ผู้เขียน หัวข้อ: แคตตาล๊อครายละเอียด CX-5 ที่จะเปิดตัวทั่วประเทศ 7 พ.ย. นี้ครับ  (อ่าน 14198 ครั้ง)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
เวลาเปลี่ยนยาง ค่ายาง 17นิ้ว กับ 19นิ้ว ราคาต่างกันเยอะมั้ยครับ (ถ้าเป็นยางรุุ่่นเดียว / ยีห่้อเดียวกัีน)  :) :) :)

ยาง 17" ขนาด 225/65R17 ขนาเดียวกับ CRV หาง่ายมาก ราคามีตั่งแต่ 3000 จนถึง 8000 แล้วแต่ยี้ห้อ
ส่วน 19" ขนาด 225/55R19 อันนี้ยังไม่มีรถรุ่นไหนใส่เลย ลองหาจากเมืองนอก ก็มีให้เลือกน้อยมาก รุ่นที่ติดรถเป็น toyo รุ่นอะไรไม่แน่ใจ
ส่วนถ้าจะเอาแบบใกล้เคียงเดิม ก็ต้องขนาดเดียวกับ captiva LTZ 235/50R19 ราคาก็ประมาณ 7-8 พันบาท แต่ในอนาคตน่าจะมี toyo ที่ติดรถขายครับ แต่ราคาก็ไม่ถูกแน่ครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
2.0s

2.0 เบสิค น่าสนใจมากครับ  ;D

ออฟไลน์ Majic3

• Jr. Member
  • **
ตัว 2.0 จัดเต็ม :o :o

ออฟไลน์ vrsg

• Newbie
  • *
ทะยอยลงโชว์รูมแล้ว
วันนี้ไปชมมา ตัวจริงมีมา 3 คัน

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ราคาหละครับ
ราคายังไม่มาครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

ดีเซล ล้านหกห้าไปหาพีพีวีเครื่องสามพันดีกว่ามั้ย
ผมว่าไม่ดีครับ ครอสโอเวอร์ กับ กระบะดัดแปลง ฟิลลิ่งมันต่างกันเยอะ !

ออฟไลน์ BrownCony

ดีเซล ล้านหกห้าไปหาพีพีวีเครื่องสามพันดีกว่ามั้ย
ผมว่าไม่ดีครับ ครอสโอเวอร์ กับ กระบะดัดแปลง ฟิลลิ่งมันต่างกันเยอะ !

เห้นด้วยกับคุณ f1rstgot ครับ

ออฟไลน์ gresailda

• Newbie
  • *
  • Emission Analytiker

เห้นด้วยกับคุณ f1rstgot ครับ

เห็นด้วยอีก 1 เสียงคับ

'09 Mazda 2 1.5 MZR
'09 Kia Soul 1.6 CRDI
'14 Nissan Juke 1.6 HR

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
วันนี้ไปชมมา ตัวจริงมีมา 3 คัน

สีเงิน สวยดูดีมากเลย(สีขาวดูโพลนไปหน่อย)

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
ไฟ DRL ของตัวนี้เป็นยังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ tp09

ตัวรถสีอะไรถึงจะได้ภายในสีดำครับ

ออฟไลน์ LaTeX

กำเงินล้านกว่าไปซื้อ MuX ได้ฟีลกับหน้าตาเหมือน D Max
กำเงินล้านกว่าไปซื้อ cx5 ฟีลไม่รู้ แต่หน้าตาหล่อกว่าbt50 pro แบบไม่ติดฝุ่น

MuX ท่าจะไม่รอดแหะ แถมยังมีเทรล กับฟออีก ...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ความปลอดภัยครบตั้งแต่รุ่นล่างเลย

ออฟไลน์ puccainbkk

• Newbie
  • *

สีเงิน สวยดูดีมากเลย(สีขาวดูโพลนไปหน่อย)

ว่าจะออกไปดูที่0 แถวบ้านว่ามียัง สนใจอยู่เคยมี mazda ใช้กะเค้าอยู่ สีแดงจำได้เปล่าpuccamam แฮทแบก Series 3 อะไรสักอย่าง   อีกตัวตอนอยู่เมกา 626 ของแฟนพี่ตา ใช้หัดช่วง2เดือนแรกก่อนเราถอยรถ ใช้ไปรับส่งหลานๆ กะไปเรียนวชาพิเศษที่UC BerKeley ถือว่าใช้ดี อึดทน ดีนะ และก็ประทับใจ กะ bt50 แค่ไม่ชอบเสียงดีเซลดังไปหน่อยในรูปที่ลงสีเงินโดนใจสวยดี

ขอบคุณครับข้อมูล

ปล. แต่maz นี่ทำใจและต้องระวังเพราะ 0 ที่นี่ช่างแย่มากจากที่ แฟนคุณน้าทุกครั้งที่ต้องเข้าservice ในช่วงแรกๆ จนต้องเอาไปเข้า 0 ที่อุบลแทน แล้ว

ออฟไลน์ puccamam

ว่าจะออกไปดูที่0 แถวบ้านว่ามียัง สนใจอยู่เคยมี mazda ใช้กะเค้าอยู่ สีแดงจำได้เปล่าpuccamam แฮทแบก Series 3 อะไรสักอย่าง   อีกตัวตอนอยู่เมกา 626 ของแฟนพี่ตา ใช้หัดช่วง2เดือนแรกก่อนเราถอยรถ ใช้ไปรับส่งหลานๆ กะไปเรียนวชาพิเศษที่UC BerKeley ถือว่าใช้ดี อึดทน ดีนะ และก็ประทับใจ กะ bt50 แค่ไม่ชอบเสียงดีเซลดังไปหน่อยในรูปที่ลงสีเงินโดนใจสวยดี

ขอบคุณครับข้อมูล

ปล. แต่maz นี่ทำใจและต้องระวังเพราะ 0 ที่นี่ช่างแย่มากจากที่ แฟนคุณน้าทุกครั้งที่ต้องเข้าservice ในช่วงแรกๆ จนต้องเอาไปเข้า 0 ที่อุบลแทน แล้ว

จำได้ มาสด้า 323 แต่ก็ไม่ใช่รถเรา

แล้วต่อมา ตอนแต่งงานแล้ว ก็ใช้รถเก่าหัวหน้าอยุ่พักนึง เป็น มาสด้า โครโนสสีเงิน เป็รห้าประตู....

หลังจากcronos แล้ว มาสด้าก็ไม่เห็นทำรถขนาดกลางออกมาอีกอ่ะ? เห็นแต่รุ่น3 ,2 อะไรเนี่ย แล้วช่วงนั้น เราก็หันไปใช้ฮอนด้าแล้วด้วย

ออฟไลน์ superden

แล้วcx-5 กับmu-x ตัวท๊อปสุด อีก5ปีข้างหน้า ราคาตัวไหนจะตกกว่ากันครับ ถ้านับเป็น% (ขอตอบแบบฟันธงหน่อยครับ)