ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : ทดลองขับ Isuzu MU-X//  (อ่าน 24617 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : ทดลองขับ Isuzu MU-X//
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:59:21 »
ผมเข้าใจอารมณ์แระว่า เวลาคนเจอพี่จิมมี่ตามงานรู็สึกยังไง

;D :D

The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : ทดลองขับ Isuzu MU-X//
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:32:51 »
เบาะแถวสองมันพับพนักพิงลง แล้วยกตัวเบาะขึ้นได้เหมือน avanza มะหว่า

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:48:45 »
เบาะแถวสองมันพับพนักพิงลง แล้วยกตัวเบาะขึ้นได้เหมือน avanza มะหว่า

ได้ครับ เหมือนกันกับ Trailblazer

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:13:39 »
เคยจำได้ว่า Isuzu ไม่มีนโยบาย ให้สื่อมวลชนเอารถไปทดสอบ  

ผมเลยแปลกใจ

ทดสอบโดยคุณ Moo Cone ในฐานะผู้ใช้รถ Isuzu ไม่ใช่สื่อมวลชน ไม่ขัดต่อนโยบายบริษัทครับ
เพื่อนผมที่ ISuzu บอกว่าเอาไปทดสอบได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องไปติดต่อเอง เค้าไม่เอาไปให้ทดสอบเหมือนญี่ห้ออื่นๆครับ เหมือนยืมหนังสือห้องสมุดอ่ะครับ อาจจะยุ่งยากนิดหน่อย เจ้าอื่นเค้าเอามาให้เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 13:09:22 »
เคยจำได้ว่า Isuzu ไม่มีนโยบาย ให้สื่อมวลชนเอารถไปทดสอบ  

ผมเลยแปลกใจ

ทดสอบโดยคุณ Moo Cone ในฐานะผู้ใช้รถ Isuzu ไม่ใช่สื่อมวลชน ไม่ขัดต่อนโยบายบริษัทครับ
เพื่อนผมที่ ISuzu บอกว่าเอาไปทดสอบได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องไปติดต่อเอง เค้าไม่เอาไปให้ทดสอบเหมือนญี่ห้ออื่นๆครับ เหมือนยืมหนังสือห้องสมุดอ่ะครับ อาจจะยุ่งยากนิดหน่อย เจ้าอื่นเค้าเอามาให้เลย

ถามกับทาง ฝ่าย PR เมื่อนานมาแล้วครับ
เขายืนยันว่า ไม่มีนโยบายให้สื่อมวลชนยืมรถไปทำรีวิว ครับ
ยกเว้นการยืมเพื่อนำไปทำกิจกรรมการกุศล หรือกิจกรรมการตลาดอื่นๆ ที่ตรีเพชรฯ เองมีส่วนร่วมครับ

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 13:52:40 »
ไหง รถรุ่นใหม่ๆ เปิดตัว พร้อม พวงมาลัย ทรงกางเกงใน
หรือ เทรนด์ใหม่ของพวงมาลัย ปี 2013

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 13:55:28 »
เยี่ยมมากครับ  ;)

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 14:44:11 »
ความเห็นส่วนตัว

ผมรู้สึกว่า Design ภายนอกมันโอเคเลย สวยขึ้นกว่าตัวเก่าเยอะ

แต่มันไม่ถึงกับรู้สึก "ว้าว" ตื่นตา ตื่นใจมากนัก

คงเป็นเพราะว่า Trailbrazer ออกมาก่อนนานแล้ว เลยทำให้รู้สึกชินตา และ เฉยๆ กับเส้นสายแบบนี้

ถ้าไม่มี Trailbrazer ในเมืองไทย

เชื่อว่าเจ้า Mu-X ตัวนี้ออกมา คงเป็นกระแสพูดถึงกันเยอะมากกว่านี้

ปล. ขอบคุณมากครับสำหรับ Review ยังคงรักษามาตรฐาน Headlightmag ได้อย่างสมบูรณ์

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 14:45:39 »
เขียนดีเกินครับ ทำให้อยากเห็นภาพ กรุณาลงรูปเพิ่มด้วยครับ อิอิอิ

เพิ่มรูปกล่องที่อยากดูให้ครับ พอดีถ่ายมา

แถมรูปลายไม้ให้ครับ ผมค่อนข้างชอบ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 15:00:21 »
ถ้าเทียบช่วงล่างกับ pajero sport อันไหนดีกว่า ยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 15:15:52 »
ผม scan อ่านดูคร่าวๆแล้ว ผมนึกว่าคุณจิมมี่เขียนเองซะอีก เพราะสำนวนการเขียน รูปแบบการใช้ภาษาและอื่นๆ มันเหมือนกับคุณจิมมี่เขียนจริงๆเลยคับ ถือว่าคุณ Moo สอบผ่านนะคับ เขียนได้ดีทีเดียวคับ ขอชมเชย พูดถึงเจ้าหมู่ 10 นี่ ( รุ่นก่อนแถวบ้านเรียก "หมู่ 7" ) ผมว่าด้านท้ายมันดูไม่ค่อยสวยเท่าไหร่แฮะ ดูมันเรียบๆไป ส่วนด้านหน้าผมว่าไม่ผิดคา่ดจากที่ผมคิดไว้ก่อนหน้านี้คือ ผมเคยคิดว่าถ้าหมู่ 7 จะโมเดลเชนจ์หน้าตาจะต้องออกมาเหมือนกับดีแมกซ์ใหม่แน่ๆ ซึ่งก็เป็นเป็นไปตามนั้นจริงๆ พูดง่ายๆก็คือเหมือนเอาดีแมกซ์มาใส่หลังคาเลยคับ อิอิ ส่วนยอดขายผมว่ายังไงมันก็คงขายได้ดีแลหะเพราะมันเป็น อีซูสุอยู่แล้่ว คนไทยชอบยี่ห้อยด้วยนิคับ  ;)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 15:21:28 »
รถออกมาลงตัวสวยเลย ;D

ออฟไลน์ jsk17

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 15:46:53 »
ขอบคุณครับ จะไปดูตัวจริง ว่าจะต่างจากคู่แฝดขนาดไหน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 17:35:58 »
แก้ปัญหาความอนาถใน Trailblazer ได้จบมากครับ สำหรับ
- พับเบาะแถวสาม ที่เรียบร้อยดีมาก ไม่เรื้อนเหมือนของ Trail
- ถาดท้ายยกขึ้นมาเสมอกับเบาะเวลาพับ ทำได้วางของใหญ่ได้ดีกว่า  แต่รูปทรงมันก็แปลกๆอยู่นะ

สรุปแล้ว ผมว่า ที่น่าจะกระเทือนสุด คงจะเป็น Trailblazer ล่ะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 18:50:22 »
ขอบคุณครับคุณ Moo Cnoe ยอดเยี่ยมมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:39:04 »
แก้ปัญหาความอนาถใน Trailblazer ได้จบมากครับ สำหรับ
- พับเบาะแถวสาม ที่เรียบร้อยดีมาก ไม่เรื้อนเหมือนของ Trail
- ถาดท้ายยกขึ้นมาเสมอกับเบาะเวลาพับ ทำได้วางของใหญ่ได้ดีกว่า  แต่รูปทรงมันก็แปลกๆอยู่นะ

สรุปแล้ว ผมว่า ที่น่าจะกระเทือนสุด คงจะเป็น Trailblazer ล่ะครับ
เห็นด้วยที่ตัวเทรลฯ น่าจะกระเทือนที่สุด โดยส่วนตัวจริงๆ การที่เทรลฯ ไม่มีกล่องด้านหลังแล้วดูโล้นๆ ที่เราว่าเขาน่ะ จริงๆเขาก็มีดีน่ะค่ะ ตรงนั้นถ้าเป็นรุ่น LTZ, LTZ1 เขาเว้นไว้เป็นที่เก็บ แผ่นปิดกั้นสัมภาระ กรณีที่เราใช้นั่ง 7 ที่นั่งน่ะค่ะ ถ้าจะเอามาใช้ก็ถอดที่ปิดแผ่นนี้มาติดกับช่องด้านข้าง หลังเบาะแถวสอง แล้วยืดมาปิดบังสัมภาระที่เราไม่ต้องการให้คนอื่นๆเห็น (ตรงนี้ดิฉันชอบมากๆ เพราะบางครั้งก็มีสินค้าราคาแพงติดรถไป ถ้าไม่มีแผ่นปิดกลัวว่าจะโดน มิจฉาชีพ ทุบกระจกเอาของในรถไปน่ะค่ะ) อ้อ เจ้าแผ่นปิดกั้นสัมภาระนี่ กรณีต้องการซื้อมาใช้ เคยเช็คของปาเจโร่ ราคาประมาณ 12,000 บาทเลยน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:53:56 โดย womensun »

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:06:35 »
ขอนอกเรื่องนิด ผมอ่านรีวิวแล้ว การใช้คำพูดอะไรต่างๆ เวลาอ่านผมได้ยินในหัวเป็นเสียงคุณ ขวัญชัย ขึ้นมาซะงั้น  ;D

ออฟไลน์ idin100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:38:00 »
ขอบคุณครับ !!!

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 15:50:12 »
รีวิวเยี่ยมมากครับ ขนาดคนที่เทใจไป CX-5 หมดแล้วอย่างผม ยังแอบเผลอใจได้เลย อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 16:29:44 »
อ่านแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 02:59:49 »
ขอบคุณครับ

ความเห็นส่วนตัว

รู้สึกเฉยๆ ไม่ตื่นเต้นอะไรมากนัก
อาจเป็นเพราะ ใช้โครงสร้างตัวถังเดียว กับ Trailbrazer
ภายนอก ด้านหน้า ดูแล้วมั่นใจเลยว่า นี่คือ อีซูซุ ทำให้มองหรู ไม่ขึ้น
ภายใน คุ้นหน้า คุ้นตา จาก Trailbrazer ทำให้ชินตา

โดยรวมจากพรีวิว
ยังไม่กิน Fortuner ที่เก่า 9 ปีแล้วได้เลย

ถ้า Minor Trailbrazer ที่จะมาในอีก 1-2 เดือนนี้ มีกำลังเครื่องยนต์ ช่วงล่างที่เหนือกว่ามาก
และ New CX-5 , New X-Trail จะเริ่มจำหน่าย
อีกทั้ง New Fortuner , New Pajero ที่กำลังจะมาในปีหน้าโน้น

ก็เลยทำให้สรุปได้ว่า MU-X ยังไม่สนใจ มากเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 03:04:06 โดย นครอัญมณี »
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 05:43:43 »
ขอบคุณครับ
ลายไม้งามจริงๆครับ ดูรูปผมยังชอบเลย
เบาะพับเรียบดี
กล่องเก็บงู ทำเป็น 3 ช่อง เก็บงู 3 ตัว ไม่พออ่ะ ของผมมี 7 ตัวบนหัว เก็บไม่หมด อิอิอิ  ;D ;D ;D