ผู้เขียน หัวข้อ: // อัพเดต!! ตารางสรุปสเป็คแต่ละรุ่นย่อยของ Mazda CX-5 ล่าสุด //  (อ่าน 18600 ครั้ง)

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ทำมาเป็นตารางให้ดูกันง่ายๆ ครับ

ถ้ามีข้อมูลส่วนไหนผิดพลาด แจ้งมาได้เลยครับ

หมายเหตุ: Update1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2013, 22:25:31 โดย FevAn »
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
รายนี้รุ่นล่างสุด คุ้มอ่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
สเปค 2.0S โดนอ่ะครับ หึยๆๆๆๆ มี DRL มาด้วยแฮะ  : :o

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
หน้าจะมีตัว ดีเซลขับสอง  ;D
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Pasakorndvm

5C หรือ 5S ดีน๊า คุ้มทั้งคู่
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Highway Star

อยากได้ดีเซลอ่ะ แต่ราคามันแรงเกินแต่ออฟชันเค้าก็โอเคนะ

ออฟไลน์ Mongrun

• Newbie
  • *
ขอให้ mazda 6 มาแบบนี้ด้วยเห้อออออะ

ออฟไลน์ Deaw

2.2D รู้สึกจะเป็น 175 hp นะครับ

ออฟไลน์ LateTeenager

• **
อยากได้ดีเซล แต่กลัวค่ายาง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รอชมราคาครับ

ออฟไลน์ BIGP

นึกว่ากำลังเล็ง iphone อยู่นะครับเนี่ย 555

ออฟไลน์ Volta

ตัว 2.0 c ที่ปัดน้ำฝนแบบอัตโนมัตินะครับ และไฟหน้าสามารถปรับระดับได้ เป็นปุ่มเลือกระดับเองจากในรถ ส่วนรุ่นที่เหลือเป็นแบบปรับระดับอัตโนมัติครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Harem

อื้อหือมาเต็มตั้งแต่รุ่นล่าง  :o

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
ภายใน

เบาะนั่ง น่าจะเป็นเบาะหนัง มากกว่านะ

ออฟไลน์ TG333

แก้ไขข้อมูลที่ผิดพลาดเรียบร้อยแล้วครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
กะขายตั้งแต่ล่างสุดยันบนสุดเลย
ขายดีน่าจะ 2.0 s กับ 2.5 นะเนี่ย
จับดมแกสจาก0ประกันไม่ขาดอีก

ออฟไลน์ achila6642

• Newbie
  • *
ไม่มี sunroof หรอครับ

ออฟไลน์ MystogaN

DRL ใส่ตรงไหนหว่าเพราะเมืองนอกมันไม่มีนี่ซิ ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ไม่ปลื้มตัวดีเซลอย่างเดียวคือไอ้ล้อ19นิ้วนี่แหละ จะใหญ่ไปไหนเปลี่ยนยางทีร้องเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

จัดสเป็กมาไม่น่าเกลียด ขอให้ขายได้ดีๆครับ 2.5 กับ 2.2D นี่ทำพวก X1 หนาวได้เลยล่ะ
ขอแค่ 4S 8GB ก็พอ ราคากำลังลดลงมาดีครับ

DRL ใส่ตรงไหนหว่าเพราะเมืองนอกมันไม่มีนี่ซิ ;D
ไม่แน่ใจใช้หลอดไฟสูงเหมือนมาสด้าบางรุ่นในเมกา และ VW นำเข้าบางรุ่น (ก่อนใช้ LED) รึเปล่านะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ออพชั่นสุดยอดไปเลยครับ  (ออกแนว ไม่แพ้เทียน่า)

ส่วนตัวคิดว่า 2.0S น่าโดนมาก  แต่ 2C ก็ไม่น่าเกลียด    หรือข้ามไป 2.5เลยก็ยังแหล่ม 
แต่รุ่นดีเซล เลยดูแพงไปเลยแฮะ อาจเพราะออพชั่นดีๆ รุ่นล่างๆมันก็มีมั้งครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
แหม่ๆ ขอบ 19 จากโรงงาน ถูกใจจ๊อดดดดด

เครื่องเสียง Bose อีก

ไม่รู้นะผมกลับรู้สึกว่า 2.2 D น่าเล่นสุดๆอ่ะ ถึงราคาจะดีดไปไกล
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ wut get real

ออฟชั่นจัดเต็มมากครับ รอดูราคาจริง จะทำให้ CRV หืดขึ้นคอได้หรือเปล่า
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Chris Evn

2.0S คุ้มสุดๆ

ออฟไลน์ Mcgyver

• **
บางโชว์รูมรถมาจอดอยู่ข้างหลังแล้วครับ เมื่อวานเซลส์โทรมาบอกให้ไปดูรถได้แต่จะส่งมอบได้ต้องหลัง7พย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นแรงม้าแรงบิดตัวดีเซลแล้วน่าไปลองมากๆ
แล้ว Bose 9ลำโพง น่าจะเป็นรุ่นเดียวกับ Teana รึเปล่าครับ

จัดสเป็กมาไม่น่าเกลียด ขอให้ขายได้ดีๆครับ 2.5 กับ 2.2D นี่ทำพวก X1 หนาวได้เลยล่ะ
ขอแค่ 4S 8GB ก็พอ ราคากำลังลดลงมาดีครับ

ไม่แน่ใจใช้หลอดไฟสูงเหมือนมาสด้าบางรุ่นในเมกา และ VW นำเข้าบางรุ่น (ก่อนใช้ LED) รึเปล่านะครับ

ถ้าจะเอา iPhone 5C ผมแนะนำว่าไปหา iPhone 5 ค้างสต็อกดีกว่าครับ
ฝาหลัง 5C มันก็อกแก๊กกว่าที่ผมคิดไว้ แต่ก็สวยดี เงาๆมันๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 10:54:56 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากให้ 2.2 แค่ 1.6M ก็พอ

ตั้งราคาแบบนี้ mz6 2.2 คงเหนื่อย

แต่ออฟชั่นครบตั้งแต่รุ่นล่างเลย แน่นมาก

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ราคามาแบบนี้พอเดาทาง 6 ได้เลยนะเนี่ย
ที่น่าตกใจ ชุดคอนโซลหน้า cx5 เหมือนจะยกของ 6 มาใส่
 ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Cpete

รุ่นล่างนี้ น่าสนมากกกกเบย ไม่ก็รุ่นดีเซลก็อีกคั่น

ออฟไลน์ mongolias

ตัวล่างนี่เปิดตัวมา CRV สะเทือนแน่ๆ ออปชั่นเยอะจริงๆ