ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนหน้า(ธ.ค. 56) จะกำเงิน 1.5 ล้านไปซื้อรถแล้$  (อ่าน 7875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: เดือนหน้า(ธ.ค. 56) จะกำเงิน 1.5 ล้านไปซื้อรถแล้$
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 22:38:59 »
ขอเพิ่มอีกตัวเลือกได้มั้ยคับ
E60 525i LCI ที่เครื่อง 3000cc ราคานี้น่าจะได้อยู่นะคับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: เดือนหน้า(ธ.ค. 56) จะกำเงิน 1.5 ล้านไปซื้อรถแล้$
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 00:00:00 »
ชอบกอล์ฟและมีทุนทรัพย์พอก็โฟล์คสิครับ ถ้าเป็นห่วงเรื่องความแรงไม่มึผิดหวัง อยากแรงเพิ่มก็จูนไดัแรงม้าเพิ่มอีก30-50ตัวง่ายๆ ได้รถทีีถูกใจแล้วยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยนะครับ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kwancanoe

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 00:14:15 »
ขอเพิ่มอีกตัวเลือกได้มั้ยคับ
E60 525i LCI ที่เครื่อง 3000cc ราคานี้น่าจะได้อยู่นะคับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลดูนะครับผม

ชอบกอล์ฟและมีทุนทรัพย์พอก็โฟล์คสิครับ ถ้าเป็นห่วงเรื่องความแรงไม่มึผิดหวัง อยากแรงเพิ่มก็จูนไดัแรงม้าเพิ่มอีก30-50ตัวง่ายๆ ได้รถทีีถูกใจแล้วยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยนะครับ  :-*

ไม่ใช่แค่แรงอย่างเดียวครับ ทุกอย่างมันต้องรวมๆและชั่นน้ำหนักแข่งกันครับ คำว่าแรงอย่างเดียวผมไม่ต้องการครับผม อย่างที่บอกครับ ผมชอบสมรรถนะของกอล์ฟแต่ว่าไม่ชอบหน้าตาภายนอกเท่าไหร่นัก(เทียบกับปริมาณเงินนะครับ) และ Options บางตัวที่ให้มาแปลกๆเช่น
- มีจอ 7 นิ้ว แต่ดูหนังไม่ได้
- ไม่มี Bluetooth (ในกรณีที่จอดูหนังไม่ได้ แต่ให้ Bluetooth มาเพื่อสตรีมเสียงก็ยังดีแล้วดูหนังผ่าน Tablet เอา ผมไม่ได้ดูหรอกครับ คนนั่งข้างครับดู)
- มีเบาะปรับไฟฟ้า แต่ดันไม่มี Memory รถราคาแพงนะครับ ไม่น่าพลาด
- ใน Scirocco กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า แต่ดันพับมืออีกเอ้า
แล้วของที่ว่านี้ ถ้าอยากได้ก็ไม่ใช่จะได้มาแบบถูกๆ ต้องเพิ่มเงินอีกมากโข และมันจะไม่ดูแปลกๆเลยถ้าราคาค่าตัวมันไม่ใช่หลัก 2 ล้านนะครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:43:46 »
ผมเองก็ชื่นชอบรุ่นนี้มาหลายปีแล้วครับ มันเป็นรถที่ขับสนุกมากๆสำหรับ GTI ผมเจออยู่หลายคันเหมือนกันครับ คันแรกเป็นหนุ่มใหญ่น่าจะขับไปทำงานดูแล้วธรรมดามากๆ ถ้าไม่ใช่คนที่เล่นรถจะไม่ทราบเลยว่าคนที่ขับมันนั้นไม่ธรรมดา คันที่สองเจอบ่อยครับ เขาขับไปรับลูกที่โรงเรียนผมเจอทั้งเช้าและเย็น อีกคันนี่ไม่น่าเชื่อครับ ผมติดไฟแดงอยู่เห็น GTI วิ่งมาช้าๆข้างๆผม คนขับอายุประมาณลุงได้อ่ะครับ ดูหน้าตาแล้วแกมากับป้าคนนึง ผมเห็นแล้วยังอึ้งเลยครับ แทนที่จะเป็นเด็กมหาลัย รึว่า หนุ่มออฟฟิต
ถ้าจะซื้อจริงๆ รอช่วงมอเตอร์โชวครับ ไม่แน่อาจจะได้สอยมือ 1 แทน ราคาอาจไม่ต่างจากมือ 2 มากนักเพราะตอนนี้ราคาลงมามากทีเดียว รวมถึง MK 7 ก็ไกล้จะมาแล้วครับ เห็นเกรย์บางเจ้าเอาเข้ามาแล้ว รอหน่อยดีกว่า ผมอยากให้ซื้อ มือ 1 มากกว่าครับ เพราะคนที่ซื้อมาแล้วคงไม่มีใครขับเบาๆแน่
ผมลองเทียบกับรุ่นอื่นทั้งราคาและความแรงแล้ว GTI ไม่เป็นรองใครแน่ๆทั้งตีนต้นและปลาย  ยกเว้น V 40 ยังไม่เคยได้ลองเลยครับว่าเป็นไงบ้าง
ส่วนเรื่อง ออฟชั่นต้องทำใจครับ เพราะว่าราคานี้จะให้ครบทั้งหมดคงเป็นไปได้อยาก

ออฟไลน์ kwancanoe

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:59:36 »
ผมเองก็ชื่นชอบรุ่นนี้มาหลายปีแล้วครับ มันเป็นรถที่ขับสนุกมากๆสำหรับ GTI ผมเจออยู่หลายคันเหมือนกันครับ คันแรกเป็นหนุ่มใหญ่น่าจะขับไปทำงานดูแล้วธรรมดามากๆ ถ้าไม่ใช่คนที่เล่นรถจะไม่ทราบเลยว่าคนที่ขับมันนั้นไม่ธรรมดา คันที่สองเจอบ่อยครับ เขาขับไปรับลูกที่โรงเรียนผมเจอทั้งเช้าและเย็น อีกคันนี่ไม่น่าเชื่อครับ ผมติดไฟแดงอยู่เห็น GTI วิ่งมาช้าๆข้างๆผม คนขับอายุประมาณลุงได้อ่ะครับ ดูหน้าตาแล้วแกมากับป้าคนนึง ผมเห็นแล้วยังอึ้งเลยครับ แทนที่จะเป็นเด็กมหาลัย รึว่า หนุ่มออฟฟิต
ถ้าจะซื้อจริงๆ รอช่วงมอเตอร์โชวครับ ไม่แน่อาจจะได้สอยมือ 1 แทน ราคาอาจไม่ต่างจากมือ 2 มากนักเพราะตอนนี้ราคาลงมามากทีเดียว รวมถึง MK 7 ก็ไกล้จะมาแล้วครับ เห็นเกรย์บางเจ้าเอาเข้ามาแล้ว รอหน่อยดีกว่า ผมอยากให้ซื้อ มือ 1 มากกว่าครับ เพราะคนที่ซื้อมาแล้วคงไม่มีใครขับเบาๆแน่
ผมลองเทียบกับรุ่นอื่นทั้งราคาและความแรงแล้ว GTI ไม่เป็นรองใครแน่ๆทั้งตีนต้นและปลาย  ยกเว้น V 40 ยังไม่เคยได้ลองเลยครับว่าเป็นไงบ้าง
ส่วนเรื่อง ออฟชั่นต้องทำใจครับ เพราะว่าราคานี้จะให้ครบทั้งหมดคงเป็นไปได้อยาก

ผมว่า... ผมพอจะเข้าใจอารมณ์นะครับ อย่างตัวผมเองในที่ทำงานผม ไปถามคนธรรมดาที่เขาขับรถอะไรก็ได้ เขายังไม่รู้จักเลยว่า VW Golf มันคืออะไร แล้วพอเอารูปให้ดู ก็ยิ่งเฉยๆใหญ่ ยกเว้นพวกพี่ๆ(อายุก็เกิน 35 กันแล้ว) และเพื่อนๆบางคนที่เขาเล่น VW อยู่(และพวกที่ชอบซื้อรถ เล่นรถมือสอง) เขาก็จะรู้จักดีและก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า"เนี่ยแหละตัวแรง"

คือ..... ถึงผมจะ 32 แล้ว แต่หัวใจผมก็ยังเป็นวัยรุ่นอยู่น่ะครับ ซึ่งไม่แคร์หน้าตาคงจะเป็นไปไม่ได้ ผมไม่ได้เป็นคนขับรถเร็วเป็นชีวิตจิตใจ แต่ผมก็อดติดใจกับสมรรถนะของ Golf ไม่ได้(ฝังใจมาตั้งกะสมัยเล่นเกมส์รถแข่ง GT ใน PS1 และ PS2 น่ะครับ) ตอนนี้มันเลยเกิดอาการรักอย่างนึง เสียดายอย่างนึง ผมมองว่ารถที่ลงตัวที่สุดสำหรับผมที่มันได้ทุกอย่างทั้งความแรง หน้าตา ภายในหรูและล้ำ ช่วงล่างดี ก็คือพวก Audi ทั้งหลาย ตั้งแต่ Audi A4 ขึ้นไป แต่.......ม่ายมีปัญญา เศร้า  :'(

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:46:28 »
เป็นผมจะเอา S60 ครับ
เพื่อความสุขของเราและความสุขของเมีย บ้านจะได้สงบสุข

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:43:28 »
เชียร์ Golf GTI