ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนหน้า(ธ.ค. 56) จะกำเงิน 1.5 ล้านไปซื้อรถแล้$  (อ่าน 7869 ครั้ง)

ออฟไลน์ kwancanoe

• Full Member
สวัสดีครับทุกท่าน

ตามหัวข้อเลยครับ เดือนหน้าผมจะกำเงินสด(ย้ำว่าเงินสดเท่านั้น) ไปซื้อรถคันแรกเป็นขอตัวเองสักที ผมมีงบฯอยู่ 1.5 ล้านครับ ซึ่งงบฯประมาณนี้คงได้แค่รถยุโรปมือ 2 น่ะครับ ซึ่งผมไม่เอารถยี่ปุ่นอยู่แล้วนะครับเพราะว่าไม่ชอบเป็นการส่วนตัวในเรื่องของความแข็งแรงของวัสดุและความปลอดภัยน่ะครับ

ซึ่งที่ผมลองๆหาข้อมูลในเน็ทนะครับ ก็จะมีตัวเลือกและความรู้สึกของผมต่อรถแต่ละคันดังนี้ครับ

1. Volvo S60 DRIVe S
   สิ่งที่ชอบ
      - ผมชอบรูปร่างมันมากๆ เพราะเป็นคนชอบรถแบบ Coupe อยู่แล้ว(ผมทราบครับว่ามันเป็น Sedan) เอาเป็นว่าสวยโดนใจ
      - ความปลอดภัยดีมากๆ
      - ข้างในสวย
   สิ่งที่ไม่ชอบ
      - ไม่มี Paddle Shift
      - เขาว่ามันไม่เงียบเท่าไหร่(อันนี้แอบจิตตก)
2. Volkswagen Golf GTi MK6
   สิ่งที่ชอบ
      - Performance มันโดนใจในทุกสิ่งจริงๆ
      - ภายใน มันดูมีอะไร คือ...บอกไงดี มันดูแน่นหนา ราคาแพง ดูดีอ่ะ
      - หน้าตาภายนอก มันดูไม่ราคาแพงเลย เหมือนรถแม่บ้านเอาไปจ่ายตลาด ถึงแม้จะแต่งแล้วก็ตามทีเหอะ(อันนี้ถูกค้านจาก ผบ. และสาวๆ)
3. Benz C-Class C230 2.5
   สิ่งที่ชอบ
      - มันดูภูมิฐาน เปลี่ยนบุคลิกไปเลย(จะเรียกว่าชอบดีไหมนะ เพราะหลายๆคนบอกว่ามันแก่)
      - ก็มันเป็น Benz อ่ะ 555+ คนใช้เยอะ คนรอบๆข้างใช้กันเพียบ โดยเฉพาะหัวหน้าทั้งหลาย
      - แก่ แก่มากๆ
      - ภายใน โดยเฉพาะ Dashboard มันแก่ได้ใจจริงๆ ดูวัสดุก็ไม่ได้ราคาแพงสักเท่าไหร่
4. BMW 320d E90
   สิ่งที่ชอบ
      - เครื่องดีเซล ประหยัด
      - ก็มันเป็น BMW อ่ะเนอะ 555+
      - ผมไม่ค่อยชอบทรงมันเท่าไหร่นัก มันโหล มีเกลื่อนเมือง
      - ภายใน มันแปลกๆ มันไม่ดูดีเหมือน AUDI หรือ Volkswagen เลย

เนี่ยแหละครับ 4 ตัวเลือกที่ผมเห็นว่าราคามันอยู่ในงบประมาณที่ผมมี ซึ่งต้องออกตัวไว้ก่อนเลยว่าความรู้สึกทั้งหมดที่มีนั้นผมไม่เคยขับเลยสักคัน มันมาจากการอ่านรีวิวและรูปถ่ายต่างๆนาๆล้วนๆ จึงอยากใคร่ขอคำชี้แนะจากผู้ที่เคยขับรถเหล่านี้ทั้งหลายมาให้ความรู้ผมหน่อยครับ

อาจจะเห็นได้ว่าตัวผมน่ะเอียงไปทาง 2 ข้อแรกมากๆ เรียกว่าข้อ 1. S60 กับข้อ 2. Golf GTi กินกันไม่ลงครับ เวลาผมชั่งน้ำหนักแล้วมันคิดหนักเหลือเกิน ดีเสียกันคนละแบบ ตัวผมนั้นออกจะชอบ Golf มากกว่าในด้านที่ผมเป็นคนขับ แต่...ผมว่ามันเป็นรถที่ในขณะที่เรามีความสุขเหลือเกินในการนั่งข้างในรถและขับมันแต่ถ้าเราปิดประตูแล้วเดินออกมานั่งดูชมรถ มันคงไม่ให้ความสุขสมภิรมย์หมายเท่าใดนัก(หรือเปล่า?) แต่ S60 แฟนเชียร์มากๆ ความแรงก็ไม่เท่าไหร่นัก ความสนุกในการขับก็คงจะไม่เท่า Golf แน่ๆ แต่เรื่องความปลอดภัยนี่สิ สำคัญมากๆ โดนใจสุดๆ การตกแต่งภายใน โดยเฉพาะเบาะ ผมและแฟนชอบมากๆ มันสวยดี รวมไปถึงรูปทรงแบบ Coupe นั้น มันโดยจายยยยย แต่ผมมาสดุดที่สุดตรงที่เห็นรีวิวบอกว่ามันไม่ค่อยเงียบเท่าไหร่เนี่ยแหละครับ คือผมเป็นคนชอบขับรถเร็วนะ แต่ไม่ชอบเสียงดัง ชอบแซงแบบเงียบๆ และชอบความสบายในห้องโดยสารครับ

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

บอกนิดนึงครับ ผมเป็นนักกีฬา รูปร่างนักกีฬา ตัวใหญ่แบบนักกีฬา สูง 180 ตอนนี้มีอาชีพเป็นโค้ชกีฬาเรือพายครับ อายุ 32 ปี แต่งตัวนักกีฬาจ๋าเลย เสื้อผ้ามีแต่ชุดกีฬา กางแกงวอร์ม เสื้อโปโลกีฬา แบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 15:08:24 โดย kwancanoe »

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
เชื่อผมครับ ท้ายที่สุด สุดท้ายแล้ว ความสุขอยู่ที่หลังพวงมาลัยครับ

จากตัวเลือกที่ให้มา ... ไป GTi เลยครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
ผมอายุ34 เลือกข้อ2.แบบไม่ลังเลเลยครับ

อย่างที่คำคนเคยพูดไว้ รถแรงไม่มีคำว่าตกรุ่น

แรง/เกียร์ตอบสนอง/ช่วงล่าง เหนือกว่าอีกสามตัวเลือกนั้นกระจุย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ fishfinger

อยากรู้ว่า service ของ mk6 เป็นไงบ้างครับ เข้าที่ไหน

ออฟไลน์ oak7070

แนะนำเอาเงินใส่กระเป๋าดีกว่าครับ  กำเอากลัวหล่น  อิอิอิ ขำๆครับ   เป็นผมงบขนาดนี้ไป  Gti  ทันทีเลยครับแต่ถ้าไม่เกี่ยงรถญีปุ่นหา  Lexus ls430 ละมันเลย

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
มาช่วยลุ้นให้เลือกเล่นแบบสปอร์ตวัยรุ่นแต่ใจผู้ใหญ่ขับรถเร็วอย่าง BMW ;D

ออฟไลน์ pichet_hua

• Jr. Member
  • **
ถ้ายังไม่มีลูกผมเลือก goft gti
ถ้ามีครอบครัวแล้ว เลือก 320d  ครับซื้อ used เตรียมเงินเผื่อไว้. service ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 14:42:36 โดย pichet_hua »

ออฟไลน์ HiMiNo

• Jr. Member
  • **
แนะนำ Golf GTI ถ้าให้ซื้อจริง BMW 320d

กำ 1.5 ล้าน เล่นรถมือสองยุโรป เตรียมค่าเปลี่ยนของเหลว กับ ค่าซ่อมบำรุง เพิ่มอีกนิดนะครับ  ;D

ออฟไลน์ localgame

Golf GTI ผมว่าหน้าตามันดูดีกว่า Volvoอีก ผมกลับมองว่าVolvo ดูเหมือนคนแก่ขับ :D

เอาตามจริงวัยรุ่นเมืองนอกเค้าขับGolf ไม่ขับ Volvo กันนะครับ

ออฟไลน์ cloud

ระบบ volvo s60มันเป็นอะไรที่ขั้นเทพจริงๆ c classระบบความปลอดภัยสู้ไม่ได้อยู่แล้ว
ไม่รู้นะสำหรับผม ออพชั่นกับความปลอดภัยต้องมาอันดับ1และอีกอย่างใจคุณชอบs60

Golf GTI ผมว่าหน้าตามันดูดีกว่า Volvoอีก ผมกลับมองว่าVolvo ดูเหมือนคนแก่ขับ :D

เอาตามจริงวัยรุ่นเมืองนอกเค้าขับGolf ไม่ขับ Volvo กันนะครับ

ถ้าเป็น Volvo รุ่นก่อนๆ แก่จริงๆครับ แต่ S60 โฉมหลังจากปี 2011 นี้ไม่แก่ครับ สวยจริง(โดยเฉพาะมองจากด้านข้าง) ยิ่งถ้าแต่ง R-Design ยิ่งสวย

แต่ถ้านั่งข้างใน ยังไงผมก็ชอบ Golf อิอิ

ออฟไลน์ 5ume7h

S60 มันไม่ใช่ Coupe นะครับ

S60 มันไม่ใช่ Coupe นะครับ

ครับผม มันเป็น Sedan แต่ว่ามันได้อารมณ์ Coupe ทาง Volvo เองก็ตั้งใจให้มันเป็น Sedan อารมณ์ Coupe ครับ

ออฟไลน์ localgame

ถ้าเป็น Volvo รุ่นก่อนๆ แก่จริงๆครับ แต่ S60 โฉมหลังจากปี 2011 นี้ไม่แก่ครับ สวยจริง(โดยเฉพาะมองจากด้านข้าง) ยิ่งถ้าแต่ง R-Design ยิ่งสวย

แต่ถ้านั่งข้างใน ยังไงผมก็ชอบ Golf อิอิ

คือมุมมองของวัยรุ่นจะไม่ค่อยเน้นเรื่องความปลอดภัยเท่าไหร่ เพราะรถยุโรปส่วนใหญ่ก็ได้มาตรฐานทุกคันอยู่แล้ว

วัยรุ่นเน้นเอาแรง+เท่ ไว้ก่อน มันเลยมองดูเหมือนว่าคนเริ่มมีอายุ แบบมีครอบครัวแล้ว จะนิยมรถVolvoซะมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เดือนหน้า(ธ.ค. 56) จะกำเงิน 1.5 ล้านไปซื้อรถแล้$
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 16:03:21 »
320D E90 LCI

ราคาลงยาก ประหยัด สวยอีกนาน

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: เดือนหน้า(ธ.ค. 56) จะกำเงิน 1.5 ล้านไปซื้อรถแล้$
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 16:22:18 »
ถ้าชอบขับรถ มา GTI เถอะครับซื้อรถที่อยากได้เคลียร์กะแฟนเอายังไงถ้าซื้อ S60 มาแล้วคุณไม่ happy ก็จะเซ็งไปเลยนะครับ เหมือนผมที่ตอนแรก งัดกะแฟนพอสมควร แฟนชอบ scirocco แต่ผมชอบ GTI เพราะประโยชน์ใช้สอยค่อนข้างเยอะกว่า ออฟชั่นเยอะกว่า (แต่ scirocco สวยกว่าจริงๆ) ถ้าแฟนชอบเพราะรถดูสวย มา scirocco ก็ได้ครับน่าจะลงตัวทั้ง 2 ฝ่าย feeling กะ gti ไม่ต่างกันมาก แต่ scirocco ตำแหน่งเบาะจะเตี้ยกว่า มุมมองด้านหลังแคบกว่า เบาะหลังอาจจะแคบไปนิดนึงแต่นั่งได้ 4 คนแน่นอน ครับ  อีกอย่าง mk6 ตกรุ่นไปแว้ว scirocco อีกนานกว่าจะมารุ่นใหม่ ถ้าซื้อตอนนี้ก็ยังเท่และสะกดสายตาคนรอบข้างได้สบายๆครับ ผมยังถึงขั้นที่จะเทรินเป็น scirocco เลยครับแต่อดเปรี้ยวไว้กินหวานดีกว่า ส่วนเรื่องช่วงล่าง หายห่วงครับ สบายมาก ถ้าซิ่งไม่เกิน 220 นะครับ ถ้าเกินนั้นจะเริ่มเสียวนิดนึงแต่ไม่เสียวเท่า benz บางรุ่น แน่นอน ถ้าสนใจจริงๆผมแนะนำให้ได้ครับ หลังไมค์มา แล้วไปลองเทสไดรฟ์กะศูนย์เองเลยจะได้รู้ครับ อีกอย่างตอนผมซื้อ GTI ผมซื้อจากอ่านรีวิว พี่จิมมี่ทั้ง2รุ่นแล้วก็เข้าไปหาข้อมูลที่เวปบอร์ดเอาครับ vw sociaty ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับมีเพื่อนๆ vw อยู่เยอะ (ผมเองก็ซื้อโดยไม่ได้ทดลองขับ ไปดูรถแล้วตัดสินใจจองเลย) 

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:09:23 »
ถ้าชอบขับรถ มา GTI เถอะครับซื้อรถที่อยากได้เคลียร์กะแฟนเอายังไงถ้าซื้อ S60 มาแล้วคุณไม่ happy ก็จะเซ็งไปเลยนะครับ เหมือนผมที่ตอนแรก งัดกะแฟนพอสมควร แฟนชอบ scirocco แต่ผมชอบ GTI เพราะประโยชน์ใช้สอยค่อนข้างเยอะกว่า ออฟชั่นเยอะกว่า (แต่ scirocco สวยกว่าจริงๆ) ถ้าแฟนชอบเพราะรถดูสวย มา scirocco ก็ได้ครับน่าจะลงตัวทั้ง 2 ฝ่าย feeling กะ gti ไม่ต่างกันมาก แต่ scirocco ตำแหน่งเบาะจะเตี้ยกว่า มุมมองด้านหลังแคบกว่า เบาะหลังอาจจะแคบไปนิดนึงแต่นั่งได้ 4 คนแน่นอน ครับ  อีกอย่าง mk6 ตกรุ่นไปแว้ว scirocco อีกนานกว่าจะมารุ่นใหม่ ถ้าซื้อตอนนี้ก็ยังเท่และสะกดสายตาคนรอบข้างได้สบายๆครับ ผมยังถึงขั้นที่จะเทรินเป็น scirocco เลยครับแต่อดเปรี้ยวไว้กินหวานดีกว่า ส่วนเรื่องช่วงล่าง หายห่วงครับ สบายมาก ถ้าซิ่งไม่เกิน 220 นะครับ ถ้าเกินนั้นจะเริ่มเสียวนิดนึงแต่ไม่เสียวเท่า benz บางรุ่น แน่นอน ถ้าสนใจจริงๆผมแนะนำให้ได้ครับ หลังไมค์มา แล้วไปลองเทสไดรฟ์กะศูนย์เองเลยจะได้รู้ครับ อีกอย่างตอนผมซื้อ GTI ผมซื้อจากอ่านรีวิว พี่จิมมี่ทั้ง2รุ่นแล้วก็เข้าไปหาข้อมูลที่เวปบอร์ดเอาครับ vw sociaty ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับมีเพื่อนๆ vw อยู่เยอะ (ผมเองก็ซื้อโดยไม่ได้ทดลองขับ ไปดูรถแล้วตัดสินใจจองเลย) 

ตอนแรก Scirocco ก็อยู่ในตัวเลือกครับ แต่ที่ตัดออกก็เพราะว่า Options น้อยกว่า Golf แต่ราคามือ 2 โดยรวมดันแพงกว่า และที่อ่านรีวิวมาก็เหมือนว่ามันจะไม่มีอะไรดีกว่า Golf เลย ยกเว้นหน้าตา  ;D

อ่อ...ผมอยากรู้อย่างนึงครับว่า Golf เนี่ย ตัวจริงมันหน้าตาดูดีไหม เพราะในรูปมันธรรมดามากๆ รถบ้านๆสุดๆ ไร้ซึ่งความโฉบเฉี่ยวหรือมีอะไรที่จะบอกให้ชาวโลกรู้ได้ว่า"เฮ้ย ชั้นแรงและแพงนะเว้ยเฮ้ย!!!" อะไรแบบเนี่ยอ่ะครับ อิอิ ที่พูดมาเพราะผมดูแค่ในรูปนะครับ แล้ว... มันแคบไหม ดูเหมือนจะคันเล็กๆ แต่เห็น Review ของฝรั่งเขาบอกว่ามันก็สามารถนั่งเบาะหลัง 3 คนได้นะ อะไรประมาณนี้ครับ แต่ดูจากรูปคันมันเล็กเหมือนรถกระป๋องจริงๆแฮะ(อาจจะถ่ายรูปไม่ขึ้นก็ได้เนอะ  ;) )

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:27:51 »
ถ้าไม่เคยใช้ยุโรป

แนะนำ MB ครับ

ถ้าเจอซ่อมเยอะ ทางเลือกมากกว่าหน่อยนึง
ถ้าจะสละเรือ ก็น่าจะออกตัวง่าย และ เจ็บตัวน้อยกว่าตัวเลือกที่เหลือครับ

ออฟไลน์ -nu-

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 17:48:59 »

ตอนแรก Scirocco ก็อยู่ในตัวเลือกครับ แต่ที่ตัดออกก็เพราะว่า Options น้อยกว่า Golf แต่ราคามือ 2 โดยรวมดันแพงกว่า และที่อ่านรีวิวมาก็เหมือนว่ามันจะไม่มีอะไรดีกว่า Golf เลย ยกเว้นหน้าตา  ;D

อ่อ...ผมอยากรู้อย่างนึงครับว่า Golf เนี่ย ตัวจริงมันหน้าตาดูดีไหม เพราะในรูปมันธรรมดามากๆ รถบ้านๆสุดๆ ไร้ซึ่งความโฉบเฉี่ยวหรือมีอะไรที่จะบอกให้ชาวโลกรู้ได้ว่า"เฮ้ย ชั้นแรงและแพงนะเว้ยเฮ้ย!!!" อะไรแบบเนี่ยอ่ะครับ อิอิ ที่พูดมาเพราะผมดูแค่ในรูปนะครับ แล้ว... มันแคบไหม ดูเหมือนจะคันเล็กๆ แต่เห็น Review ของฝรั่งเขาบอกว่ามันก็สามารถนั่งเบาะหลัง 3 คนได้นะ อะไรประมาณนี้ครับ แต่ดูจากรูปคันมันเล็กเหมือนรถกระป๋องจริงๆแฮะ(อาจจะถ่ายรูปไม่ขึ้นก็ได้เนอะ  ;) )

หน้าตาถือว่าดูดีนะครับ แต่ไม่ได้โดดเด่นอะไรเป็นพิเศษ มองข้างหลังดูๆไปจะคล้าย mazda3 เอาซะด้วยครับ (ก่อนซื้อ แฟนผมแยกไม่ออกจริงๆนะ)
มองข้างๆ ผมนึกถึงมาร์ช  แต่ถ้ามองด้านหน้าจะดูดี ดูดุดัน

รถไม่ได้ดูว่าแพง ไม่ได้ดูว่าแรง เลยยยย ครับ ต้องคนรู้ถึงเห็นคุณค่า ถ้าเอามาขับเน้นหน้าตาบอกผ่านได้เลย
คุณค่ามันไปลงกับคุณภาพการขับขี่ พละกำลังหมดครับ ซึ่งมันไม่เห็นด้วยตาน่ะครับ

ภายในรถ ไม่แคบครับ ของผมเบาะหลัง มี 1 คาร์ซีท บ่อยครั้งมีผู้ใหญ่นั่งอีก 2 เบียดๆกันหน่อยก็พอนั่งได้ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 18:15:41 »
เจ้า gti นี่เวลาคนมองก็จะเปรียบเทียบได้กับเวลาคนมอง wrx กะ evo  คือถ้าผู้ชายอย่างเราๆ หรือคนที่ชอบรถ ก็จะมองว่าใช่ นี่มันตัวแรง ของแรงแต่ถ้าให้ผู้หญิงมาดู เขาก็จะตอบกลับมาว่ามันต่างกับแจ๊ส,ยาริสยังไง

ในมุมองผมมันสวยแบบเรียบๆ ดูดี ผมว่ามันก็ต่างนะในถนนอ่ะ อาจเพราะผมชอบรถที่มันแปลกๆด้วยมั้ง 55555

จากที่พี่บอกมาว่าเป็นนักกีฬา gti เนี้ย ลุ๊คมันตรงมากๆเลย
ถ้าตัวเลือกรองขอมองเป็น 320d. ละกันนะครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 18:19:33 »
เจ้า gti นี่เวลาคนมองก็จะเปรียบเทียบได้กับเวลาคนมอง wrx กะ evo  คือถ้าผู้ชายอย่างเราๆ หรือคนที่ชอบรถ ก็จะมองว่าใช่ นี่มันตัวแรง ของแรงแต่ถ้าให้ผู้หญิงมาดู เขาก็จะตอบกลับมาว่ามันต่างกับแจ๊ส,ยาริสยังไง

ในมุมองผมมันสวยแบบเรียบๆ ดูดี ผมว่ามันก็ต่างนะในถนนอ่ะ อาจเพราะผมชอบรถที่มันแปลกๆด้วยมั้ง 55555

จากที่พี่บอกมาว่าเป็นนักกีฬา gti เนี้ย ลุ๊คมันตรงมากๆเลย
ถ้าตัวเลือกรองขอมองเป็น 320d. ละกันนะครับ

เห็นภาพเลยครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมกำลังเอียงไปทาง Golf กับ Scirocco แล้วล่ะสิครับ อิอิ กำลังสำรวจหาข้อแตกต่างขอมันอยู่ครับผม

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 18:42:03 »

ผมว่ามันสวยมากเลยครับ

แต่ถ้าให้ควักเงินซื้อ คิดหนักนิดนึง บ้านผมไม่มีศูนย์บริการเลย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 18:52:07 »
แล้ว Volvo S60 DRIVe S, Golf GTi กับ Scirocco เบาะที่นั่ง 2 คนหน้า อันไหนนั่งสบายกว่ากันครับ? เห็นว่าทั้งสองคันของ VW เบาะคนขับปรับไฟฟ้าแต่ไม่มี Memory มาให้เหรอครับ? และสุดท้าย คันไหนเงียบกว่ากันครับผม?

ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 19:18:11 »
VW แรง+ขับสนุกที่สุด แต่ถ้าจะเอาเรื่องความเงียบ ผมว่า s60 กับ 320d ยังเงียบกว่านะ
ถ้าตรงนี้ไม่ซีเรีนสก็จัดเลยครับ ขับดีแน่นอน

ถ้าเอาขับสนุก+เงียบๆ แรงพอประมาณ คง 320d แหละครับ
คือโหลจริงๆ ข้างในนี้แล้วแต่คน แต่มัน practical แน่ๆครับ ตำแหน่งสวิตช์ต่างๆ

• Das Auto
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 19:43:16 »

หน้าตาถือว่าดูดีนะครับ แต่ไม่ได้โดดเด่นอะไรเป็นพิเศษ มองข้างหลังดูๆไปจะคล้าย mazda3 เอาซะด้วยครับ (ก่อนซื้อ แฟนผมแยกไม่ออกจริงๆนะ)
มองข้างๆ ผมนึกถึงมาร์ช  แต่ถ้ามองด้านหน้าจะดูดี ดูดุดัน

รถไม่ได้ดูว่าแพง ไม่ได้ดูว่าแรง เลยยยย ครับ ต้องคนรู้ถึงเห็นคุณค่า ถ้าเอามาขับเน้นหน้าตาบอกผ่านได้เลย
คุณค่ามันไปลงกับคุณภาพการขับขี่ พละกำลังหมดครับ ซึ่งมันไม่เห็นด้วยตาน่ะครับ

ภายในรถ ไม่แคบครับ ของผมเบาะหลัง มี 1 คาร์ซีท บ่อยครั้งมีผู้ใหญ่นั่งอีก 2 เบียดๆกันหน่อยก็พอนั่งได้ครับ

เย้ย พี่นุมาโผล่ไงเนี่ย 555

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:22:23 »
ผมไป GTI แน่นอนครับ หน้าตาบ้านๆแบบนี้แหละไม่ตกยุค  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

• Das Auto
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 20:57:09 »
อ้อลืมบอกอีกอย่าง GTI คันจริงค่อนข้างสวยนะครับมันจะดูบึกบึนต่างจากรถยี่ปุ่น 5 ประตูพอสมควร ดูสวยนานครับไม่เบื่อง่ายแน่นอน

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 21:29:32 »
อ้อลืมบอกอีกอย่าง GTI คันจริงค่อนข้างสวยนะครับมันจะดูบึกบึนต่างจากรถยี่ปุ่น 5 ประตูพอสมควร ดูสวยนานครับไม่เบื่อง่ายแน่นอน

อ่อๆ ครับผม ดีจัง ที่ผมหวั่นๆก็คือ... กลัวมันจะไปพอๆกับพวก Jazz Yaris อะไรแบบนี้อ่ะครับ แหะๆ

คือถ้าหน้าตามันแบบว่า Iconic เหมือน Mini ที่ใครๆก็รู้จักก็ดีสิครับเนอะ  ;D

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 21:34:11 »
320 E90 ครับ
แน่นอนสุด
รับไว้ ฟันหญิง แบบ "บอย ปกรณ์" อิอิอิ