ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถแล้วเวลาชะลอความเร็ว มีเสียงยางดังวื้อๆๆๆ  (อ่าน 4963 ครั้ง)

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
ถ้าฟังจากหูของผมเองเหมือนดังจากยางคู่หลัง ยางใหม่ปี2013 วิ่งมาได้ 2000 กิโล
จะเปนช่วงที่ลดความเร็วตั้งแต่100-80ลงมา จะได้ยินเสียงวื้อๆๆ ถ้าขับช้าๆประมาณ60
แล้วลดความเร็วจะไม่มีเสียง ลมยางผมเติม 35ปอนด์ทั้ง4ล้อ ตอนแรกเติม32ทั้ง4ล้อ
 ก็ยังมีเสียง ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับยางมั้ยคับ ยาง toyo dbr

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 14:52:51 โดย nachi »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
ยังสรุปยากว่าเป็นที่ยางใหมเพราะจากที่บอกคือเป็นเส้นเดียวหรือคู่เดียว
ลองเอาเจ้ายางตัวที่มีปัญหาสลับมาขัางหน้าแล้วลองดูว่าเสียงตามมาใหม ถ้าตามมาก็โป๊ะเช๊ะเลย

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
ยางใหม่ไม่น่ามีเสียงดัง
ลองเช็คเรื่องลูกปืนล้อด้วยครับ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ผมเคยเป็น รถลูกปืนแตก ลองชะลอรถแล้วเปิดกระจกฟังดู

• **
เด๋วจะเอาเข้าศูนย์ดูคับ แต่จากอาการ ลองหาข้อมูลใน googleแล้ว
เปนไปได้สูงเลยว่าลูกปืนล้อลาโลกแหงๆ ขอบคุนทุกท่านมากๆคับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
รถที่บ้านพึ่งลูกปืนล้อแตกไป  แต่เสียงลูกปืนมันจะดังแบบตลอดนะ   ยิ่งขับเร็วยิ่งดัง  แต่อาการนี้ผมว่าอาจจะเป็นที่ยางนะ

ออฟไลน์ bosstanakorn

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นที่ลูกปืนล้อ ก็ลองเอาแม่แรงขึ้นแล้วลองเขย่าล้อดูครับ

• **
คงจะเช็คทั้งยางทั้งลูกปืนเลยล่ะคับ เริ่มที่เช็คลูกปืนก่อน ถ้าไม่จบค่อยมาต่อที่สลับยางดู