ผู้เขียน หัวข้อ: ยางพวกTHUNDERERหรือพวกถูกๆในB quick มันเป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 62891 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
เห็นถูกดีจะได้เปลี่ยนบ่อยๆ
หรือไม่คุ่มไปเล่นที่ยี้ฮ้อดีไปคุ่มกว่า

ออฟไลน์ Valkilrey

Re: ยางพวกTHUNDERERหรือพวกถูกๆในB quick มันเป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 22:05:23 »
อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ถ้าให้เดา คุณภาพคงไม่มากนัก ตามราคาที่จ่ายไป...

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: ยางพวกTHUNDERERหรือพวกถูกๆในB quick มันเป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 22:40:45 »
ทุกอย่างในโลก คุณภาพตามราคาครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 22:42:24 »
แค่ชื่อก็ฮาแล้ว สายฟ้าฟาดใส่หัว แปลว่ามันต้องเป็นตัวนำไฟฟ้า
แล้วอีกรุ่น พิเรนแล้วยังจะซ่า

(ส่วนตัว) ไม่เคยเปลี่ยนครับ เคยแต่ เคยซื้อ
ยางรุ่น กางเกงยีน ซื้อ3 +1

เปลี่ยนไม่ถึงปี เลยใช้เลย เบรคมั่นใจว่าอยู่(ยางเก่านะ) แต่มาใช้ไอ่นี่ เบรคตั่งแต่ไก่โฮ่ ยัน หมาหอน ยังไม่หยุดเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 23:01:32 »
ยางเป็นตัวเชื่อมเรากับพื้นถนน เป็นส่วนที่สึกหรอและเสียดสีมากที่สุด(แล้วมั้งครับ?) ถ้ามันดีก็สังเกตเห็นได้ไม่ยากเลย แต่ถ้ามันแย่ มันก็อันตรายมากๆเลยนะครับ

อุปกรณ์ในรถอย่างอื่นมันแย่ เช่นเครื่องยนต์ แอร์ น้ำมันเครื่อง ยังมีผลไม่เท่าไหร่ต่อชีวิตเรา แต่ถ้ายางกับเบรคมันแย่นี่ เห็นผลทันตาครับ

เสียน้อยเสียมากเสียยากเสียง่ายครับ ไม่ได้ยุให้ใช้ยางแพงๆครับ แต่เอาที่ไว้ใจได้ ราคากลางๆ ครับ ถ้าจะเอาย่อมเยาหน่อย Maxxis ก็เห็นคนใช้เยอะนะครับ

ลองฟังผู้รู้คนอื่นๆที่เคยใช้มาดูนะครับ

Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 07:40:36 »
การตัดสินใจเรื่องยาง  ให้นึกถึงพื้นรองเท้าเป็นสำคัญ  เวลามันไม่จับแล้วหงายเงิบเป็นยังไง จะได้เตือนใจว่ามันสำคัญขนาดไหน 

นั่นขนาด ระบบควบคุมรองเท้าแตะมี VSC TSC DSC ABC DEF ยัน XYZ แล้วนะ พื้นรองเท้าห่วยๆ ยังหงายเก๋ง ไม่เป็นท่าเลย 555

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 08:57:18 »
ถ้ามันไม่ดี มันไม่ได้มาตรฐาน มันเอาเข้ามาในประเทศทำมัย ไม่ผ่านมาตรฐานอุตสาหกรรมขายได้มัย

หรือยางรุ่นนี้ทนความเร็วสูงไม่ได้มาก

แล้วมัยมันจึงถูก มาจากจีนหรือปะหว่า

ไม่ดีจริง B-Quick กล้ามากที่เอามาขายนะ

ผมงง

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 16:52:23 »
เคยใช้ยางถูำก ๆ เหมือนกันครับ ยี่ห้อ K............

ไม่ถึงปีบวม หาที่เคลมไม่ได้ ใส่ยี่ห้อ B....... ไปสบายใจกว่าเยอะ เพิ่มอีกนิดเีดียว