ผู้เขียน หัวข้อ: ม๊อบยางพารายึดรถเทรลเลอร์ขนส่งรถเชฟน่ากลัวจังคับ  (อ่าน 8356 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
สงสัยมันเห็น ต้นแบบก่อม็อบไม่พอใจแล้วทำลาย แล้วทำสำเร็จ  พวกนี้เขาเลยเอาตาม เดีวไม่พอใจอะไรก็ปิดถนน เผา ทำลาย ก็ได้ ไปเรื่อยๆ จะจบมั้ยเนี้ย :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เฮ้อ...

ออฟไลน์ panumat

• Newbie
  • *
ผมขอตอบในฐานะที่ผมเป็นลูกชาวสวนยางนะครับ ที่เขาประท้วงกันนั้นใช่ว่าจะไม่พอใจในสิ่งที่รัฐบาลให้ แต่จนถึงตอนนี้ทางภาครัฐยังไม่ได้ทำอะไรให้เลยครับทุกท่าน แค่รับปากว่าจะทำ ยังไม่ได้ทำอะไร นอกจาก ให้ชาวสวนไปลงทะเบียนเท่านั้นเองครับ ไม่มีเงินมาให้ ราคราก็ยังเป็นราคาตามท้องตลาดไม่การช่วยอะไรทั้งสิ้น เรื่องนายทุน ถึงอาจจะมีแต่ให้ได้ไม่มากนัก มันไม่ได้เก็บง่ายเหมือนข้าวสาร  เค้าเดือดร้อนจิงๆครับนะครับท่าไม่ทำกันถึงขานดนี้ มันก็ไม่เป็นข่าว มันไม่มีเสียงสะท้อน เค้าต้องการให้คนรับรู้