ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องอินเทอเฟสให้ดูหนังได้ ถ้าเราเอารถไปติดตั้งเพิ่มจะหมดประกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1466 ครั้ง)

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
อยากให้ดูหนังขณะรถวิ่งได้ เป็นรถ เอ็กซ์ 3 เห็นเซลล์บอกถ้าเราไปติดเพิ่มจะทำให้หมดประกัน
จริงหรือเปล่า พี่คนใหนที่เคยติดรถเราจะหมด bsi หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
หมดประกันครับ เฉพาะในส่วนนั้น ตั้งแต่คุณรื้อคอนโซลออกมาแล้วครับ ดังนั้นระบบเครื่องเสียงกับหน้าจอถ้าเสียก็เคลมไม่ได้เลย ถ้าอยากทำจริงๆ รอให้หมดระยะประกันดีกว่าครับ
ยกเว้นถ้าเป็นกล่องแบบ add in ไม่มีการตัดสายไฟ อันนั้นทำไปเหอะครับ ถ้ามีปัญหาค่อยถอดออกแล้วไปเคลมกะศูนย์ได้ครับ