ผู้เขียน หัวข้อ: jazz hybrid เลขไมล์ 3,002กม. จากราคา 768,000 บาท ลดเหลือ 500,000 บาท คุ้มไหม  (อ่าน 6119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
jazz hybrid  เลขไมล์ 3,002กม. จากราคา 768,000 บาท ลดเหลือ 500,000 บาท

เป็นรถ testdrive

คุ้มและดีไหมครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

ส่วนต่าง 268,000 บาท กับเลขไมล์นี้ รถเทส ผมว่า ตอบยากจังครับ มันจะคุ้มดีหรือไม่คุ้มดี รอท่านต่อไปครับ เพราะมันต้องโดนยำมาเยอะแล้วแน่ !

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
สำหรับผม ผมว่าโอเคนะครับ ต่อๆหน่อยก็โอเคเลยครับ เพราะไปหารถว่ง 3000 โล แบบนี้ในตลาดมือสองราคา 500, 000 ก็คงไม่มีหรอกครับ

ออฟไลน์ niamo

• Newbie
  • *
เลขไมล์นั้นเชื่อถือได้จริงหรือเปล่าครับ วันก่อนผมเจอ Mazda 2 แถวหน้าราม เป็นรถใหม่เหมือนขับส่งตามโชว์รูม(ที่มีบาร์โค๊ดติดที่กระจก) มองเข้าไปในรถเห็นไฟเตือนที่หน้าปัทม์ขึ้นโชว์เต็มไปหมดแต่ก็ยังขับอยู่ปกติ เลยเดาเอาเองว่าเขาคงถอดอะไรออกสักอย่างที่ทำให้ไมล์ไม่ขึ้นรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ก่อนต่อราคา ถามเงื่อนไขการรับประกันตัวรถก่อนก็ดีครับ

เอาแบบชัดเจนว่า เหลือประกันตัวรถจากโรงงานแบบไหน เงื่อนไขมีเปลี่ยนแปลงอะไร แล้วระยะเวลาเหลือเท่าไหร่ด้วย

ถ้าเหลือแค่ปีกว่า ก็ต้องคิดหนักหน่อยครับ

แล้วซื้อสด หรือ ผ่อน ถ้าผ่อน ดอกเบี้ยแบบรถใหม่หรือรถเก่า เพราะรถเทส ผมเข้าใจว่าน่าจะต้องจดทะเบียนแล้วด้วยมั๊งครับไม่แน่ใจเท่าไหร่ ต้องลองเช็คดูด้วย

เสร็จแล้วก็ค่อยหักคอเลย ต่อไป 4.5 แสน ไรแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ tubtup

รถใหม่ๆ ผมเห็นถอดฟิวส์ตัวเดียว เลขไมล์ก็ไม่ขึ้นแล้วครับ
ส่วนคุ้มไม่คุ้ม คงต้องดูจากสภาพรถแล้วแหละครับ แต่ถ้าดูจากราคาถ้าไม่ใช่รถเทส ก็คุ้มครับ

ครับมีการจดทะเบียนแล้ว

เป็นรถ testdrive

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 12:58:21 โดย Mortred »

ออฟไลน์ JIRATH

ดูสภาพเบาะ หรือพวงมาลัย แม้แต่ทุกส่วนที่โดนสัมผัสว่ามันเหมาะสมกับ 3000 กิโลมั้ย

ยางล้อซุ้มล้อ เขรอะมากรึเปล่าอันนี้ก็น่าจะพอสังเขปได้นะครับ

เป็นผมผมก็สนนะ ราคายั่วดี วิ่ง 3000 กิโล

ลองเช็คดูดีๆครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Highway Star

ลองเอาเลขเครื่อง ตัวถัง ไปเชคกับศูนย์ดูว่า3000จิงหรือป่าว เพราะไมล์พวกนี้มันเอาเครื่องกดตั้งได้ครับผมมีเพื่อนทำเตนท์รถมันบอก ถ้าจริงก็น่าสนนะครับ แต่ลองต่อให้เหลือสัก450000ดู

jazz hybrid นี่เป็นตัวแรกที่ honda ผลิตมาใช่ไหมครับ

ไม่รู้ตัวรถมีปัญหาอะไรไหม

แล้วมันประหยัดมากหรือป่าว ถึง 20 ต่อโลไหมครับ

ออฟไลน์ H.

เช็คสภาพรถก่อนดีกว่าครับ ราคายั่วจริงอะไรจริงแต่ตรวจสอบให้ดีก่อน
H.

ออฟไลน์ joufo

ถ้าจะซื้อผ่อน
เป็นผมเอารถใหม่ดีกว่าครับ ดอกเบี้ย 0% ด้วย (รึเปล่าหว่า)

ถ้าจะซื้อสด ก็เช็คสภาพดีๆ ครับ

แต่เป็นผมนะ ผมเอารถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ Monn

รถเทส ผมคงถอย ขนาดรถที่เขาว่าของผู้บริหาร ยังมีเพื่อนเจอดีเลยคับ  หากไม่ได้ว่ามันสวยจริงๆ รถใหม่ดีกว่า
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
รถเทสต้องดูให้ละเอียดๆเลย เพราะคนเทสแต่หล่ะคนคงจัดหนักทั้งนั้น แต่ราคาลดยั่วใจมาก

ออฟไลน์ apinui

ถ้าซื้อสด หรือถ้าเค้าให้ผ่อนโปรดอกเบี้ย 0% คุ้มครับ ....

แต่ถ้าไม่ได้โปร หรือ ผ่อนดอกเบี้ยปรกติ .... ออกรถใหม่คุ้มกว่าครับ ..

ป.ล. รถเทสไดร์ ไม่ได้เลวร้ายนะครับ เพราะคนเทสไฮบริจ ไม่เหยี่ยบกันหนักครับ บวกกับ ถนนทุกวันนี้ เทสหนักๆยากครับ รถเยอะ ....

ออฟไลน์ Chris Evn

รถ test drive ใม่เอาครับ

แล้วถ้าเป็นรถยนต์  test drive มีของยี่ห้อไหน รุ่นอะไร น่าเล่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 09:05:21 โดย Mortred »

แล้วก็มี

testdrive honda city เป็นตัว sv(top) สีขาว เลขไมล์ 4,624 กม. จดทะเบียนแล้ว

จากราคา 704,000 บาท ลดเหลือ 500,000 บาท

ของแถม

1. ฟิล์ม 3m รอบคัน 60%

2. สเกริต 4 ชิ้นรอบคัน (modulo แท้)

3. สปอยเลอร์ (modulo แท้)

4. กระจังหน้า (modulo แท้)

คุ้มไหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มือ2 ยังสู้

แต่รถเทสขอผ่านจริงๆครับ