ผู้เขียน หัวข้อ: รถเปลี่ยนมือ ประกันศูนย์หมดไหม  (อ่าน 2775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Flook

• Newbie
  • *
รถเปลี่ยนมือ ประกันศูนย์หมดไหม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:34:23 »
พอดีซื้อ Civic FB 2012 มาเป็นรถมือสอง ตอนนี้พบปัญหาดังนี้ครับ
1. ที่ช่วงล่างมียางหุ้มลูกหมากคันชักแร็คฉีกขาด จารบีเยิ้มไปหมด
2. เจอว่าน็อตปีกนกหลังที่จับดุมล้อมีการเครื่อนตัวออกตัวล็อก(เป็นเหล็กฉากล้อมน็อคเอาไว้) ซึ่งตัวล็อกดูแล้วเหมือนจะผิดรูปไป ทำให้องศาล้อหลังเพี้ยนไปมาก (+8.xx) วิ่งแล้วรู้สึกได้เลยเอาไปตั้งศูนย์ ช่างบอกว่าปัญหาอยู่ที่น้อตตัวที่ว่า

เลยอยากจะเอาเข้าศูนย์เพื่อเครมทั้งสองรายการ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาเครมไม่ได้ไหมครับ หากรับเครมจะมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมไหมครับ

รถวิ่งประมาณ 25,000 กม ออกเมื่อ 09/2012 เห็นว่าฮอนด้า ประกันที่ 100,000 กม. หรือ 3ปีใช่ไหมครับ
ปล. รถเปลี่ยนล้อใส่ 18" แต่ช่วงล่างเดิมหมด จะมีปัญหาในการเครมไหมครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รถเปลี่ยนมือ ประกันศูนย์หมดไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:44:31 »

ถ้าตามระยะเวลาเครมได้   แต่เปลีี่ยน max มาโอกาสที่ 0 จะบอกปัด

ไม่รับเครมก้มี เนื่องจาก ทำเกี่ยวกับช่วงล่างมาแล้ว

ลองเข้าไปคุยกับ 0 ดูหลายๆ 0   เพื่อจะเครมให้ได้

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: รถเปลี่ยนมือ ประกันศูนย์หมดไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:48:55 »
ลองให้ 0 เช็คดูก่อนครับ แต่ตจามหลักแล้วรถเปลี่ยนมือไม่มีปัญหาครับ ให้อยู่ในะยะที่เขากำหนดก็เป็นพอ
ส่วนช่างล่างที่ว่านั้น เป็นห่วงว่ารถที่ท่านซื้อมาโดนอะไรมาหรือเปล่าครับ -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 09:44:15 »
ถ้าเป็นปัญหาเรื่องช่วงล่าง ถ้าไปเปลี่ยนล้อ18" มาจากข้างนอก ระวังศูนย์จะใช้ข้ออ้างนะครับ ระวังตรงนี้ด้วยครับ ส่วนการเปลี่ยนมือไม่มีปัญหาครับ

สงสัยเช่นกันครับว่ารถน่าจะไปโดนอะไรมาแล้วไม่ได้ซ่อมศูนย์หรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:34:01 »
ถ้าเป็นเกี่ยวกับช่วงล่าง ประกันหมด นะครับ

เพราะเราปรับแต่ง เปลี่ยนล้อ18

เหมือนเครื่องยนต์ ถ้าเราเอาไปโมดิฟาย ประกันก็ขาดทันที