปลองขับเจ้า 2 คู่แฝด ครับ ยังงัยการทดลองขับก่อนการตัดสินใจซื้อ คุณเท่านั้นที่จะตอบโจทย์ตัวเองได้ดีที่สุด

ปล. คหสต. ล้วนๆ ครับ
ปล. 2 ผมว่าสวยอยู่นะ คันสีแดงอ่ะ ^^