ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยฟังเสียงนี้ทีครับว่าน่าจะเกิดจากอะไร  (อ่าน 1812 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
สวัสดีครับพี่ๆ วันนี้ผมมีเรื่องมาขอความช่วยเหลือจากพี่ๆอีกแล้ว

เนื่องด้วยผมใช้c200 w204 มา 9 เดือนกับระยะทาง 20000 กิโลเมตร

หลังจากนำรถไปเข้าศูนย์เมื่อวาน พอรับรถมาแล้วขับไปบ้านแฟน ในหมู่บ้านจะมีเนินหลังเต่า(ช่วงฐานกว้างครับ) พอลองขึ้นลงเนินปรากฎว่าเกิดเสียงดังจากช่วงล่างหน้าซ้ายตามคลิปเลยครับ

ป.ล ผมทดลองขับในหมู่บ้านตัวเอง เนินเต่าแบบเดียวกัน คือมีช่วงให้ช่วงล่างยืดหดได้เยอะ จะมีเสียงตามคลิปครับ

แต่ผมลองขับเมื่อเช้าหลังจากถ่ายคลิปเสร็จ ขับขึ้นเนิน 4 ถึง 6 รอบ เสียงเจ้ากรรมมันดันหายไปครับ หรืออาจจะเบาลงจนเสียงลมมันดังกว่าไม่แน่ใจ

ลักษณะคือ ขึ้นเนินเต่าความเร็วสัก 30 ชึ้นไป ถ้าเป็นทางขรุขระหรือเต่าเล็กๆไม่มีเสียงครับ พอดีเนินเต่าที่เกิดเสียงฐานกว้างประมาณไม้บรรทัดกว่าๆ (12 นิ้วนิดๆ) ทั้งสองสถานที่เลยครับ

ไม่แน่ใจว่าใช่เสียงโช้ครึเปล่า เลยมาขอความเห็นจากพี่ๆครับ

ใช้รถคันนี้มาเสียงดังทั้งคันจริงๆครับ เหมือนพลาสติกจะหลุดออกมาเป็นชิ้นๆ อิๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ Insideout

เป็นคลิปที่สยองมากครับ
ถ้าไม่มีเกริ่นนำมาก่อน ผมนึกว่าคลิปรายการพี่ป๋องกพล ทองพลับ  ;D
พยายามตั้งใจฟังเปิดเสียงสุด vol ตั้งแต่ต้นคลิป เห็นมันเงียบๆตอนต้น

เผื่อท่านอื่นจะตกใจแบบผม
เสียงมันจะอยู่ท้ายๆ คลิป ดังชัดเจนพอสมควร

ช่วยจขกท ไม่ได้จริงๆไม่แน่ใจว่าเสียงอะไรเหมือนกัน แต่ไม่ปกติแน่นอน
ให้ 0 ช่วยดูด่วนครับ

ออฟไลน์ CookiE

เป็นคลิปที่สยองมากครับ
ถ้าไม่มีเกริ่นนำมาก่อน ผมนึกว่าคลิปรายการพี่ป๋องกพล ทองพลับ  ;D
พยายามตั้งใจฟังเปิดเสียงสุด vol ตั้งแต่ต้นคลิป เห็นมันเงียบๆตอนต้น

เผื่อท่านอื่นจะตกใจแบบผม
เสียงมันจะอยู่ท้ายๆ คลิป ดังชัดเจนพอสมควร

ช่วยจขกท ไม่ได้จริงๆไม่แน่ใจว่าเสียงอะไรเหมือนกัน แต่ไม่ปกติแน่นอน
ให้ 0 ช่วยดูด่วนครับ

เซ็งเป็ดเลยครับพี่ อิ ๆ

ทุกอาการที่คนอื่นเป็นผมจัดหมด แถวด้วยแมลงใยหน้าปัดตรงกลางจอ 3d เลย นอนอยู่ตรงนั้นมาหลายเดือนละ  :'(

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
 ;D เปิดฝากระโปรงดูก่อนครับว่าอะไรใส่ไม่สนิทรึเปล่า

ผมเคยเจออาการมีเสียง หลังจากเอาไปเข้าศูนย์เหมือนกัน
ที่ด้านซ้ายของตัวรถฝั่งที่ติดกับห้องโดยสาร
มันจะมีกล่องพลาสติก น่าจะเป็นที่ดูอากาศเข้ามาวนในรถ
มัีนมีเหล็กล็อคที่ใส่ไว้ไม่แน่น เจ้ากล่องนี้มันก็เลยสั่นคล่อกๆได้
 แต่เป็น w212 นะคับไม่รู้ w204 มันอยู่ฝั่งไหน

หรือไม่ก็ลองดูว่าลืมเครื่องมืออะไรไว้หรือเปล่า่ครับ
a = F/m

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ลองเช็คฝาครอบแบตดูครับ เผื่อช่างเขาเปิดออกมาตรวจสอบแล้วปิดไม่สนิท :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก