ผู้เขียน หัวข้อ: mu-x vs trailblazer ใครน่าเล่นกว่ากัน  (อ่าน 11212 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
mu-x vs trailblazer ใครน่าเล่นกว่ากัน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:07:34 »
ตามหัวข้อครับ เทียบกันรุ่นต่อรุ่น ใครน่าเล่นกว่ากันครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: mu-x vs trailblazer ใครน่าเล่นกว่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:16:00 »
มุมมองนี้หลายคนคงเชียร์มิวเอ็ก
ทั้งราคา ทั้ง0
แต่ถ้าส่วนตัวผมที่มองppvอยู่
ผมเลือกเทรลตัวปรับปรุงใหม่
เพราะผมไม่สนใจเรื่อง0ละ ไม่สนใจราคาขายต่อ
ผมสนแค่รถที่ผมถูกใจ ผมโชคดีอย่างคือ ใช้รถมามีปัญหาตัวรถน้อยมาก อิอิ

คำถามนี้คำตอบชัดเจนครับ มิวดีกว่าในหลายๆจุด
แต่มุมมองคนเราย่อมคิดไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
Re: mu-x vs trailblazer ใครน่าเล่นกว่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:26:31 »
MU-X ครับ

งานประกอบดูดีกว่า
เครื่องยนต์ ISUZU ใช้กันเยอะ มีผลต่อการซ่อมบำรุง และอะไหล่ ในอนาคต
ราคาขายต่อ และศูนย์บริการดีกว่า chevrolet แน่นอน

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:37:37 »
 เรื่องศูนย์บริการนี่จริงๆมองได้แบบนี้
  1. ความเก่งของช่างในการวิเคราะห์อาการ
  2. ระยะเวลาในการซ่อมบำรุง
  3. การสต็อกอะไหล่
  4. ความยากง่ายในการขอเคลมอะไหล่
  5. ทัศนะคติของผู้บริหาร

ทั้งหมดนี้ทำให้ผมเลือกที่จะคำนึงถึงบริการหลังการขายไม่แพ้คุณภาพตัวรถ

กรณี MU กับ TBZ
  ตัวรถพื้นฐานเดียวกัน ต่างที่หน้าตา เครื่องยนต์ เกียร์ ระบบอิเลคทรอนิกส์ด้านความปลอดภัยและการเซ็ตติ้งปลีกย่อย
  ถ้าซื้อวันนี้ ผมเลือก MU
  แต่ถ้ารออีกนิดไม่เกินปีใหม่ TBZ ปรับปรุงเครื่อง อยากให้ไปลองดูก่อน น่าจะแรงพอดู ค่อยเทียบกันอีกทีครับ

ผมเบื่อกับการเสียเวลาเรื่องบริการหลังการขาย แต่ถ้าท่านพอมีทางออกในเรื่องนี้แล้ว ผมคิดว่าคงจะมีคำตอบในใจแล้ว

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:40:15 »
MU-X ครับ
ด้วยเหตุผลหลายด้าน ทั้งดีไซน์ อ็อพชั่น  และการบริการหลังการขาย  MU-X สามารถตอบโจทย์ผมได้ดีกว่า Trailblazer
โดยเฉพาะศูนย์บริการ ซึ่งอันนี้ก็รู้กันอยู่ ว่าเป็นอย่างไร

ถ้าหากผมจะซื้อรถยนต์ 1 คัน โดยไม่สนใจศูนย์บริการ รถคันนั้นต้องมีดีมากพอสมควร มากพอทีจะยอมตัดใจเรื่องศูนย์บริการ ซึ่ง Trailblazer มันไม่ใช่

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:45:09 »
Mu-X เหนือกว่าเยอะทีเดียว

ยกเว้นเรื่องโปรโมชั่น 0%60เดือน(หลายตังเหมือนกัน)

ถ้า2.8 (200แรงม้า)มาก็อาจต้องเปลี่ยนความคิด แต่ก็เชื่อว่าเชฟโรเลทคงตั้งราคาไว้แบบดัดหลังคนที่ซื้อก่อนเหมือนเดิม

สรุปMu-Xฟันธงครับ ทั้งแบรน(ซื้อมาไม่โดนประณาม) ศูนย์ซ่อม ความสเถียรของราคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 13:46:54 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 14:21:12 »
MU X
จบข่าว

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 14:43:28 »
ถ้าถามผม ผมไม่มอง MU-X เลยครับ สอบตกตั้งแต่หน้าตาภายนอกแล้ว ด้านหน้าตัวกระบะยังสวยกว่าเลย....  สรุปไม่ว่ารุ่นย่อยไหนก็ Trail ครับ

คหสต นะครับ

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 14:57:18 »
ไม่ชอบหน้าตา วัสดุ ทั้งสองตัว..ครับ..
ผมหนีไปซื้อ PJS ดีกว่า ขับเบ่อขายก็ราคาไม่ตก

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 15:36:43 »
รอดูส่วนลด ของ TBZ เครื่องตัวใหม่ครับ

TBZ ได้เปรียบที ระบบความปลอดภัย ให้มาเยอะพอสมควร (เอาแค่ Mux-TBZ น่ะ ตัวอื่นถือว่านอกเรื่อง นอกคำถาม)
                        เครื่องยนต์ตัวใหม่ คิกว่าแรงพอตัว
                        โปรน่าจะมีส่วนลด เพื่อลงมาตี MuX ถึงแม้ว่าเป็นเครื่องตัวใหม่ก็ตาม
           ข้อเสีย   ศูนยบริการแย่
                        ตัวรถชอบมีปัญหาเรื่องระบบไฟฟ้า 

Mu X ได้เปรียบที่ อะไหล่หาง่าย
                         บริการหลังการขายดี รถตลาด
            ข้อเสีย   ส่วนลดไม่มี เหมือนไม่อยากได้ลูกค้า (ลูกค้าเยอะอยู๋แล้ว)
                         คหสต ไม่ชอบกระจังหน้าครับ แลดูไม่โหด หวานๆยังไงไม่รู้   

นอกนั้นตามสเปคกระบะ ตัวท็อปครับ

*** ณ ตอนนี้ หากใครหวงราคามือสอง ไปเช็คราคาเถอะครับ มือสองแทบจะทุกรุ่น ราคาตกกว่าเดิม เยออะมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 16:01:44 »
น่าเล่นยังไงก็ MU-X

แต่เป็นผมคงรอ TBZ 2.8 200hp 500nm

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 16:49:39 »
ท่าน จขกท. ให้มาสองตัวเลือกแค่นี้ ไม่มีตัวอื่นมาเกี่ยว ......

ก็ต้องดูที่ละจุดเทียบหล่ะครับ มันเหมือนกันมาก คงต้องเอาเรื่องสวยถูกใจภายนอกมาเป็นเรื่องแรก

ต่อมาก็ภายใน................  และฟีลการขับขี่ต่างๆ เพราะที่เหลือ ก็ต่างกันไม่มาก.

ที่เหลือสุดท้ายก็คือค่าใช้จ่ายตามหลังทั้งหมด ค่าซ่อม ค่าเสื่อม ฯลฯ

ซึ่งไม่มีใครตอบแทนได้ครับ ถ้าคิดจะซื้อเองจริงๆเลย ใช้ใจเลือกเลยครับ ถ้ากังวลเรื่องค่าซ่อม ค่าเสื่อม

ผมเดาว่า ถ้าใช้ไปซัก 7 ปี ขาย บนเงื่อนไขรถไม่มี defect หรือ ซวยแบบเคสใหญ่ๆ ที่ต้องจ่ายเองแบบเนื้อๆ
คำนวนบนการเทียบรุ่น ตรงรุ่น ซึ่งราคาบนเงื่อนไขการซื้อตอนนี้ หักไปหักมาก็สูสี

ตอนจบต่างกัน ไม่เกิน 3 แสนครับ

7 ปี กี่กิโลไม่รู้ ขับคันที่ใช่ กับ ทนขับคันที่ไม่ใช่

เลือกดูละกันครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:33:26 »
ถ้าขอพรได้

ผมอยากได้ ISUZU-Trailblazer อ่ะ  ;D

มันลงตัวที่สุด ทรงสวย ศูนย์บริการดี

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:21:19 »
จัด MU-X แบบไม่ลังเลครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:49:54 »
มิวเอกซ์แน่นอน  ราคาขายแต่ละรุ่นดีกว่า เครื่องยนต์เหนือกว่าแรงกว่าประหยัดกว่า(ณ ปัจจุบันนะถ้าเทรลเป็น200ม้าไม่รุ้เป็นไง) รูปทรงแล้วแต่ชอบส่วนตัวผมเกลียดท้ายเทรลเบลเซอร์กับเกลียดกระจังหน้ามิวเอก ภายในมิวเอกซทั้งประกอบดีกว่าและออฟชันดีกว่า ศุนย์กับราคาขายต่อมิวเอกซ์ นอกนั้นก็เหมือนๆกัน

ออฟไลน์ PeckPeck

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:09:17 »
คงจัด mu-x แล้วครับตอนนี้
ส่วน trailblazer ก็ชอบนะครับ ถ้าไม่นับศูนย์บริการและเสียงเครื่องอันดังมากกกก

ออฟไลน์ todsapoom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:48:56 »
Mu-X ครับ ศูนย์บริการและอะไหล่กินขาด

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:58:12 »
ชอบ MU-X มากกว่าครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:03:06 »
ไปดูส่วนหลังเบาะแถว3 กับถาดท้ายครับ จะตัดสินใจได้ไม่ยาก  จริงๆ >_<