ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ แล้วเก็บของเดิมติดรถเอาไว้ใช้ในอนาคตบ้างครับ  (อ่าน 2583 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ กะว่าจะเปลี่ยนเป็น M Performance ช่วง มอเตอร์โชว์ ต้นเดือน ธันวา นี้ (ถ้ามีโปรฯ ดี ๆ) แล้วตั้งใจจะเก็บของเดิมติดรถ
เอาไว้ใช้ในอนาคตในอีกสัก 5 ปีข้างหน้า เลยอยากถามว่า ถ้าเราจะเก็บเอาไว้ใช้ มีข้อควรระวังอะไรบ้างหรือไม่ครับ เพื่อไม่ให้ของเสื่อมสภาพ?

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ระวังเรื่องความสะอาดกับสนิมก็น่าจะพอมั๊งครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Motor expo ปะครับ เมอเตอโชวน่าจะเมษา

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
เก็บไว้ ทำคืนรถบ้านครับ

เก็บไว้ในลังกระดาษ ปิดฝาสนิท ไม่โดนละอองฝนครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมก็เก็บครับ ทุกอย่างเกี่ยวกับรถ
ที่ถอดออกเก็บไว้หมดครับ มีห้องเล็กๆ
ห้องนึงเก็บไว้เลยครับ แปลงกลับเดิมๆก่อนขายครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Lertvarit

ระวังเรื่องความชื้น   แสงแดด และความร้อนครับ

มีผลต่อการใช้งานพวกยางต่างๆ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าผมเปลี่ยนจากช่วงล่างเดิมเป็นพิเศษหลังออกรถ ก็เก็บครับ

ออฟไลน์ bluefox101

Motor expo ปะครับ เมอเตอโชวน่าจะเมษา

ครับหมายถึง Motor Expo ครับ แล้วแต่ละคน มีวิธีเก็บรักษาช่วงล่างเดิม อย่างไรบ้างครับ ให้อยู่ในสภาพดี
แค่เก็บใส่ลังกระดาษ เก็บไว้ในห้องเก็บของ พอหรือเปล่าครับ? หรือว่าควรจะต้องลงน้ำมันอะไรไว้บ้างหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Hell GF

• Jr. Member
  • **
โช๊คเดิมเอาไว้ใส่ตอนจะขายรถ โช๊คแต่งถอดขายต่อได้ราคากว่าของเดิมนะ

ถ้ากลัวสนิมก็เอาผ้าชุบจาระบีทาบางๆก็ได้ แต่ที่สำคัญต้องวางตั้งตามลักษณะใช้งานจิง

วางนอนนานๆอาจทำให้ซีลวาล์วเสีย แล้วก็หาเวลาจับโช๊คตั้งแล้วกดให้มันยุบบ้าง กันวาล์วตายครับ