ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคแล้วมีเสียงหอน  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Champion

• Newbie
  • *
เบรคแล้วมีเสียงหอน
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 19:50:08 »
อยากขอความช่วยเหลือค่ะ  รถเวลาถอยหลัง แล้วเบรค จะมีเสียงหอนดัง และยาว แต่เวลาเดินหน้าแล้วเบรค เสียงจะไม่มีนะคะ

เท่าทีฟังเอา เสียงดังมาจากล้อหน้า เคยเอารถเข้าศูนย์ ศูนย์ว่า อาจเกิดเพราะ รถไปลุยน้ำ แล้วมีเศษอะไรไปติดจานเบรค ก็ทำความสะอาดให้

พอเอารถกลับมาใช้ที่บ้าน เสียงเงียบได้แค่ 1-2 วัน แล้วก็ดังใหม่ อาการเดิม เอารถเข้าศูนย์เช็คอาการนี้ 2-3 ครั้งแล้ว ก็ไม่หายขาด มันเกิดจากอะไร

แล้วควรทำอย่างไรดีคะ  ขอบคุณค่ะ

ปล.รถมาสด้า 2 อายุ 3 ปีค่ะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: เบรคแล้วมีเสียงหอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 21:43:30 »
อาจจะเป็นที่ผ้าเบรคครับ ลองเช็คดูอีกทีครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 21:51:06 »
ประสปการ์นผมบอกว่า ร้านช่วงล่างจะชี้ทางสว่างเรื่องนี้ได้ดีกว่าศูนย์

ผมคิดว่าเป็นที่ผ้าเบรคเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Champion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 20:55:28 »
ขอบคุณนะค๊า