ผู้เขียน หัวข้อ: โทรศัพท์ใครเคยตกจอแตกบ้างครับ แล้วเปลี่ยนกันเท่าไหร่ TT  (อ่าน 9630 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ขอผมตกจากกระเป๋าขณะขับมเตอร์ไซด์  เปลี่ยนจอทั้งแผงเลยตั้ง 3500 TT     ใครเคยทำตกแตกบ้าง  ยิ่งสมัยนี้เป็นกระจก ลิงกอลิลา  ยิ่งแตกง่ายแจกทั้งจอด้วย
ปล.ของผม Nokia lumia 720  นะ

ออฟไลน์ PaoDominic

• Newbie
  • *
เคยทำ BB 9780 แตก โดนไป 1,100

กับทำ iPhone 4 แตกโดนไป 1,500 ครับ (แต่ iPhone เป็นจอปลอมจากจีน  ;D)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยสมัยพระเจ้าเหาครับ
Nokia 5800XP น้ำเข้าจอ เปลี่ยนใหม่โดนไป 1500
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Dell Streak 5 ใช้ครบปี(หมดประกันพอดี). จอแตก ศูนย์บอกเลิกผลิตรุ่นนี้แล้ว อะไหล่ไม่มีด้วย "พี่ครับรุ่นนี้ตปท.เลิกการผลิตแล้ว อะไหล่ไม่มีให้แล้วครับ"  
"แล้วผมจะซ่อมยังไง"  
" พี่คงต้องซื้อเครื่องใหม่ครับ"
สรุป ซื้อเครื่องใหม่ ยี่ห้อใหม่ พร้อมสาบส่งไอ้กันไปเลย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ไอโฟนแตกมุมขวาล่าง แต่ยังใช้การได้ปกตินะครับ ศูนย์ไม่รับซ่อม ต้องเทิร์นเครื่องใหม่และจ่ายเพิ่มประมาณ 17,000

ออฟไลน์ AMG GT

จอแท้เลยอ่ะ  แล้วจอรุ่นนี้เป็นแบบ  ติดกันทั้งตัวจอแสดงผลและทัชสกรีนเลยอ่ะ  แถมไม่ของปลอมอีกเพราะเป็นจอกระจกโค้ง TT  เดี๋ยวจะถ่ายสภาพจอให้ดูครับคิดแล้วเศร้าTT

ออฟไลน์ Earthz

• Newbie
  • *
ผมจอแตกเปลี่ยน บ่อยมากครับ iphone 4. 1500  ??? :'(

keanetona

• บุคคลทั่วไป
htc butterfly 7000 ครับ (ของหลานนะ ของผมไม่เคยทำจอแตก)

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
Note II ทำตกตอนลุกออกจากที่นั่งคนขับ (ความสูงประมาณ 50 เซนติเมตร มุมล่างซ้ายกระแทกดัง"ปั่ก")

ค่าเสียหาย 4,0xx บาทครับ T_____T
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ TnP_PKt

ของผมเสียสองเครื่อง แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

1.Xperia NeoV อายุ 2 ปีพอดี จอบางครั้งทัชไม่ได้ ปลดล็อคไม่ได้แต่สักพักใช้ได้เอง

ทำตกบ้าง 5-6 ครั้ง เสียไปเฉยๆเลย เป็นที่ Hardware เปลี่ยนจอร้านข้างนอก 1,500 ประกัน 1 เดือน ยังไม่ทำสัมผัสแม่นถ้าสัมผัสได้

2.Xperia Go อายุ 10 เดือนเครื่องหิ้วมาเลเซียเลยเคลมไม่ได้ นอนทับไป 1 ชม. เครื่องสัมผัสไม่ตรง ตรงมุมสัมผัสยากต้องย้ำมากๆ

ค่าซ่อมก็ 1,500 แต่ซ่อมแล้วกันน้ำไม่ได้ เลยยังไม่ซ่อมเช่นกันครับ

ตอนนี้ทนใช้ไปก่อนเล็ง Xperia Z1f ที่จะเข้ามาในตลาดโลกในชื่อ Z1s อยู่ครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
S3 กระจกร้าวต้องเปลี่ยนยกชุด เลยเปลี่ยนสีเครื่องไปเลย เพราะตอนซื้อไม่ได้สีที่ชอบ สรุป เปลี่ยนจอ+ฝาหลัง 4,500 บาทครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ MoLee

BB 9700 ครับทำตกพื้น เปลี่ยนร้าน1พันนิดๆ (จอแตกง่ายมาก) เปลี่ยนเสร็จกลับบ้าน กรรมซ้ำกรรมซ้อนไหลตกเตียง แตกอีก! ภายในหนึ่งวัน เห้อๆหลังจากนั้นเปลี่ยนอีกรอบ ก่อนจะเริ่มออกอาการอีกครั้งจึงช่างมัน ไม่ชงไม่ใช้มันล่ะ :P

ปล.แอบได้ยินมาว่า จอXperia Z เปลี่ยนศูนย์ 12,000 นะครับ ใครใช้รุ่นนี้อยู่ระวังอย่าให้แตกเป็นอันขาด ::)