ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมการผลิต New Accord G9 จึงมี defect เยอะมากมาย จังเลยครับ คิดแล้ว ลังเล  (อ่าน 12368 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
เห็นหลายคนบ่นๆ เกี่ยวกับ การผลิต รุ่นนี้ New Accord  G9 มันมี defect มากจังครับ ทั้ง เสียงลม คิ้วโครเมียมขอบประตู หลัง เสียงเกียร์ เสียงแอร์ และอีกหลายๆ อย่าง ( อ่านจาก คลับ)  ทำไม ผู้ผลิต จึงไม่คิดที่จะแก้ไขครับ นี่ก็ผ่านมาหลายเดือนแล้ว   รถราคาขนาดนี้ ใกล้เจอ คง เครียดนะครับ เพราะรถใหม่ ถ้าซื้อ เก่า ก็ว่าไปอย่าง ยอมรับได้ แต่นี่ รถใหม่ ผมเอง เลย ลัง เล กลัว เจอ ปัญหา ที่ต้องวิ่งเข้า วิ่งออก ตามแก้ เสียเวลา  ถ้าจะไป ค่ายอื่น ก็ ไม่ชอบ  ตอนนี้เลยคิดๆว่าจะให้ผ่านไปก่อน ล็อตหลังๆ คงจะ น้อยลง  ผมควร รอ ล็อตหลังๆ หรือ ว่า ไป ค่ายอื่นครับ

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ของผม Lot หลังๆ หน่อยใช้มา 3 เดือน 6,000 กว่า โล ไม่เจอ defect อะไรเลยครับ

ติดแค่เครื่อง 2.0 มันไม่ค่อยแรงแค่นั้น แต่ก็ไม่ได้งานบ่อยอะไรครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ขนาด G8 ล็อตท้ายๆยังมีปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปัญหาที่เค้าคุยกันในคลับ หลายครั้งเป็นรถล็อตแรกๆจริงครับ
หมายถึงคนที่จองตั้งแต่เปิดตัวโน่นเลย ถึงจะเรียกว่าล็อตแรก
ต้องดูครับว่าคันที่เค้ามีปัญหานั้นรับรถกันตอนไหน
ถ้ารับตอนนี้ไม่น่าจะถือเป็นรถล็อตแรกแล้วครับ เชื่อว่าน่าจะน้อยลง
แต่บางปัญหาเกิดขึ้นตั้งแต่รถปีแรกๆ เริ่มเปิดตัวยันใกล้หมดอายุตลาด
ฮอนเค้ายังแก้ไม่ได้เลยครับ (เช่นเสียงต๊อกๆ FD)

ว่าแต่ลองดูเทียน่าด้วย ไม่เสียหายครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Noom_mtb

G9 2.0 ล็อตไหนไม่ทราบครับ รับรถกลางเดือนกันยา วิ่งไป 2พันกว่าโล ยังไม่เจอ defect อะไร เจอแต่มอไซด์เบียดกันชนเป็นรอย  :'(

ออฟไลน์ AutoPlace

บางปัญหาแก้ง่ายแต่บางปัญหาต้องแก้ตั้งแต่การออกแบบ มันก็นานครับ

ออฟไลน์ Insideout

QC ของ Honda ไม่ค่อยดีเลยครับ หลังๆมานี่

ลังเลก็ถูกแล้วครับ เงินเราหามา เลือกสิ่งที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ snif

ผมออกรถตั้งแต่เปิดตัวเลย ไม่มี defect ครับ

ออฟไลน์ muza

defect แบบนี้ปะอะครับ
ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยมี สาว มองหรือสนใจ
หลังเปลี่ยนเป็น accord
ผมก็เป็นที่จับตามอง ของสาวๆ ใน office

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมก็ตกใจงงๆในคลับคนบ่นปัญหาเยอะแถมแก้ไม่ค่อหากันด้วยนะครับผก็งง

ออฟไลน์ choomodify

ผมออก 2.4EL ปลายเดือน มิย. ตอนนี้วิ่งไป 5 พันโลแล้ว ยังไม่มีอะไรผิดปกตินะครับ ผมเป็นคนจุกจิกกับเสียงเล็กๆน้อยๆมาก ผมว่าG9 สอบผ่านเลยครับ

ออฟไลน์ Nyquist

ปัญหาเกี่ยวกับการออกแบบนี้มีอะไรบ้างอะครับ

พอดีกำลังเล็งๆ d-seg อยู่

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมว่า จขกท ควรใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูลพวกนี้นะครับ ควรแยกเรื่องที่น่าเป็นห่วงจริงๆ กับเรื่องที่เจ้าของนอยด์ไปเอง
มีไม่น้อยที่คนออกรถมาใหม่มักจะมานั่งจัดผิดรถตัวเอง ไอ้นั่นก็เสียงดัง ไอ้โน่นก็ไม่ดี ไอ้นี่ก็ห่วย เอาไปเอามาข้อเสียเพียบ

ยกตัวอย่างรุ่นพี่ผมขับแอคคอร์ดเช่นกัน ออกมาได้สองอาทิตย์เสียบ่นเสียงติเพียบ ประมาณว่าประกอบไม่ดีมีเสียงจากตรงโน้นบ้าง ตรงนี้บ้าง
พอเอาไปเช็คก็ไม่มีอะไร ผมเอารถแกมาลองขับมันก็ไม่ได้มากมายอะไรขนาดนั้น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
เพิ่งนั่ง g9 2.4 ของเพื่อนไปประจวบ รถวิ่งมา สองหมื่นกว่าโล

ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ เรื่องเสียง ขอบโครเมียมอะไรก็ไม่มี

แรงดี เก็บเสียงใช้ได้ครับ  :)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
คันที่บ้าน มีปัญหาเรื่องเสียงช่วงล่างครับ โล้งเล้งกันยกใหญ่ ฉะกันสะบั้นหั่นแหลก จัดการเคลมโช้คไป2ต้น รถรับมาเดือนกค.ที่ผ่านมาไม่ทราบล๊อตไหน
เกะเก็บเหรียญหักครับ ขาไปกระแทกโดนเบาๆ เคลมไปแล้วครับ เป็นรถญี่ปุ่นคันแรกในบ้านเลย แต่โดยรวมผมว่ามันก็โอเคนะครับ รถวิ่งไป7,000kms ครับ
นอกเหนือจากนี้ยังไม่เจออะไรที่ผิดปกติ ถามว่าผมชอบมั้ย รถใหม่มันดีตรงเงียบ แน่นดีครับ นั่งสบาย แอร์เย็น แต่ถ้าเอาเรื่องวัสดุ ฟิลลิ่งการขับ รถอายุ18ปี
ใช้มาจะ3แสนโล ยังไม่มีชิ้นส่วนในรถแตกหักเลยครับ แปลกดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2013, 20:49:37 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ AMG GT

เสียงเกียร์  หอน  เป็นปกติของ Honda  เค้าเลยมั้งครับ  Fd  ก็หอนครับเสียงแอร์ตัดต่อ ดัง  ก็ปกติครับ   ส่วนคิ้วโครเมียม  ไป0มารถล็อตใหม่เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เสียงเกียร์  หอน  เป็นปกติของ Honda  เค้าเลยมั้งครับ  Fd  ก็หอนครับเสียงแอร์ตัดต่อ ดัง  ก็ปกติครับ   ส่วนคิ้วโครเมียม  ไป0มารถล็อตใหม่เรียบร้อยแล้วครับ
อันนี้ปกติจริงใช่มั้ยครับ ไม่เหมือนปกติของเชฟกับฟอร์ด5555

ออฟไลน์ TUN69

• Jr. Member
  • **
ชื้อเทียน่าตอนนี้ครับ รถใหม่ยังไม่มีปัญหา ไม่ต้องคิดมาก จะได้ไม่ลังเล สบายใจสุดๆ
เมื่อยังไม่รู้ ก็สบายใจครับ อย่าช้านะครับ
ผมว่าไม่นาน อาจมีข้อมูลที่ทำให้คุณคิดมากอีก แต่ขออย่าให้มีเลยสาธุ สาธุ

ออฟไลน์ todsapoom

• Newbie
  • *
ผมใช้ G9 2.0 ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากมายนะครับ ของผมมีปัญหาเรื่องเสียงวี้ดที่แอร์ เปลี่ยนวาล์วแอร์ ท่อน้ำยาแอร์ก็หายครับ นอกนั้ทุกอย่างเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เหมือนเป็นเอกลักษณ์ของ honda ที่จะต้องมี defect คอยกวนใจได้ทุกรุ่นที่ประกอบในไทย เหอๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ supercat

ทุกยี่ห้อมีทั้ง ข้อดี และ ข้อเสีย ครับ
ลองชั่งใจดู ว่าเรารับ ข้อเสีย ของยี่ห้อไหนได้มากที่สุด 

เรื่องจุกๆจิกๆ การประกอบไม่ค่อยดีผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
ขออย่าให้เจอ defect ใน เครื่องยนตร์ กับ เกียร์ ก็แล้วกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทุกยี่ห้อมีทั้ง ข้อดี และ ข้อเสีย ครับ
ลองชั่งใจดู ว่าเรารับ ข้อเสีย ของยี่ห้อไหนได้มากที่สุด 

เรื่องจุกๆจิกๆ การประกอบไม่ค่อยดีผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
ขออย่าให้เจอ defect ใน เครื่องยนตร์ กับ เกียร์ ก็แล้วกัน  ;D ;D ;D

ผมเห็นด้วยตามนี้เลยครัช  ><
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mahouya

• Newbie
  • *
ผม จะรับรถในอีก 10วันข้างหน้า แล้ว เมื่อวันอาทิตย์ไป ตรวจดูความเรียบร้อยมา ตรง คิ้วโครเมียมขอบประตู หลัง ไม่เรียบร้อยเหมือนกันครับ มันเหลื่อมกันมาก ห้องเครื่อง ดู เก็บงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร  ก็บอกให้เซลล์ แก้ใขให้ทันก่อนวันรับรถ ถ้างั้นก็คงยังไม่รับ เพราะรถราคาไม่ใช่ถูกๆ

ปล. ที่จริงไปดู Teana มาด้วยนะครับ รู้สึกว่า การเก็บงานดีกว่ามาก ห้องเครื่องดูดีมากเบาะนั่งนิ่มกว่า แต่ภายในผมว่า มันสู้ accord ไม่ได้

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
รถผมนี่ ล้อตแรกๆเลยครับ มีเรื่องลมเรื่องเดียว ตอนนี้แก้ได้แล้ว
ตอนนี้เติม E85 วิ่งมา 11,xxx กิโลเมตรแล้วครับ ปกติทุกอย่าง

ออฟไลน์ AMG GT

อันนี้ปกติจริงใช่มั้ยครับ ไม่เหมือนปกติของเชฟกับฟอร์ด5555
ปกติครับ เกียร์ 5 สปีดของ Honda  เค้าจะชอบมีเสียงหอนบางช่วงความเร็ว  แต่ที่สำคัญขึ้นอยู่กับว่าใครหูดีขนาดไหนถ้าใครหูดีเกินไปก็จะรำคาญได้ครับ   แต่เสียงมาเบามากนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รับได้ก็ซื้อครับ

รับไม่ได้ก็รอดู defect เทียน่าก่อน

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ ก็ ดูๆ ไปเรื่อยๆ ไม่รีบครับ