ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่า City 2014 เลื่อนเปิดตัว จริงหรอครับเนี่ยยยยยยยยย  (อ่าน 6004 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zalamanders

• Jr. Member
  • **
พอดีเห็นข่าวว่า City 2014 เลื่อนเปิดตัว สรุปมันจริงหรอครับ ไม่จริงใช่ม้ายยยยยยยยยยยยยย

ไหนใครวงในแสดงตัวออกมาเดี๋ยวนี้นะ บอกมาว่าโม้

เซ็ง อย่างกับอกหักแหนะ TT

แล้วงี้ Jazz มันจะเลื่อนไปด้วยมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ ;)

ออฟไลน์ SP

พี่จิมมี่บอกครับ  ;D ;D ;D

ผมจะบอกว่า ไม่แปลกใจหรอกครับ ที่จะต้องเลื่อนเปิดตัว

เหตุผลก็คือ....เดือนพฤศจิกายนนี้ จะเป็นเดือนที่ นักข่าวสายรถยนต์ทั้งหลาย
ซึ่งมีกันอยู่ทั้งวงการ ไม่ได้มากนัก จะไม่มีเวลาเหลือให้กับการเปิดตัวรถยนต์
รุ่นใดๆ เพิ่มเติม นอกเหนือจาก Nissan Juke ในปลายเดือน พ.ย.
ก่อนเข้างาน Motor Expo รอบ Press วันที่ 28 แน่ๆ

เพราะว่า แต่ละค่าย ต่างพากันจองคิวนักข่าว ไปเทสต์ไดร์ฟ ทริป รถรุ่น โน่น นี่ นั่น
สารพัดเซกเมนต์ เต็มไปหมด

แถมยังมี งาน Tokyo Motor Show ซึ่ง ปีนี้ Toyota Nissan และ Honda
ก็เชิญสื่อมวลชน ไปเช่นกัน รวมทั้ง เว็บของเราด้วย ต้องส่งน้องไปอีก 2 คน รวมเป็น 3 คน เลยทีเดียว
PR Honda เอง ก็แทบจะไม่เหลือเวลาเตรียมงานใดๆทั้งสิ้นแล้ว

ผมเองก็คุยกับทาง PR Honda แล้วละ ว่า ถ้าจะหาช่องเสียบละก็
ทำใจนะพี่ พวกพี่จะไม่เหลือนักข่าวมางาน หรือไปร่วมทดลองขับกันเลยแน่ๆ

ดังนั้น ให้เลื่อนไปก่อนแบบนี้แหละ ดีแล้วครับ ผมจะโคตรสบายใจเป็นอย่างยิ่ง

จึงเรียนมาเพื่อทราบจ้ะ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
กลายเป็น Honda ตกม้าตายตอนงานเปิดตัว

ตอนแรกผมก็คิดว่าข่าวโคมลอย แต่คุณจิมมี่โพสตอบแล้วคงจริงหล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เปิดพร้อมแจ๊สป่าว

;) ;)

ออฟไลน์ tap-mzr

ช้าๆ ระวัง toyota เอาไปกินนะครับ

ตัวจริงสวยครับ ผมเดินรอบรถ หลายรอบ พยายามหาจุดติ ยังไม่เจอ ...

ไม่เหมือนวิออส เดินไปด้านหลังเฉียงๆ จบเลย ...

ปล. การมาของ ยาริส อาจจะทำให้ city ต้องเร่งออกตามกำหนดเดิม ... รึเปล่า ... อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 16:37:30 โดย tap-mzr »
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
กำลัง Trial ใจเย็นๆ ครับ

ออฟไลน์ Zalamanders

• **
พี่จิมมี่บอกครับ  ;D ;D ;D

ผมจะบอกว่า ไม่แปลกใจหรอกครับ ที่จะต้องเลื่อนเปิดตัว

เหตุผลก็คือ....เดือนพฤศจิกายนนี้ จะเป็นเดือนที่ นักข่าวสายรถยนต์ทั้งหลาย
ซึ่งมีกันอยู่ทั้งวงการ ไม่ได้มากนัก จะไม่มีเวลาเหลือให้กับการเปิดตัวรถยนต์
รุ่นใดๆ เพิ่มเติม นอกเหนือจาก Nissan Juke ในปลายเดือน พ.ย.
ก่อนเข้างาน Motor Expo รอบ Press วันที่ 28 แน่ๆ

เพราะว่า แต่ละค่าย ต่างพากันจองคิวนักข่าว ไปเทสต์ไดร์ฟ ทริป รถรุ่น โน่น นี่ นั่น
สารพัดเซกเมนต์ เต็มไปหมด

แถมยังมี งาน Tokyo Motor Show ซึ่ง ปีนี้ Toyota Nissan และ Honda
ก็เชิญสื่อมวลชน ไปเช่นกัน รวมทั้ง เว็บของเราด้วย ต้องส่งน้องไปอีก 2 คน รวมเป็น 3 คน เลยทีเดียว
PR Honda เอง ก็แทบจะไม่เหลือเวลาเตรียมงานใดๆทั้งสิ้นแล้ว

ผมเองก็คุยกับทาง PR Honda แล้วละ ว่า ถ้าจะหาช่องเสียบละก็
ทำใจนะพี่ พวกพี่จะไม่เหลือนักข่าวมางาน หรือไปร่วมทดลองขับกันเลยแน่ๆ

ดังนั้น ให้เลื่อนไปก่อนแบบนี้แหละ ดีแล้วครับ ผมจะโคตรสบายใจเป็นอย่างยิ่ง

จึงเรียนมาเพื่อทราบจ้ะ

เหมือนพี่จิมมี่บอกแค่ว่าจะเลื่อนก็ไม่แปลก เพราะบลา บลา บลา...

แต่พี่จิมมี่ไม่ได้บอกเองว่าเลื่อนนี่นา เอ๊ะ ยังไง

ออฟไลน์ H.

ช้าๆ ระวัง toyota เอาไปกินนะครับ

ตัวจริงสวยครับ ผมเดินรอบรถ หลายรอบ พยายามหาจุดติ ยังไม่เจอ ...

ไม่เหมือนวิออส เดินไปด้านหลังเฉียงๆ จบเลย ...

ปล. การมาของ ยาริส อาจจะทำให้ city ต้องเร่งออกตามกำหนดเดิม ... รึเปล่า ... อิอิ
จุดติหรอครับ ใบราคา เป้นลม แอ้ก...
H.

ออฟไลน์ OHMMY

ทำไมถึงเลื่อนเปิดตัวครับ ผมงงแค่ว่าเค้ามีข่าวเปิดตัวอย่างเป็นทางการตั้งแต่เมื่อไหร่  :'(

ออฟไลน์ almondba

• **
เลื่อนครับ ผบทบ อยู่ honda
ถามเธอแระ เธอบอกเลื่อน

ออฟไลน์ tamjai

• **

จุดติที่สำคัญนะครับ เครื่องกับเกียร์ไม่มีพัฒนา ใช้ของเดิม หัวใจของระบบขับเคลื่อนอยู่ที่ 2อย่างนี้ แค่นี้ คิดดีดีครับ...

ออฟไลน์ Nut_K

สงสัยรุ่นเดิมค้าง stock เยอะเลยเลื่อนไปก่อน หรือไม่ก็ยอดขายปีนี้เข้าที่ 1 แน่นอนแล้ว เลยเลื่อนไปเปิดตัวเอาปัหน้าพร้อม Honda Jazz หว่า

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

จุดติที่สำคัญนะครับ เครื่องกับเกียร์ไม่มีพัฒนา ใช้ของเดิม หัวใจของระบบขับเคลื่อนอยู่ที่ 2อย่างนี้ แค่นี้ คิดดีดีครับ...
เอ๋ ไม่พัฒนายังไงครับ งง ตัวนี้ใช้ dual vvt-i กับเกียร์ cvt นะครับ แต่วีออสคือไม่พัฒนาเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Anvers30

ยาริสนี่ เสียอยู่สองอย่างคือ ราคาดันแพงตามวีออส ซึ่งก็เข้าใจว่าเอาชื่อมาขายแบบไม่อยากจะพ่วงอีโคมาด้วย ก็ขายราคาตามใจฉันได้ ภายในก็วีออส ฉนั้นต้องแพง ลูกค้าห้ามบ่น อีกอันคือออปชั่นตัวล่าง มันจะแข่งกับโปรตอน แซฟวี่เหรอครับ เผลอๆหนักกว่าด้วยมั๊งน่ะ กระจกมือหมุน มองข้างปรับมือ เจอไปปวดตับเบย ถึงจะบอกว่ามีแอร์แบคกับเอบีเอสมาให้ ก็โอเคแล้วแต่

ถ้าแน่จริงไม่ตั้งราคาแบบ ตอนเป็นยาริส 1.5 ไปเลยล่ะ แล้วเพิ่มออปชั่นให้สมราคา ก็น่าจะโออยู่ พูดอีกนัยนึงก็คือ ลำบากนักก็อย่าทำเลยอีโคคาร์น่ะ

ปอลิง ยาริสตัวจริงสวยดี แล้วก็อยากเห็นซิตี้ตัวใหม่เร็วๆ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
ถ้าเลื่อนหนูคงไม่แปลกใจค่ะ เพราะ คุยกับเซลล์ ฮอนด้า ยังบอกว่า ลูกค้ายัง จองรุ่นนี้อยู่เลย
แถมจากเดิมที่ น่าจะมีข่าวความเคลื่นไหว กลับกลายเป็นเงียบเป่าสาก สงสัย คงดูเกมส์ที่วีออสออกมาแล้ว แทบไม่ต้องออกแรงมาก

อ้อ โปรส่งเสริมการขายของซิตี้ หมดสิ้นเดือนนี้ ถ้าไม่มีอะไรอัดฉีดก็คงมาแล้วค่ะ คงพยายามระบายของเก่าอยู่

กลับกลายเป็นว่าคนที่ไปรู้เรื่องหรือติดตามทางเนตหรือสื่อ กลับ เป้นกังวลมากกว่าคนทั่วไป ที่ไม่ได้สนใจความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับวงการพวกนี้ค่ะ ออกได้ก็ออก มีเงิน แถมรถมันก็ลงตัวไม่มีจุดติ

ถ้ายาริสมาแล้วมีผล กระทบ คงก็ยังไม่ใ่ชอยู่ดีแหละ  ดีไม่ดี อาจทำให้นิ่งนอนใจถึงขนาด เลื่อนเปิดตัว (แทนที่จะเล่นมุขขายของเก่ากินแบบวีออส)

ปล. เซลล์กระซิบว่า ขายง่ายกว่า ซีวิค HV กับบริโออีกค่ะ   -..-
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ